• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

thiencom86

Đa số bản cookfw C6 on 5800 đều bị lỗi này mình củng bị nè.nhưng khởi động lại máy là hết.Trở về fw mặc định là ko bị nửa.

Mình không dùng bản cookfw C6 minh bi khi dung FW50 bản mặc định, rồi minh JAF bản cook FW51 mà vẫn bị.

tosenzzz2

Các bác làm ơn cho em hỏi,
Con 5800 của em xài hơn 2 năm roài,
Mới gần đây nó bị chết, làm thế nào nó cũng ko lên.
Đem lên Nokiacare, mấy bữa sau nó báo giá là "600K cho việc sửa main".
Bác nào rành, tư vấn cho em là cái giá đó có đúng không vậy?
Xin cảm ơn bác nào tư vấn giúp em.

traitimsat0123

Em dang dung 5800 ma ko biet tai sao cu co cuoc goi den la cam ung bi liet,nhung neu dung nut khoa phim o ben canh khoa lai rui bat len thi lai dung duoc. Mang ra hang sua? ma may bac khong tim ra nguyen nhan la bi lam sao. Ai biet day la benh j thi lam on cho em biet voi. Em se thank cac anh,chi that nhiu! Thank truoc nha...!

thaingocduan

thay camera cho 5800

như các bạn đã biết 5800 quay phim chụp ảnh rất chán không biết đây là lỗi phần cứng hay phần mềm .nếu như thay 1 con camera khác chất lượng tốt hơn thì có cải thiện được không các bạn .nếu như thay 1 con 5 mp cùng kich thước vào liệu có được không

koro

Hiện tượng của 5800XM do đâu ?

E mới mua con 5800XM dc 2 tháng hàng xách tay. Lúc đầu mua do ko kiểm tra kĩ nên về gắn sim ko ăn, đem ra tiệm thì nó nói gãy chân cắm sim, mất 2 tiếng nó sửa xài bt, thôi cũng cắn răng chịu cũng tại mình. Đem về xài lúc đầu ko có gì lạ nhưng dạo gần đây máy lâu lâu ko nhận thẻ nhớ, tin nhắn hay cuộc gọi đến ko rung, cuộc gọi đến rung nhưng màn hình đen thui ( tắt nguồn ko dc phải gỡ pin ra mới dc). Vậy e nó bị lỗi firmware hay phần cứng. À pin xài nhắn tin chỉ dc 1 ngày ( chế độ chờ dc 2 ngày). Hix mua đồ cũ ko lại tin tưởng bị thuốc buồn. Mong các bác giúp em đoán bệnh, nếu bệnh ko tốt chắc phi ra tiệm coi dc nhiu gỡ lại :((

cloudzxz

Trước mắt bạn cứ *#7370# rồi nhập pass 12345 xem nó còn bị thế kia k?Nếu còn thì đi up fw khác . Nếu còn nữa thì mang ra tiệm thôi.

koro

Quên đã format thì hết, nhưng dc 1 tg thì bệnh cũ lại tái phát lại phải format nữa. Sẵn đây nếu up fw khác thì cần có gì, dc thì bác nào giúp em cho trót, e kiếm trong này rồi nào là Jar và phonix thì cái nào làm tốt hơn. E cũng mới dùng nên ko rành lắm( dù đã lục tung cái box s60v5)

warvtcg

con 5800XM của mình đã lên V 51.0.006/RM-356 và format lại từ đầu nhưng hiện nay có 1 vấn đề liên quan đến danh bạ làm mình rất đau đầu

- Thứ nhất là mặc dù mình đã lưu tên vào SIM và để danh bạ hiển thị một mình SIM nhưng khi nhận tin nhắn rất nhiều người không hiện tên ( đặc biệt là những ai có +84 đằng trc)

- Hai là khi search tìm tên danh bạ: Ví dụ mình lưu tên là "Thanh Tâm" chẳng hạn thì khi search "Thanh" nó không search Thanh trước kiểu như là nó search theo Last Name chứ không phải là First Name ấy. Mình cũng nhớ là 1 số người gặp vấn đề này rồi nhưng hồi đó k để ý, giờ tìm lại k thấy

Ai có cách gì chỉ giúp mình, giờ mà bảo cài lại từ đầu thì nhục lắm

kobra11

cho mình hỏi là có ai có font chữ tiếng hàn không vậy??nếu có thì cho tớ xin nhé :D thanks

k3ng1991

5800 có 1 số vấn đề muốn các bác giúp ạ

Em bị mất pass thẻ nhớ và đã up fw lên 52 (em up bằng cách ấn *#0000# ạ) và em đã format bằng bấm *#7780#, giờ muốn lấy lại pass và hack phone thì làm thế nào ạ.

key1012

5800 bị lỗi bluetooth và Radio

Co 5800 XM của em sau khi up lên FW v51 đã bị lỗi bluetooth, khi vào radio thì bị khởi động lại máy, các pro giúp em với :((

petrang1992

máy tui cũng có tình trạng trên thêm cái là quay phim lâu quá thì cũng reset máy và đoạn phim vừa quay cũng bị delete lun. có ai cứu máy tôi với.:((

lephunghien

5800 XM lỗi này có ai bị chưa?Mất hết phần mềm đã cài vào thẻ

- Mình mới mua quả Pin mới cho máy,tắt nguồn và lắp pin mới vào,cắm sạc 10 tiếng
- Bật máy lên không thấy icon của game,soft đã cài đâu cả
- vào phần quản lý file vẫn thấy tất cả còn nguyên,nhưng không hiện Icon lên
- Đã tháo thẻ nhớ,cắm lại,khởi động lại máy nhiều lần mà không được
- Mình dùng Frimware 52.0.0.7,giờ mà Flash lại máy rùi cài lại thì oải quá.có ai biết cách khắc phục không?

v2honline

Có các lý do :
+ Bạn dùng pin ko phù hợp vs máy.
+ Thẻ nhớ lỗi.
+ Fw máy lỗi.
Đa số trường hợp là fw lỗi, sau đó mới đến th thẻ lỗi.

anhtuan89gt

Dù cho bất kỳ lỗi nào đi chăng nữa thì bác chỉ có 1 cách giải quyết là format máy.

hoanghai9

may pro oj lam on chj dum em .em moj mua con 5800 v52 nhung k bjt la cach up firmware voj jaf duoc pos tren 4rum co su dung cho con 5800 cua em k xjn may bac chj dum thank may bac truoc :((

vjpcoj

Member
may pro oj lam on chj dum em .em moj mua con 5800 v52 nhung k bjt la cach up firmware voj jaf duoc pos tren 4rum co su dung cho con 5800 cua em k xjn may bac chj dum thank may bac truoc :((

Các cách đó dùng được hết, đừng hạ FW là chẳng sao cả!

Status
Không mở trả lời sau này.