• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

thaingocduan1

bạn ơi sao 5800 nó hay bị hỏng cảm ứng thế nhỉ .mình cùng vừa phải thay nè 900k sót ruột quá bảo hành được có 1 tháng . săn lùng khắp 3 trung tâm nokia care ở hà nội không mua được cái vỏ navi .ai biết chỗ cho địa chỉ đi

goodnight_hl

Con của mình thì bị xọc ngang khi mở khóa,chả hiểu nên thay màn cảm ứng hay thay cáp/

thechipmunks

các bác cho e hỏi làm sao để thay đổi đc màu chữ trong máy nhỉ ? mặc định màu đen chán quá

bạn ơi sao 5800 nó hay bị hỏng cảm ứng thế nhỉ .mình cùng vừa phải thay nè 900k sót ruột quá bảo hành được có 1 tháng . săn lùng khắp 3 trung tâm nokia care ở hà nội không mua được cái vỏ navi .ai biết chỗ cho địa chỉ đi

mình giống bạn, đi săn vỏ 58 navi mà ko có, chỉ còn cách mua con 58navi mới thôi :D

barclays

tình hình là mình vừa mới ngâm nước cái audio adapter của 5800 (AD - 54) hư luôn rồi. Ai biết ở đâu bán loại này làm ơn chỉ giúp, cám ơn nhiều lắm :(

blackheart181

kiểu này chỉ có nước xài hàng của ông Đào hoặc hỏi người quen xem ai có để lại thôi bạn à
mấy đồ này nokia toàn chơi 1 máy 1 phát.:p:p.
hum tôi ra chợ trời ở hà nội thì nó bảo 100k. thằng bạn đang dùng 1 phát.2 tháng rồi mà nó chưa có ý kiến sốt rét gì.hihi.:p:p

quocvu88_dn

cách đây vài tháng mình có lên Nokia Care hỏi xem thử thì nó nói khoảng 400k sợ quá không dám mua nữa. Nếu bạn thích mua thì lên google search thuonggiado xem thử. Hình như có bán nhưng bao nhiêu mình không nhớ rõ lắm.

caotuanan

bạn nào bik cho mình hỏi tí : sao 5800 của mình chụp hình xấu quá,ảnh chup ra cho hình mờ mờ,quay video thì nhiễu hột,mình đả so sánh với 1 chiếc 5800 khác của thằng bạn là mình thua xa,xài cùng 1cfw,chỉnh thế nào củng k bằng??mình sợ camara của mình sắp die,cho mình ý kiến.

Trvuphuong

Member
bạn nào bik cho mình hỏi tí : sao 5800 của mình chụp hình xấu quá,ảnh chup ra cho hình mờ mờ,quay video thì nhiễu hột,mình đả so sánh với 1 chiếc 5800 khác của thằng bạn là mình thua xa,xài cùng 1cfw,chỉnh thế nào củng k bằng??mình sợ camara của mình sắp die,cho mình ý kiến.

Máy của bác camera của bác có dán keo không hay bị trầy camera gì ko?! Bác thử tháo nắp sau ra xem nếu nó vẫn bị vậy thì chắc là do fần cứng rùi!!!

assassinzero

Mình nghĩ 5800 của bạn là hàng đợt đầu tiên hết rồi :) Hàng này dùng rất bền nhưg:
_Camera mắt đỏ, chụp hình ko nét và sáng bằng mắt xanh( các máy 5800 mới dc sản xuất đều dùg mắt xanh)
_Màn hình của bạn không sáng và đẹp bằng máy mới sản xuất( Dù cùng độ sáng, cùng bản cook)
Nếu bạn muón thì có thể thay, nhưng hàng ko bền đâu.
Thằng bạn mình dùng hàng mới sản xuất, bị bể màn hình hai lần :D Nãn qua bán luôn

KXT1989

cho em hỏi chút nà.con 5800 của em thỉnh thoảng bị lệch cảm ứng.nó bị lêch nhiều lắm.nhiều khi ko an dc lun hum trước thấy vậy em tháo vỏ màn hình ra coi sao nhưng lăp lại sài lại ngon.mây hum nay no lại bị lai như vậy.ko biết là tại phần mềm hay phần cứng nhỉ

caotuanan

Mình nghĩ 5800 của bạn là hàng đợt đầu tiên hết rồi :) Hàng này dùng rất bền nhưg:
_Camera mắt đỏ, chụp hình ko nét và sáng bằng mắt xanh( các máy 5800 mới dc sản xuất đều dùg mắt xanh)
_Màn hình của bạn không sáng và đẹp bằng máy mới sản xuất( Dù cùng độ sáng, cùng bản cook)
Thằng bạn mình dùng hàng mới sản xuất, bị bể màn hình hai lần :D Nãn qua bán luôn

nếu bác nói zay chắt đúng rồi,máy mình đời đầu.nhưng đầu hay sau j thì củng k chênh lệch nhiều wa chứ,mình chup tấm hình ra thì tấm hình bị mờ ra.nói thật mình lấy cái 5233 của ôg anh thì chụp thua xa.thế mới đau.3.2 crla zeiss xài mà tức :(

chanhkho1908

nếu bác nói zay chắt đúng rồi,máy mình đời đầu.nhưng đầu hay sau j thì củng k chênh lệch nhiều wa chứ,mình chup tấm hình ra thì tấm hình bị mờ ra.nói thật mình lấy cái 5233 của ôg anh thì chụp thua xa.thế mới đau.3.2 crla zeiss xài mà tức :(

đúng thật, 5800 chụp ảnh tồi lắm, thua xa con 5233 2mp, chỉ hơn dc có đèn flash thôi, chụp trong ánh sáng yếu rất nhiều hạt

Wertruong3

cho em hỏi chút nà.con 5800 của em thỉnh thoảng bị lệch cảm ứng.nó bị lêch nhiều lắm.nhiều khi ko an dc lun hum trước thấy vậy em tháo vỏ màn hình ra coi sao nhưng lăp lại sài lại ngon.mây hum nay no lại bị lai như vậy.ko biết là tại phần mềm hay phần cứng nhỉ

Cái này là do ở bộ cảm biến hay camera phụ gây ra thôi.bạn cứ dùng tay gạt qua là ok.mình trước cũng hay bị nhưng bây giờ không thấy gì nữa

assassinzero

Đời đầu và đời sau chênh lệch nhiều lắm đó bạn :D( Màn hình, camera, loa, tai nghe, jack ...:D) Mình mua 58 dc gần 2 năm, thằng bạn mình mới mua dc mấy ngày. Đem ra sa màn hình với camera thì khác xa nhau, máy linh tinh khác cũng khác :)

caotuanan

Đời đầu và đời sau chênh lệch nhiều lắm đó bạn :D( Màn hình, camera, loa, tai nghe, jack ...:D) Mình mua 58 dc gần 2 năm, thằng bạn mình mới mua dc mấy ngày. Đem ra sa màn hình với camera thì khác xa nhau, máy linh tinh khác cũng khác :)

nhưng máy bạn chụp hình thế nào?chứ mình là mờ câm lun.lúc bấm chụp thì hình coi đc,khi nó xử lí xong thì tấm hình chớt quớt.dù chụp ở điều kiện lí tưởng

kitafung

Nghe bác nói nhìn lại con cam, đúng là mắt xanh.

assassinzero

Đơn giản thôi mà bạn. hàng đầu là sản phẩm test, dc thiết kể kĩ càng nhưg khó tránh khỏi các lỗi. Nhưng do là hàng đầu tiên nên độ bền phải tuyệt đối. Các máy sau bị rút nhiêu thứ nhưg lại dc fix các lỗi của sản phẩm đi trước. ( Cáp usb, tai nghe, bao da....) Chiến lược kinh doanh thôi:)
Came of mình có cũng như ko, đi đâu chơi phải vác theo cài Canon nữa:)

Chỉnh sửa cuối:

blackheart181

xin lỗi vì mình hỏi không đúng chủ đề nhưng có ai biết hack phone 5800 V52.007 = J.A.F không vậy?
tôi tìm = tìm kiếm chi tiết mãi mà không ra à.hixhix~X(~X(~X(

Status
Không mở trả lời sau này.