• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 7610

saodoingoi142

Moderator
Cám ơn bạn. Nhưng link trong t.p toan rar thôi, mà bạn biết rồi đấy, 76 chỉ cho save nếu nó đọc được thôi. Mình lại đang bị sởi, phải nằm 1 chỗ k dùng PC down được. dù sao cũng cám ơn bạn đã trả lời mình.

Nếu không có điều kiện lên PC thì bạn hãy chịu khó tìm và dùng thêm phần mềm Nén-Giải nén Zip hoặc Rar trên Mobile nhé!!!;;)

Tung_76

Nếu không có điều kiện lên PC thì bạn hãy chịu khó tìm và dùng thêm phần mềm Nén-Giải nén Zip hoặc Rar trên Mobile nhé!!!;;)

Nén thì e đã có X-plore, nhưng ngặt nỗi ... Down xong thì nó báo không định dạng được rồi bật luôn. Thế là công cốc. Mà a đã down file nén bằng 76 hay s60v2 bao giờ chưa?

saodoingoi142

Moderator
Nén thì e đã có X-plore, nhưng ngặt nỗi ... Down xong thì nó báo không định dạng được rồi bật luôn. Thế là công cốc. Mà a đã down file nén bằng 76 hay s60v2 bao giờ chưa?

Với 7610 mình cũng đã từng dùng và sử dụng rồi bạn à!Bạn cứ Down về rồi Save lại,(nếu File đó có thêm đuôi *.7z thì bạn hãy vào Rename File để xóa nó đi) , sau đó bạn hãy mở phần mềm Giải nén Zip hoặc Rar trên Mobile để giải nén ra nhé!!!;;)

Tung_76

E đã thử rồi, ngoài nhạc, ảnh, phim nó đọc xong còn cho lưu chứ những đuôi khác nó bắt installer hết k bao giờ để lại file gốc đâu. Thôi! để qua đận này e ra quan down một thể vậy.

Last edited by a moderator:

JS_AnhTuan

Active Member
E đã thử rồi, ngoài nhạc, ảnh, phim nó đọc xong còn cho lưu chứ những đuôi khác nó bắt installer hết k bao giờ để lại file gốc đâu. Thôi! để qua đận này e ra quan down một thể vậy.

Sao không dùng ucweb hay opera mini để down hả bạn. Nó sẽ tự lưu file down về theo đường dẫn b thiết lập đó. Giờ ai còn dùng trình mặc định nữa. :D. Bộ gõ unikey đó lỗi ko dùng phím pen đc.

Chỉnh sửa cuối:

Tung_76

Trước đây máy mình không dùng pm để vào mạng được nhưng hôm qua mình mới tìm ra la tất cả pm muốn vào mạng phải dùng cấu hình viettel gprs còn riêng td mặc định của máy chỉ dùng viettel wap thôi.Ai bi như mình tham khảo nha!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mình đang dùng ucweb 6.3 vi dùng bản 7.4 và các bản cao hơn thì dơ luôn phải dùng j.Task man gỡ mới được k thì reset may.Ai dùng đến bản nào cao nhất mà k đơ chỉ mình với.Thak trước luôn.

Chỉnh sửa cuối:

Trvuphuong

Member
Trước đây máy mình không dùng pm để vào mạng được nhưng hôm qua mình mới tìm ra la tất cả pm muốn vào mạng phải dùng cấu hình viettel gprs còn riêng td mặc định của máy chỉ dùng viettel wap thôi.Ai bi như mình tham khảo nha!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Mình đang dùng ucweb 6.3 vi dùng bản 7.4 và các bản cao hơn thì dơ luôn phải dùng j.Task man gỡ mới được k thì reset may.Ai dùng đến bản nào cao nhất mà k đơ chỉ mình với.Thak trước luôn.

bác dùng bản 7.5 java ấy hay hơn bản 6.3 nhiều!

Tung_76

bác dùng bản 7.5 java ấy hay hơn bản 6.3 nhiều!

May qua. Vừa vào ucweb.com down được bản 7.4 sis lai còn là tiếng việt 100% nữa.Đang dùng nè mượt lắm.Nhưng cái font đa ngôn ngữ của minh to qúa làm lấp 1số chữ nên trông k đc đẹp lắm.

QuanDay

ko hiểu sao con 76 của e dạo này hy bị khởi động lại, thi thoảng vào UC hay nimbuzz là trắng màn hành lun, nản

saodoingoi142

Moderator
ko hiểu sao con 76 của e dạo này hy bị khởi động lại, thi thoảng vào UC hay nimbuzz là trắng màn hành lun, nản

1 phần là do Ram của máy 7610 yếu.Thứ 2 do quá trình sử dụng các ứng dụng phần mềm ấy nên các tập tin không cần thiết tự động được lưu trên máy,làm dung lượng Bộ nhớ máy yếu dần đi.Để giải quyết vấn đề trên các bạn nên cho máy Format "chiêu 4 ngón" và cả Thẻ nhớ nữa rồi chịu khó cài lại các ứng dụng bạn nhé!!!;;)

thanh_hao9x

các bác cho em hỏi
các bác thương dùng 7610 pin bình thương được bao lâu vậy? va duyệt web liên tục dược bao lâu?
thak cách pác trước ha :ar!:D

saodoingoi142

Moderator
các bác cho em hỏi
các bác thương dùng 7610 pin bình thương được bao lâu vậy? va duyệt web liên tục dược bao lâu?
thak cách pác trước ha :ar!:D

Cái nói không thể nói chính xác được bạn à!.Vấn đề này tùy thuộc chính vẫn là người sử dụng,duyệt Web,nghe nhạc,hay chơi Games liên tục thì dĩ nhiên sẽ hao tổn đến dung lượng Pin,vì đèn màn hình và bàn phím sáng nhiều mà.;;)
Với các loại Pin "rin",chính hãng thì dung lượng dùng gọi nghe có thể lên đến 2 ngày rưỡi -->3 ngày,trung bình khoảng 2 ngày.Còn đối với các loại Pin "lô" hoặc loại tốt thì trung bình khoảng 1 ngày rưỡi --->2 ngày.;;)

thanh_hao9x

hì em thak bac nhé.có lẽ do máy em nó an nguồn rồi
pin cua em cho vào 3110c phải dùng dc gan 1tuần cơ
cho vao 7610 thi để không được hơn ngày nghe nhạc được buổi không bít bác có cach nào không?:-?
em lấy ra quán thì họ bảo tại pin nhưng em thử thay pin em vào 3110c rồi đó vẫn tốt mà......không hiểu:-??
mong bác gúp em ạ!:(:(

luveve

các bác cho em hỏi có cách nào việt hóa toàn bộ con 7610 này không vậy em tìm kiếm mấy ngày nay mà không có

chỉ có thể việt hóa menu dc thôi ko toàn bộ dc đâu.VD:messenger thành tin nhắn thôi.....
copy file sau
http://www.mediafire.com/?60dddm00zy95j9k
vao theo đường dẫn system/data rùi khởi động lại là đc

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

t kũng đã bị như bạn (sim vina kũng 76) n khi chuyển sang sim mobi thi khi vào mạng ko sao hết. cái sim đó chuyển sang máy 76 khác kũng bị như vậy mặc dù lúc trước ko sao.chằng lẽ do sim.vo lý đúng ko.vậy thì tại sao?????

Chỉnh sửa cuối:

nhok12a2

cac bac oi cho e hoi ti. May 7610 cua e sao may hom nay k nhan dc tin nhan den nua ma khi thao the nho ra lai nhan dc. Ai giai thich gium e di

MinhThang

Manager
cac bac oi cho e hoi ti. May 7610 cua e sao may hom nay k nhan dc tin nhan den nua ma khi thao the nho ra lai nhan dc. Ai giai thich gium e di

Chú ý viết bài bằng tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé.

Bạn Fomat cái thẻ đi là xong.

saodoingoi142

Moderator
Có cách nao khác mà không phải fomat lại thẻ nhớ không các bác.

Trên giao diện máy,bạn hãy vào phần Tin nhắn để kiểm tra lại cho mình cái này xem.Nếu phần Tin nhắn được lưu ở trên Thẻ nhớ thì bạn chuyển về lưu ở Bộ nhớ máy nhé!!!;;) : Messaging---> Settings ---> Other ---> Chọn dòng "Memory in use" ---> Chọn Phone memory.

Nếu cách này mà vẫn không được nữa thì buộc bạn phải Format Thẻ nhớ đi mới sử dụng được bình thường bạn nhé!!!;;)

nhok12a2

Ai biết chỉ mình vơí làm như thế nào để copy được file sau khi giải nén bằng winrar ra ngoai thẻ nhớ vay