• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi, không hiểu sao cái font chữ của em tự nhiên bị hỏng, một số chữ cái bị biến thành ô vuông, ngay cả cacis biểu tượng nốt nhạc ( của chế độ im lặng ) cũng bị biến thành ô vuông, làm sao bi h hở các bác?

Bân có cài thêm font khác ko? Cái đó do lỗi font? FOnt mặc định thì ko có lỗi đó đâu.

salem139

Bân có cài thêm font khác ko? Cái đó do lỗi font? FOnt mặc định thì ko có lỗi đó đâu.

Em có cài thêm 1 font khác bác ạ, nhưng mà em đã xóa đi rồi, từ lúc xóa đến giờ nó mới bị thế, có cách nào sửa được không hở bác?

azkaban3000

xóa rồi nhưng khởi động lại vẫn bị và vào kiểm tra thì file đó vẫn còn ( xóa sau đó nó tự phục hồi (?)):-/

Nhiều mày xóa xong là bình thường mà, xóa xong nó sẽ xuất hiện trở lại là đúng, nhưng kô hiện bắt install nữa. Bạn để folder thành read-only đi

Trungls

các bác ơi cho em hỏi. em đã crack thành công e63 theo cách 1 của bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447
nhưng mà thèo bài này bảo là. hack này la hack vĩnh viễn, nếu vậy nếu em reset máy thì có phải hack lai ko, vì thực sự em khong thich hack máy lắm
thanks

Reset máy (*#7073#)sẽ mất hack bạn à . Bây giờ hack cũng đơn giản và tự động mà bạn, đâu khó khăn gì đâu.

Các bạn chuẩn đoán cho máy mình với. Hiện tượng là máy ko mở đc phần mềm ở trên thẻ, nhưng game trên thẻ vẫn mở đc.
Mình để game ở thư mục Cài đặt\Game, còn phần mềm ở Cài đặt. Vào thư mục Game thì trống rỗng, mở phần mềm ko đc. Thử rút thẻ cắm lại, game hiện đầy đủ và chơi đc, còn p/m vẫn ko mở đc.
Cài phần mềm mới vào thẻ cũng ko chạy đc luôn.
Xin nhờ sự giúp đỡ.

Chậc mình ko thể hiểu nổi, vừa cài thêm 2 p/m vào thẻ để thẻ rồi edit bài để thêm câu
'Cài phần mềm mới vào thẻ cũng ko chạy đc luôn.
' thì lại mở đc p/m luôn. Thật là không thể hiểu nổi.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
các bác ơi cho em hỏi. em đã crack thành công e63 theo cách 1 của bài này http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447
nhưng mà thèo bài này bảo là. hack này la hack vĩnh viễn, nếu vậy nếu em reset máy thì có phải hack lai ko, vì thực sự em khong thich hack máy lắm
thanks

Reset máy (*#7073#)sẽ mất hack bạn à . Bây giờ hack cũng đơn giản và tự động mà bạn, đâu khó khăn gì đâu.

...

Reset qua *#7370# (chứ ko phải *#7073#) thì ko mất hack nhé, chỉ 4mat 4 ngón mới mất thôi :)

nhatamd

cho mình hỏi tý cái cer và key lấy được ở OPD thì mình có thể xài đi xài lại bộ này cho tất cả các chương trình unsign để cài vào máy được không, hay là mổi lần cài pm là 1 lần lấy cer và key?

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi tý cái cer và key lấy được ở OPD thì mình có thể xài đi xài lại bộ này cho tất cả các chương trình unsign để cài vào máy được không, hay là mổi lần cài pm là 1 lần lấy cer và key?

Bộ đó sài hoài cho máy có số IMEI để làm bộ cer và k3y đó. Có nghĩ là bạn dùng hoài bộ đó nếu ko đổi máy khác.

Trungls

Reset qua *#7370# (chứ ko phải *#7073#) thì ko mất hack nhé, chỉ 4mat 4 ngón mới mất thôi :)

Uhm, xin lỗi mọi người, mình viết nhầm. Vậy ra reset 4 ngón sạch hơn sao?
Nhưng mình cũng chưa tin *#7370# ko làm mất hack. Để hôm nào thử xem.
Mà Kojiro có chút ý kiến nào về hiện tượng của máy mình hỏi bên trên ko? Mặc dù đã hết nhưng mình thất bất thường quá. Ko biết nó có tái diễn lại ko.

Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Uhm, xin lỗi mọi người, mình viết nhầm. Vậy ra reset 4 ngón sạch hơn sao?
Nhưng mình cũng chưa tin *#7370# ko làm mất hack. Để hôm nào thử xem.
Mà Kojiro có chút ý kiến nào về hiện tượng của máy mình hỏi bên trên ko? Mặc dù đã hết nhưng mình thất bất thường quá. Ko biết nó có tái diễn lại ko.

Posted via Mobile Device

Vấn đề của bạn mình chưa gặp bao giờ :) Mình chỉ gặp trường hợp cài Pm nào bị báo Update errorr là máy hết nhận thẻ luôn, phải reset máy mới được, có lúc ko nhận được luôn mà phải 4mat. trường hợp của bạn mình chỉ dám suy đoán do thẻ, ko biết thẻ bạn chính hãng hay ko thôi :) Hoặc nếu có thể bạn di chuyển folder Game ra ngoài luôn, ko nằm trong Cài đặt :)

Chỉ giúp bạn được có thế :D

Trungls

Vấn đề của bạn mình chưa gặp bao giờ :) Mình chỉ gặp trường hợp cài Pm nào bị báo Update errorr là máy hết nhận thẻ luôn, phải reset máy mới được, có lúc ko nhận được luôn mà phải 4mat. trường hợp của bạn mình chỉ dám suy đoán do thẻ, ko biết thẻ bạn chính hãng hay ko thôi :) Hoặc nếu có thể bạn di chuyển folder Game ra ngoài luôn, ko nằm trong Cài đặt :)

Chỉ giúp bạn được có thế :D

Uhm. Cám ơn bạn đã quan tâm.
Không rõ phải do thẻ ko. Vì thẻ mình cũng ko phải thẻ chính hãng. Nhưng dữ liệu trên nó vẫn tốt.

Posted via Mobile Device

matieupham

4mat 4 ngón này so vớ dùng lệnh *#7370# có đặc điểm gì khác nhau vậy, xin các bro chỉ giáo.
mình đã từng dùng lệnh *#7370# mất hack và phải hack lại. Còn 4 mat4 ngón thì mình chưa thử bao giờ.

Tiện đây xin chia sẻ chút, xưa mình muối chuyển chế độ “ngôn ngữ soạn thảo” khi đang soạn web muốn chuyển chế độ E->V hoặc ngược lại :|không biết làm ntn đành mở soạn thảo tin nhắn ra để chuyển. Mới dùng máy bàn phím qwert thật khổ :-?? Hôm nay tự dưng lại phát hiện bấm và giữ phím ”chức năng” + phím ”dấu cách” sẽ hiện lên bảng để ta lựa chọn
picture.php

ÔI BÀN PHÍM :-/

Chỉnh sửa cuối:

azkaban3000

4mat 4 ngón này so vớ dùng lệnh *#7370# có đặc điểm gì khác nhau vậy, xin các bro chỉ giáo.
mình đã từng dùng lệnh *#7370# mất hack và phải hack lại. Còn 4 mat4 ngón thì mình chưa thử bao giờ.

Tiện đây xin chia sẻ chút, xưa mình muối chuyển chế độ “ngôn ngữ soạn thảo” khi đang soạn web muốn chuyển chế độ E->V hoặc ngược lại :|không biết làm ntn đành mở soạn thảo tin nhắn ra để chuyển. Mới dùng máy bàn phím qwert thật khổ :-?? Hôm nay tự dưng lại phát hiện bấm và giữ phím ”chức năng” + phím ”dấu cách” sẽ hiện lên bảng để ta lựa chọn
picture.php

ÔI BÀN PHÍM :-/

4 ngón với *#7370# là một bạn ạ, tại bạn chưa hack vĩnh viễn nên thế :D

Status
Không mở trả lời sau này.