• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenTu

Super V.I.P
Mình kết nối điện thoại e63 với máy tính để lưu file vào thẻ nhớ . Sau khi rút ra, nó báo thẻ nhớ đang dùng, mở X plore lên báo thẻ nhớ 0kb/0kb.

Khởi động lại máy thì lại đọc đc thẻ nhớ, nhưng hình như tất cả phần mềm đều ko chạy đc, mở smatmovie lên, nó cho vào các file film rồi nó đơ màn hình rồi tự khởi động lại .

Mình tắt đi khởi động lại mấy lần , xóa cả smatmovie đi cài lại vẫn chỉ vào đc đến chỗ xem file , ấn mở film lên là dis .

Bệnh này là làm sao giúp mình gấp với ?

Bạn cho thẻ nhở vào PC sạch, diệt virus đi, cái này thường do virus có tên file (My Music.exe; My Game. exe; My Folder.exe) trên thẻ gay ra.

BuuPhucCT

Well-Known Member
minh cung xai e63 chua lau nhung khi cai cac pm thi lien tuc bi bao chung chi bi loi,rat kho chiu,ko bit cac bac co ai bit thi chi minh voi!
ah dao nay sao tu nhien minh doc tinh nhan ko dc lun,vao muc "inbox" chon tin nhan ma mo woai ko len!cac bac chi ho em voi!
thax cac bac nhiu!

Bác Phải hack máy hay là phải SIGN các PM trước khi cài đối với các PM UNSIGN thì mới k bị báo lỗi nữa.

trungzena

Bác nào đổi được Product Code bằng NSS chia sẻ ít kinh nghiệm với, mình down NSS từ trang chủ luôn mà sao cứ chạy là báo lỗi, dùng Phoenix thì không tìm đâu được link down cả.
Thank all

vnpt1706

Mình kết nối điện thoại e63 với máy tính để lưu file vào thẻ nhớ . Sau khi rút ra, nó báo thẻ nhớ đang dùng, mở X plore lên báo thẻ nhớ 0kb/0kb.

Bệnh này là làm sao giúp mình gấp với ?

Rút Thẻ nhớ (cáp USB)không đúng cách.Thỉnh thoảng thôi phải không ?Reset lại là tốt thôi

SpeedMaster

Cái này em gặp rồi ... reset lại máy cắm lại thẻ là chạy bìh thường ... Do rút cáp hok đúng cách thôi .. hì hì :D:D:D !!!!

ga_fi_tiu

cho mình hỏi khi mình vào mesage detail của bất kì SMS nào trong inbox thì giờ lại báo sai chậm so với sent khoảng 3 tiếng, ko biết đó là lỗi gì, có cách nào sửa giờ lại ko mấy bạn

vnpt1706

cho mình hỏi khi mình vào mesage detail của bất kì SMS nào trong inbox thì giờ lại báo sai chậm so với sent khoảng 3 tiếng, ko biết đó là lỗi gì, có cách nào sửa giờ lại ko mấy bạn

xem lại ngày giờ của hệ thống có chỉnh chính xác chưa bạn nhé!

cmen

Đó là do lỗi Firmware, Ê63 & E71 đều bị lõi này, múi giờ VN đúng ra là GMT +7 nhưng ở đây lại là GMT +0 -> cách khắc phục tạm thời là bạn vào đồng hồ chỉnh sang múi giờ of quốc gia lân cận Campuchia chẳng hạn =))

cmen

Bác nào đổi được Product Code bằng NSS chia sẻ ít kinh nghiệm với, mình down NSS từ trang chủ luôn mà sao cứ chạy là báo lỗi, dùng Phoenix thì không tìm đâu được link down cả.
Thank all

Với phiên bản NSS hiện nay bạn 0 thể áp dụng trên Ê63 được đâu, muốn đổi Product code bạn hãy s/dụng pm JAF đã có HD cách s/dụng JAF rất chi tiết trên diẽn đàn rồi đó !!!

noobvn2009

[HELP]Nhờ giúp đỡ về QuickOffice trên E63

Máy mình là Nokia E63
Mình định nâng cấp QO lên bản 6.1.94, nhưng cứ báo lỗi đề nghị cài bản chuẩn trước, mặc dù làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không thể cài được.
Cứ nghĩ gỡ bản 6.1.88 ra thì trở về bản cũ, nhưng gỡ xong thì QO của mình tiêu luôn. Vẫn còn icon nhưng không vào được.
Cho mình hỏi có cách nào phục hồi lại bản QO cũ ngoài cách format máy không?

:(

Kojiro

Super V.I.P
Máy mình là Nokia E63
Mình định nâng cấp QO lên bản 6.1.94, nhưng cứ báo lỗi đề nghị cài bản chuẩn trước, mặc dù làm theo hướng dẫn nhưng vẫn không thể cài được.
Cứ nghĩ gỡ bản 6.1.88 ra thì trở về bản cũ, nhưng gỡ xong thì QO của mình tiêu luôn. Vẫn còn icon nhưng không vào được.
Cho mình hỏi có cách nào phục hồi lại bản QO cũ ngoài cách format máy không?

:(
Bạn vào chủ đề này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?goto=newpost&t=53727
Đọc hết các bài trong đó, có các bài thảo lậun giúp bạn xử lí lỗi trên, chúc bạn may mắn!

HienHLC

Em E63 của em thỉnh thoảng lại nhảy ngày sai (nhanh hơn 1 ngày so với thực tế). Có bác nào bị không ạ?

Mình cũng bị như thế này mà không hiểu lý do tại sao, có cao nhân nào chỉ giúp với mình xin cảm ơn nhiều.

sututam

hic
mấy hôm nay, tôi đánh vật với con E 63.
Định hackphone,theo như hương dẫn trên mạng đã tải đươc file cer cho máy, đã tạo được HelloOX.1.03.singed.sis
nhưng không thể nào cài HelloOX được để hack
không biết bác nào gặp tình trạng này chưa
xin anh em chỉ giáo
thank

AndyCuong

Supper Moderators
hic
Định hackphone,theo như hương dẫn trên mạng đã tải đươc file cer cho máy, đã tạo được HelloOX.1.03.singed.sis
xin anh em chỉ giáo
thank

bạn thử kiểm tra file Cer của bạn coi có hư không ? mình thấy nhiều anh em trên forum đã Hack thành công con E63 rồi mà bạn .

lonlydttk

hic
xin anh em chỉ giáo
thank

Có thể bạn Sign chưa đúng hoặc file cer và k3y hỏng. Theo mình bạn nên lấy cer và k3y trang opda.cn và hack theo hướng dẫn mod KJR. Tuy chờ lấy cer hơi lâu nhưng đã có là cer dùng OK luôn.
Mình đã test thành công: N96 N73 E63

Chúc bạn may mắn :))

Posted via Mobile Device

hoangkhoi_88

pó tay rùi hic

Xin file cer phải xin đúng chỗ à nha :D Đã làm giúp, số thứ tự 303361, khi nào có sẽ up cho anh vào nơi qui định.

anh ơi lấy dùm em đi.hix khó lây file .cer wé hic hic mong anh giup do
imei :359319020650017
hic giúp dùm tại hạ nhé hix hix

Xin cho hỏi về E63 tự báo là tháo thẻ nhớ ra-> nhấn "OK"

Tình hình là mình mới mua con E63, lâu lâu nó lại báo là "tháo thẻ nhớ ra bấm Ok", câu này nếu bình thường thì chừng nào mình nhấn cái thẻ nhớ khi cần lấy thẻ ra. đằng này ko đọng j vào thẻ nhớ cả, xin các cao thủ cho biết cái này là do thẻ nhớ lỗi hay do máy bị khình. xin cam on rất nhiều

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tình hình là mình mới mua con E63, lâu lâu nó lại báo là "tháo thẻ nhớ ra bấm Ok", câu này nếu bình thường thì chừng nào mình nhấn cái thẻ nhớ khi cần lấy thẻ ra. đằng này ko đọng j vào thẻ nhớ cả, xin các cao thủ cho biết cái này là do thẻ nhớ lỗi hay do máy bị khình. xin cam on rất nhiều

Nhiều khả năng là do chân tiếp xúc của thẻ và máy bị lỏng. hay là do bạn bấm phím ngắt cuộc gọi quá lâu nên nó sẽ hiện ra cái menu tắt máy do ở E 63 phím tắt máy cũng là phím tắt nguồn.

tribinh

đi lang thang trên mạng mình tìm được cái này nếu bạn nào chưa có file cer thì làm theo như thế này cũng khá hoản hảo
1. Sau khi down 2 file bên dưới, anh em giải nén.
2. Đầu tiên cài file s60_3_1_app_trk_2_8_9.sisx vào ĐT (cứ cài thoải mái vì file này đã sign cho nhiều IMEI) .
3. Mở soft RootSiGN.exe, click vào nút "..", chỉ vào file cần sign >> Open >>> Root Sign this SiS >>> Waiting >>> Sau khi thành công nó sẽ báo Certificate File Signing Has been Successful . Giờ thì vào folder gốc chứa file chưa sign, sẽ thấy 1 file mới có thêm phần RootSiGNED trong tên và phần mở rộng là .sisx
4. Cài file vừa được tạo ra vào ĐT và ... thưởng thức thôi FPRIVATE

PS : Anh em vào Menu >>> Installation >>> App Mgr >>> Option >>> Setting >>> Chuyển Software installation sang All
Đây là chỗ khá nhiều anh em bị vướng khi không cài được những soft dù đã sign

dung lượng file rootsig lớn hơn quid đinh mình không up được để mai up tiếp bẩy giờ buồn ngủ quá

nếu bạn nào sốt ruột thì tìm file có đuôi là.sisx cài vào cũng ok luôn

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.