• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

Trungls

Vấn đề về Xplore của các bạn chủ yếu là do bản cr@ck thôi. Bản k3y dùng ngon. Không vấn đề gì hết.
Nếu muốn dùng bản mới mà ngại mua có thể dùng Trial chỉ phải chờ 3s mà được đầy đủ tính năng.

Kitmit

Vấn đề về Xplore của các bạn chủ yếu là do bản cr@ck thôi. Bản k3y dùng ngon. Không vấn đề gì hết.
Nếu muốn dùng bản mới mà ngại mua có thể dùng Trial chỉ phải chờ 3s mà được đầy đủ tính năng.

uh,mình cũng thấy vậy đó,3s thôi àm,có lâu đâu mà dùng thấy ok luôn,dùng mấy bản CR đến khi hết hạn thì phải cài lại,mắc công thôi ah

Anbis

Mình dùng E63 mà khi cài Handy Shell vào, nó chậm khủng khiếp, có anh em nào dùng HShell thấy ổn ổn ko các bác ?

kid_banders

Mình dùng nokia e 63
100.21.110
14-11-2008
rm-437
Mình hay kết nối qua cổng USB bằng chế độ Mass Storage (Ổ đĩa chung). sau khi kết nối mình dừng kết nối, tháo cáp đúng theo các hướng dẫn. nhưng khi mình dùng phần mềm quả lý tập tin của máy truy cập vào thẻ nhớ trong máy thì máy báo thẻ nhớ đang dùng. không thấy thẻ nhớ. nhưng dùng x-plore thì vẫn thấy thẻ nhớ. ai giúp mình giải quyết vấn đề này với.
Mình dùng máy công ty, mạng cùi, lag kinh khủng nên không thể update fw (Sau 10 lần thử = NSU, Phoenĩ v.v...) vẫn không thể up lên đc 25%. Lên tới 25% thì giảm dần. Nên các bạn đừng chỉ mình up fw nhé .

dung1811

Hỏi về vấn đề ko hackphone lại đc sau khi format máy

Hiện tại em đag dùng con Ê63..Đợt trc em format máy xong hackphone lại bằng helloOx2 vẫn bt.Nhg lần này format xong lúc chạy HelloOx nó chỉ chạy đến bước installing root cells j đấy rồi cứ chạy mãi thôi.Format cả máy cả thẻ rồi mà vẫn thế...Ai bít cách nào sửa thì bày giúp e với

Kojiro

Super V.I.P
Hiện tại em đag dùng con Ê63..Đợt trc em format máy xong hackphone lại bằng helloOx2 vẫn bt.Nhg lần này format xong lúc chạy HelloOx nó chỉ chạy đến bước installing root cells j đấy rồi cứ chạy mãi thôi.Format cả máy cả thẻ rồi mà vẫn thế...Ai bít cách nào sửa thì bày giúp e với

Bạn thử với 2.02 xem sao. 2.04 bạn qua khu vực phần mềm ứng dụng tìm nhé!

NBLam

Các bác ơi, tôi mới chuyển từ Kaiser sang Ê63 này, vẫn còn rất gà, nhờ các bác chỉ giúp:
1. Có phần mềm nào để gõ tiếng Việt bằng bàn phím cứng này ko nhỉ, bên WindowsMobile có VietTyping và một số phần mềm khác, nhưng sang đây thì ko thấy ai nói đến cả.
2. Có phần mềm nào để backup contact, sms và email ko nhỉ? Hình như dùng Nokia Suite thì backup vào máy tính luôn nhưng mình chưa mua được cáp, tài phần mềm toàn vào 3g download và cài luôn trên máy :)
:)

Kojiro

Super V.I.P
Các bác ơi, tôi mới chuyển từ Kaiser sang Ê63 này, vẫn còn rất gà, nhờ các bác chỉ giúp:
1. Có phần mềm nào để gõ tiếng Việt bằng bàn phím cứng này ko nhỉ, bên WindowsMobile có VietTyping và một số phần mềm khác, nhưng sang đây thì ko thấy ai nói đến cả.
2. Có phần mềm nào để backup contact, sms và email ko nhỉ? Hình như dùng Nokia Suite thì backup vào máy tính luôn nhưng mình chưa mua được cáp, tài phần mềm toàn vào 3g download và cài luôn trên máy :)

Chuyển ngôn ngữ soạn thảo của máy sang tiếng việt là dùng được bộ gõ mà bạn :-?

Trungls

Bạn có thể vào trang ovi.com để back up contacts, lịch, notes ... Dùng tài khoản của Nokia.

Rain123

các bạn ơi cho mình hỏi cai Ê63 có chức năng tn MMS hok vây, bạn minh gui hình ccho minh wa tn MMS thì dt mình chhỉ trả lời như sau : " Ban co tin nhan moi tai dia chi mmbox.vinaphone.com.vn/mmawap/jsp/otp/login.jsp. So hieu tin nhan la: 2xj.... "

khanhdbp

Em đang tính, chja tay,em n95 1,qua,xài E63 black. Các bác,cho ý kiến vs. Mà bgjờ,E63 SEconhands,tầm nhjêu,là xài đc nhỷ ? Gjá tốt,mà hàng mượt đó.

Trungls

To Rain123: E63 nhận được tin nhắn MMS bạn ạ. Còn việc tin nhắn gửi về thế nào là do tổng đài.

To Khanhdbp: Bạn đang xài N95 mà chuyển qua xài E63 sẽ thấy thất vọng về chụp ảnh và nghe nhạc lắm. Chỉ ấn tượng mỗi khoản pin khỏe và soạn thảo tốt thôi. Có lẽ nên cân nhắc cho máy ngon hơn (71,72...). Một vài ý kiến thôi. Quan trọng là ở bạn.

Chỉnh sửa cuối:

NBLam

Mình vừa lấy 1 em Ê63 hôm thứ Hai, mới toanh toành toành giá 3tr7, trước đó có tham khảo giá thị trường đồ cũ bán ngay khoảng 2tr7 (hết bảo hành) đến 3tr3 (còn 2-3 tháng bảo hành). Đây chỉ là tham khảo thôi bạn nhé :) Mình quyết định chơi hẳn em mới toanh :D

khanhdbp

Mình xài 95 1 mà. Có lẽ,xài hàng mới,thỳ tốt. Nhưng túi xiền thỳ. Mình là sv. Mình chỉ cần 2 tính năng mạnh. Là web tốt. Fím qwuetty. Và cmera tạm. Nhưng vs túi tiền có hạn. Thì thật khó.

Rain123

To Rain123: E63 nhận được tin nhắn MMS bạn ạ. Còn việc tin nhắn gửi về thế nào là do tổng đài.

To Khanhdbp: Bạn đang xài N95 mà chuyển qua xài E63 sẽ thấy thất vọng về chụp ảnh và nghe nhạc lắm. Chỉ ấn tượng mỗi khoản pin khỏe và soạn thảo tốt thôi. Có lẽ nên cân nhắc cho máy ngon hơn (71,72...). Một vài ý kiến thôi. Quan trọng là ở bạn.

Mình xài mang vinaphone minh gui cho ban minh thì bt , ban minh cung la vina lun, còn minh thi ko nhan dc thế moi máu chứ

Trungls

Mình xài mang vinaphone minh gui cho ban minh thì bt , ban minh cung la vina lun, còn minh thi ko nhan dc thế moi máu chứ

Mình cũng không rành vụ này lắm. Trước mình thử gửi thì hên xui, cái qua thẳng, cái nó gửi cho đường link. Mà gửi link chưa bao giờ mình xem được :D.

NBLam

Tổng hợp các phần mềm signed cho S60 v3

Mình mới mua máy E63, hiện chưa có nhu cầu hack máy vì đã cài mấy phần mềm cần thiết được bình thường vì các phần mềm này đều signed hết. Mình nghĩ nên có 1 topic chuyên cho các phần mềm signed vì hiện tại mình có nhu cầu tìm hiểu các phần mềm đã đc kiểm chứng là signed nhưng mò mãi vẫn lẫn lộn với unsigned. Các bác có kinh nghiệm chia sẻ giúp nhé. Mình sẽ post link các phần mềm signed mình đang dùng lên để mọi người cùng biết, nhất là các "gà mới" như mình :)

Kojiro

Super V.I.P
Việc tìm các PM sign rồi ko khó nhưng đa số đều ko cài được đâu bạn à. Bạn chia sẻ là rất hay nhưng sẽ có anh em vào post bài cài ko được cho coi :D

Status
Không mở trả lời sau này.