• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

AndyCuong

Supper Moderators
sao mình up lên fw400 thì xạc mãi gần 4 tiếng mà vẫn chưa báo đầy là sao nhỉ?có ai bị như mình không?và cách khắc phục sao nhỉ?thanks trước.

sạc 4 tiếng chưa đầy pin bạn nên kiểm tra cục sạc và điện ở nhà nhé!

AndyCuong

Supper Moderators
nhưng trước khi up fw mới máy mình có vậy đâu nhỉ?mình nghĩ là do fw mới thì phải?

bạn thử 4mat máy lại có còn bị không ? đã có nhiều anh em up firmware mới rùi , chưa có tình trạng như bạn.

anhtuan206

bạn thử 4mat máy lại có còn bị không ? đã có nhiều anh em up firmware mới rùi , chưa có tình trạng như bạn.

cảm ơn bạn.mình đã thử lấy xạc của con N82 cắm thử thì một lúc nó báo đầy rồi.chắc do cái xạc của con e63 của mình có vấn đề rồi.

NBLam

Mình nhớ trước m có dùng phầnmềm hẹn gìơ tắt máy nhưng mở máy thì hình như hok có thì phải.b ress trên diễn đàn có đó

Chán nhỉ, mình dùng BB thích mỗi chức năng dó, hehe, thế mà Symbian lại ko có. Nếu chỉ tắt máy không thôi và sáng nào cũng phải bật thì dễ quên lắm. Vì mình đùng pushmail nên muốn 7h sáng nó tự dậy và báo luôn là mình có email mới hay ko :D

Trungls

Bạn xem ở mục Output trên sạc ấy.
Của E63 cao hơn gần gấp đôi so với sạc 1200. Nên sạc nhanh hơn.
Mình chỉ có sạc 1200 nên chỉ so sánh được 2 máy đó.
E63 khoảng 8xx.
1200 khoảng 4xx.

thammong

output dc 5v/350mA. nó ghi vậy đó bạn. Cục sạc này là do hồi đó dt mình hư, mượn đt bạn xài nên mua luôn cục sạc xài đỡ. Chẳng bít đồ gì nữa, chắc lô quá. Hic.

duyduc87

có bác nào bị lỗi này chưa. Mình vào gallery chọn all files thì nó ko liệt kê các file ra, vào images hay video thì nó chỉ liệt kê files trên bộ nhớ máy thui ko hiện trong thẻ. Máy vẫn xài thẻ nhớ tốt

habaolinh

Super V.I.P
có bác nào bị lỗi này chưa. Mình vào gallery chọn all files thì nó ko liệt kê các file ra, vào images hay video thì nó chỉ liệt kê files trên bộ nhớ máy thui ko hiện trong thẻ. Máy vẫn xài thẻ nhớ tốt
Kiểm tra xem có dính virut ko nhé.

ninhhot

@duyduc87..Chắc là thẻ b bị dính vỉut rồi đó.b thử lấy thẻ khác bỏ vào xem.m đã gặp vấn đề này trên N85.N86 và 5k8.bỏ thẻ khác vào thì bình thường.đành 4mat thẻ

N99

Chính xác là thẻ bị Virus mà phần mềm diệt Virus trên máy tính đã diệt nhưng không phục hồi được file đã nhiễm ở thẻ, bạn chỉ còn cách format lại thẻ là OK.

frozen_overlord

mình vừa update lại máy, nó bảo là nó sẽ xoá toàn bộ file trong thẻ nhớ và máy nên mình đã tháo thẻ nhớ ra (vì mình cóp toàn soft trong đấy) Sau khi update xong thì đúng là mọi thứ trong máy đã đc xoá. Đến khi mình cắm thẻ nhớ vào thì đáng lẽ ra trong mục installations phải có các soft mà mình cài trước. Thế nhưng tất cả lại bay vào mục app.mrg. Ở đó thì mình ko thể vào soft để dùng, ko thể xoá đi để cài lại đc. Ai đã từng bị rồi thì chỉ giúp với :(( thanks

Trungls

Sau khi format thì phần mềm trong thẻ nhớ không xóa cũng chẳng dùng được đâu bạn ạ.
Phải cài lại thôi.

duyduc87

mình vừa update lại máy, nó bảo là nó sẽ xoá toàn bộ file trong thẻ nhớ và máy nên mình đã tháo thẻ nhớ ra (vì mình cóp toàn soft trong đấy) Sau khi update xong thì đúng là mọi thứ trong máy đã đc xoá. Đến khi mình cắm thẻ nhớ vào thì đáng lẽ ra trong mục installations phải có các soft mà mình cài trước. Thế nhưng tất cả lại bay vào mục app.mrg. Ở đó thì mình ko thể vào soft để dùng, ko thể xoá đi để cài lại đc. Ai đã từng bị rồi thì chỉ giúp với :(( thanks

bạn update FW thì soft trên thẻ nhớ sẽ ko tương thích với FW mới của máy, nên cài lại thui :D

Status
Không mở trả lời sau này.