• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

noobvn2009

Thì mình lúc đầu cũng suy nghĩ như vậy, nhưng không dám chắc.
Coi trên các forum, khi hack thì cần chọn file Installserver thích hợp, trong đó có 2 loại: Pre-FP1 devices, FP1 devices. Mình không xác định được E 63 của mình thuộc cái nào. Mod MT đưa cho 2 topic đọc mà cũng chưa xác định được nữa. :-??Chắc tại mình gà quá :-?
MÌnh nghĩ thêm chuyện này nữa, không biết phải không: Khi kết nối = pc suite, mình không tìm ra cách ngắt kết nối trước khi rút cáp, không biết điều náy có ảnh hưởng tới thẻ nhớ không?
Hiện giờ mình có thể truy cập SYS và PRIVATE = MODO được rồi, vậy có cần cài SecMan không nhỉ?
Badamgiak23 hack chưa?

Badamgiak23

Super V.I.P
Thì mình lúc đầu cũng suy nghĩ như vậy, nhưng không dám chắc.
Coi trên các forum, khi hack thì cần chọn file Installserver thích hợp, trong đó có 2 loại: Pre-FP1 devices, FP1 devices. Mình không xác định được E 63 của mình thuộc cái nào. Mod MT đưa cho 2 topic đọc mà cũng chưa xác định được nữa. :-??Chắc tại mình gà quá :-?
MÌnh nghĩ thêm chuyện này nữa, không biết phải không: Khi kết nối = pc suite, mình không tìm ra cách ngắt kết nối trước khi rút cáp, không biết điều náy có ảnh hưởng tới thẻ nhớ không?
Hiện giờ mình có thể truy cập SYS và PRIVATE = MODO được rồi, vậy có cần cài SecMan không nhỉ?
Badamgiak23 hack chưa?

Đang chờ thắng lợi hoàn toàn đã :)

quang83

Ngon lành rồi, X-plorer đã truy cập được SYS, PRIVATE, ect. Dùng Rompatcher nà. PERSONALIZE UR FONE!
(Quên mất: Tạo folder E:/patches, chép file Open4all.rmp vào. Cài Rompatcher vào.
Mở folder hệ thống: Option=>Patch=>Apply
Khóa folder hệ thống: Option =>Patch=> Disable)

Chỉnh sửa cuối:

backpacker

Không được đâu badamgia ơi hehe,có lẽ dùng bb và winmobile nên ghiền chứ gì,thật ra chế độ báo đèn đó mình tắt đi chứ tốn pin thôi,công nhận nó nháy đẹp ghê hì,hack được như thằng cu E 398 thì ngon vãi ha kaka.
Ah đã hạc được em E 63 mìh rồi,badamgia hạc được chưa vậy?mình ngồi cả ngày vẫn chưa xong,đang rãnh chứ mồng 8 đi làm là em nó bị bỏ đói rồi hix.

Ý bạn là hack được e63 một cách thật sự, ko cần sign ứng dụng trước khi cài?

phungchiquoc

Thông báo với anh em 1 tin vui đã hack được E63. Bản thân đang dùng E 63 mới hack thành công ngày hôm qua

Badamgiak23

Super V.I.P
Bạn có thể hướng dẫn chi tiết về cách làm cho các thành viên khác học hỏi.

noobvn2009

Chắc không cần phải mở 1 topic mới vì đã có chách chung rồi, mình nhắc lại thui cho dễ theo dõi đối với E 63:

1. Sign và cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
(cài bản MapDrives đính kèm riêng ở dưới khỏi cần sign)
2. cài Jbak TaskMan 1.00 (theo kinh nghiệm mình thì nên cài X-plorer 1.22 trước luôn.)

3. Copy MapDrives.txt to E:\

4. Copy *:/Hack/sys/bin/installserver.exe to E:/Hack/sys/bin/installserver.exe (giống như bạn tạo E:/Hack/sys/bin/ rùi chép file Installserver.exe vào vậy)

5. Vào JBak Taskman ấn # rồi tìm MapDrives. Ấn menu chọn Programs Rule rồi chọn AutoStart

6. Khởi động lại máy

7. Xóa MapDrives

8. Cài Modo. Mở JBak Taskman ấn # mở Modo rồi copy installsever.exe vào Y:/sys/bin/ (trc khi chép nhớ đổi tên OS 9.1 hay 9.2 thì cũng là installsever.exe )

chú ý:Có 2 cái modo, bạn cài cái này không được thì xài cái kia nha.

Nếu các bạn muốn dùng X-plore thay vì dùng modo thì có thể làm theo cách sau
ở ổ E tạo folder patches chép file Open4All.rmp đính kèm ở dưới vào đó,cài rompatcher.sisx( E:/patches/)
bây h muốn xem các folder hệ thống bằng xplore vào rompatcher->options->patch->apply
ko muốn xem thì để là disable

HaZaK

Các bạn cho hỏi : chất lượng ảnh chụp, quay phim của E63 so với Blackberry 8310 khác nhau nhiều ko ? Mình có ông anh đang xài 8310 camera 2.0 mà chụp và quay phim xấu quá. Cám ơn nhiều.

quang83

Để mình post vài ấm rùi bạn tham khảo nha:
Trường tui:

Cầu Rạch Miễu

Về wê ăn tết: :D

lamhpvn

Chắc không cần phải mở 1 topic mới vì đã có chách chung rồi, mình nhắc lại thui cho dễ theo dõi đối với E 63:

1. Sign và cài MapDrives v1.00 DiskAdmin Unsigned.sis
(cài bản MapDrives đính kèm riêng ở dưới khỏi cần sign)

Phải thêm một bước: Vào Menu/Tools/ Settings/ Applications/ App Manager
Mục Software Installation chọn All

Sau đó dùng phần mềm Mapdrives đính kèm để cài, cài được, không cần sign nhưng không hiểu sao khi vào X-plorer thì chỉ có 3 ổ C, E và F thôi à!

Help me!

Chỉnh sửa cuối:

noobvn2009

Phải thêm một bước: Vào Menu/Tools/ Settings/ Applications/ App Manager
Mục Software Installation chọn All

Sau đó dùng phần mềm Mapdrives đính kèm để cài, cài được, không cần sign nhưng không hiểu sao khi vào X-plorer thì chỉ có 3 ổ C, E và F thôi à!

Help me!

Không biết bạn làm theo đúng các bước chưa nên mình không thể có thêm ý kiến gì được, vì lúc chưa hack, X-plorer 1.22 của mình thấy đủ các ổ C,D,E,Y và Z.
bạn tham khảo thêm lại cách 2 trong bài này xem:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?p=589147&posted=1#post589147

noobvn2009

Uhm, vậy chúc mừng bạn.
Mình cũng vừa format máy xong và hack lại. Vẫn thành công. :D

a1provip002

mình xài e 63 sử dụng cách xài hello ox(cách 3) và cách 2 thì ko hack dc, nhưng dùng cách 1 thì dc:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45447

mình đã format lại 4 lần và hack vẫn bình thường , nhưng có 1 vấn đề ko biết anh em xài e 63 có bị ko, đó là vụ bị lỗi thẻ nhớ, bổng dưng nó bị lỗi thẻ :
-máy ko nhận diện dc thẻ ở chế độ PC suite
- và setting thì nó báo đang sử dụng thẻ
- ko nghe dc nhạc vì vào bộ sưu tập load nhạc là đứng, đứng 1 tí ròi xài tiếp nhưng vẫn ko vào dc

btduc

mình cũng bị lỗi thẻ nhớ giống như vậy, mình dùm *#7370# để reset máy lại và hack phone lại thì thấy hết lỗi đó

a1provip002

ko cần phải reset máy đâu. format thẻ là hết àh,
nhưng ko rõ nguyên nhân, ai biết chỉ giùm cái

cuong7107

tôi cũng vừa tậu con E63 nhưng không biêt cài theme. co bạn nào biết chỉ dùm với

a1provip002

đã sửa dc lỗi đó rồi, chỉ cần bấm phím nguồn chọn "Tháo Thẻ nhớ" sau đó thảo thẻ và bấm okie ròi bỏ thẻ lại vào là xong

fujitz

Cái này thì E71 cũng bị. Của người bạn không biết đã hack chưa.
Hình như có ai đó nói cứ chờ ~1 phút là được.

Status
Không mở trả lời sau này.