• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia E63.

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Hic hic, con E63 của em đang dùng một thời gian tự dưng dở chứng. Lỗi là cứ khi khởi động may là "cụ" ấy gửi một loạt tin nhắn tới môt cái số rất kỳ lạ,không phải là số của Việt Nam. "Cụ" ấy mỗi lần như vậy là xơi của em hết card luôn. Có ai biết trị nó không? Giúp em với!

Bạn có cài Pm lạ nào vào máy ko? BẢn thân máy ko làm việc đó trừ khi máy bạn cài Pm nào đó làm việc này phát sinh. Tốt nhất là 4mat máy và thẻ rồi cài lại nhé!

Trungls

Trời ạ. Fw mới 200 ko cho dùng email trong mục tin nhắn mà bắt dùng ứng dụng Nokia Email, ghét qua. Có ai tránh đc khỏi sd nokia email ko chỉ tôi với.
Posted via Mobile Device

baocongxuan2002

hu hu.bác nào biết cài tiếng việt cho E 63 giúp tôi với .tôi cài mãi mà không được .máy tôi mua có ghi .made in finland va ngày 18/6/2009
thank.

anhlam0207

Giup em gai voi

E moi mua duoc chiec E63 Cac anh cho em hoi hack la gi? tai sao phai hack? cac a cho em nhung ung dung cua Ê63, e cam on nhieu

BuuPhucCT

Well-Known Member
E moi mua duoc chiec E63 Cac anh cho em hoi hack la gi? tai sao phai hack? cac a cho em nhung ung dung cua Ê63, e cam on nhieu

Hack là cách triệt để nhất để làm mất khả năng bảo vệ của chứng chỉ SYM. Khi máy đã hack rồi thì bạn có thể cài đặt tất cả các PM FULL một cách thoải máy mà không bị lỗi chứng chỉ nữa. Còn muốn tìm hiểu cách HACK thì bạn vào đây nhé.

langmanhtung

muốn hack vĩnh viễn con E63 này quá để khi fomat lại máy không phải hack lại...
Posted via Mobile Device

lonlydttk

Các bro biết cách sử dụng GPS trên con E63 này chỉ cho mình bit với. Mới dùng nó nên không biết chức năng của nó làm gì? Mình mở vào toàn thấy kêu 'tìm vệ tinh' bật blutooth là sao??
Xin được chỉ giáo, Thank!
Posted via Mobile Device

Auto

Các bro biết cách sử dụng GPS trên con E63 này chỉ cho mình bit với. Mới dùng nó nên không biết chức năng của nó làm gì? Mình mở vào toàn thấy kêu 'tìm vệ tinh' bật blutooth là sao??
Posted via Mobile Device
máy bạn k có gps
Chỉ hỗ trợ gps gắn ngoài thôi, nó kết nối bằng bluetooth với đt nên mới đòi bật bluetooth đó!
Posted via Mobile Device

kinken

Posted via Mobile Device
Máy của em thì có hiện tượng như thế này:
Sau khi cài fm để chơi game ngage (cài đủ mọi cách mà vẫn ko chơi được mơí đau) thì máy em ko thể remove được bất cứ fm nào nữa, cũng như không thể cài điược pm nào nữa cả(máy báo là ko thể xóa được, pm bị lỗi)..huhu.. Ai bị vụ này giống em chưa, hướng dẫn em cách khắc phục đi, em bấm nút thanks lìn..hic

thien13311

Active Member
Posted via Mobile Device
Máy của em thì có hiện tượng như thế này:
Sau khi cài fm để chơi game ngage (cài đủ mọi cách mà vẫn ko chơi được mơí đau) thì máy em ko thể remove được bất cứ fm nào nữa, cũng như không thể cài điược pm nào nữa cả(máy báo là ko thể xóa được, pm bị lỗi)..huhu..
Gay rồi, mình nghĩ đơn giản nhất đỡ tìm hiểu thêm cho mệt,
hãy 4mat đi thôi ;;)
Posted via Mobile Device

langmanhtung

Posted via Mobile Device

Hì bạn không tìm hiểu trước khi mua máy à? phải biết mình có gì và thiếu những gì chứ. cố gắng tìm hiểu thêm nha.=D>

kinken

Posted via Mobile Device
@lolydttk: e63 đâu hỗ trợ Gps đâu bạn, ct GPS chỉ hỗ trợ GPS wa bluetooth mà thôi. Vd: xài ké các máy khác có GPS thông wa bluetooth: E71, N95,N96... Hoặc là wa dụng cụ GPS rời, mua với giá khá cao :D

lonlydttk

Posted via Mobile Device
@lolydttk: e63 đâu hỗ trợ Gps đâu bạn, ct GPS chỉ hỗ trợ GPS wa bluetooth mà thôi. Vd: xài ké các máy khác có GPS thông wa bluetooth: E71, N95,N96... Hoặc là wa dụng cụ GPS rời, mua với giá khá cao :D
Cái đó giá cao là bao nhiêu vậy bạn.
Posted via Mobile Device

hnt20042000

có ai xài E 63 rồi cho mình hỏi trong mục nghe nhạc sao mình chỉnh equalize không có tác dụng là sao nhỉ , rất là bực mình. xài thêm cái TTpod cũng không có tác dụng. chỉ có Jukebox là xài được. giờ xài Jukebox chơi vậy ah, bực ghê.!

thien13311

Active Member
có ai xài E 63 rồi cho mình hỏi trong mục nghe nhạc sao mình chỉnh equalize không có tác dụng là sao nhỉ , rất là bực mình. xài thêm cái TTpod cũng không có tác dụng. chỉ có Jukebox là xài được. giờ xài Jukebox chơi vậy ah, bực ghê.!
Theo mình nghe nhạc trình mặc định của máy thì “Chỉnh tần số” cứ để “Mặc định” là nghe hay nhứt. Còn TTpod bạn xài bản V4.0 thì Equalize mới có tác dụng.
Jukebox thì miễn chê rùi nhưng mà giao diện hơi xấu, không đẹp bằng TTpod. :))
Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
Các ae có ai xài cap USB không, một dây cáp bao nhiêu vậy (cáp xịn; cáp 'xỉn')? Lâu nay mình chỉ xài đầu đọc thẻ, xài cũng rất OK, nhưng mà khổ cái là rất hay cháy cái 'đầu' đó hic!
Cảm ơn!
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.