• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

saodoingoi142

Moderator
Cảm ơn bạn đã quan tâm câu hỏi của mình :p
Mình thử gần cả chục file nhưng đều không được! Nó bào "Unable to install' Từ operamini, game java hay bất cứ thứ gì đuôi
jar đều không đc. ko biết có phải do firmware ko nữa hix hix!
P/s mình thử cài mấy file đó trên máy khác thì bình thưởng! T_________T

Bạn hãy thử tháo Thẻ nhớ ra rồi khởi động lại máy và cho cài thử 1 ứng dụng Java xem sao,nhưng phải nhớ nếu là file nén thì bạn phải giải nén hoặc là xóa đuôi *.7z đi đã nhé!.Còn đến nước phải Format máy rồi mà không được thì bạn chỉ còn cách chạy lại FW cho máy thôi!!!;;)

muctimonline

Trước khi bạn Install trên máy thì bạn phải nhớ gỡ bỏ hết những phiên bản cũ mà bạn đã cài trước đây,kiểm tra xem máy đã cài đầy đủ Bộ Fonts đa ngôn ngữ cho máy chưa?,sau đó bạn hãy cho Tắt nguồn - Khởi động lại máy trước khi cài lại bản mới nhé!!!;;).Nếu cần thiết thì cho Format máy và Thẻ nhớ trước khi cài lại bản mới luôn!.

Bạn hãy cho thực hiện ngay cách Format máy bằng tổ hợp 4 phím nóng (Phím Nguồn + Phím Gọi + Phím * + Phím số 3) ấn cùng 1 lúc xem sao nhé.Đây là cách nhằm để khôi phục lại toàn bộ cấu hình mặc định của máy giống như lúc mới xuất xưởng!!!;;).

mình đã 4mat máy tới vài lần nhưng vấn không được luôn
chẳng hiểu tại sao nữa
dạo này dùng opera load chậm quá

saodoingoi142

Moderator
mình đã 4mat máy tới vài lần nhưng vấn không được luôn
chẳng hiểu tại sao nữa
dạo này dùng opera load chậm quá

Thôi thì với UCWeb tạm thời bạn hãy dùng lại bản này (cùng với sự tham khảo cách hướng dẫn cài đặt bài viết số #30) ở Topic này nhé!!!;;)

wuanfu

Cho mình hỏi camera của 73 có giống n72 ko. M thấy camera 76 giống 72. Ko bít 73 có giống 72 ko?

saodoingoi142

Moderator
Cho mình hỏi camera của 73 có giống n72 ko. M thấy camera 76 giống 72. Ko bít 73 có giống 72 ko?

Bạn thân mến!Camera của N73 không thể giống với Camera của N72 được,vì cấu tạo-chi tiết Camera của N73 là 3.2 Megapixel với ống kính Carl Zeiss.Còn với N72 thì chỉ có 2 Megapixel,có cấu tạo đơn giản hơn bạn à!!!;;)

wuanfu

Cho mình hỏi. Mình đang dùng pm datuu nge nhạc trực tuyến. Nhưng nó ăn nhiều dung lượng quá. Vậy có pm nge nhạc xem video trực tuyến mà dùng ít dung lượng ko?

Sanvu88

Member
Mình có con máy ở tem máy (dứơi pin) ghi là n72 cùng số imei của nó vỏ cũng là vỏ 72 nhưng vàn bluetooth nó báo tên máy là n70 hơn nữa 72 theo mình biết ko hỗ trợ 3g máy mình lại có 3g.Mang ra quán thì nó bảo máy m là n70 vậy là sao hả mọi người

imu4

Tìm hoài ko thấy đại ka nao send link ttpop bản vh với. Dùng opera8.65 zo pdaviet bt thường đưa tới trang cuối nhưng khi vào trang 1để dow thì đơ phai tháo pin. Uc web thj zo bt.Có phai opera bị lỗi không mấy anh. Xin giup em với

saodoingoi142

Moderator
Mình có con máy ở tem máy (dứơi pin) ghi là n72 cùng số imei của nó vỏ cũng là vỏ 72 nhưng vàn bluetooth nó báo tên máy là n70 hơn nữa 72 theo mình biết ko hỗ trợ 3g máy mình lại có 3g.Mang ra quán thì nó bảo máy m là n70 vậy là sao hả mọi người

Bây giờ bạn hãy tìm trên Diễn đàn và cài những phần mềm như: Quản lý ổ đĩa (X-Plorer) hay Quét dọn rác (SISTail) v.v....Làm xong bạn hãy vào chính phần mềm đó tìm đến chức năng "Thông tin máy" để xem chi tiết thông tin về máy của mình nhé!.;;)
Có thể máy bạn đã qua sử dụng rồi nên các linh kiện đã được chủ máy trước đây thay thế rồi đó.Còn với N72 hay N70 thì chúng đều là những máy có thể hổ trợ được 3G bạn nhé!!!;;)

Tìm hoài ko thấy đại ka nao send link ttpop bản vh với. Dùng opera8.65 zo pdaviet bt thường đưa tới trang cuối nhưng khi vào trang 1để dow thì đơ phai tháo pin. Uc web thj zo bt.Có phai opera bị lỗi không mấy anh. Xin giup em với

Bạn chú ý viết bài có dấu đầy đủ nhé!
Cách tốt nhất cho bạn là bạn hãy chịu khó lên mạng vào PC để Down về nha!Bản Việt hóa có rất nhiều hãy vào Diễn đàn để tìm 1 bản mà bạn ưng ý nhé!!!;;)

imu4

diễn đàn ttpop hok thấy cái nào cho n72 hết toàn thấy s60v3 ko anh anh dẫn cho em cai topic để em dow đi. topic operav8.65 luon nha. em thấy cài đặt opera va ucweb cung 1 luc thi opera chạy bình thương còn ucweb thi zo wait 1p là ít có khi zo không dc em đang xài opera8.65(của Nguyễn Đức Lượng) va ucweb7.4(dow truc tiep tu ucweb.com). nếu cài đặt uceb7.4 ma không cài opera thì zo rất nhanh ~15s. ai bị giống mình không xin giúp đỡ

saodoingoi142

Moderator
diễn đàn ttpop hok thấy cái nào cho n72 hết toàn thấy s60v3 ko anh anh dẫn cho em cai topic để em dow đi. topic operav8.65 luon nha. em thấy cài đặt opera va ucweb cung 1 luc thi opera chạy bình thương còn ucweb thi zo wait 1p là ít có khi zo không dc em đang xài opera8.65(của Nguyễn Đức Lượng) va ucweb7.4(dow truc tiep tu ucweb.com). nếu cài đặt uceb7.4 ma không cài opera thì zo rất nhanh ~15s. ai bị giống mình không xin giúp đỡ

Thể theo yêu cầu của bạn dưới đây là những cái mà bạn đang tìm nè và hãy nhớ tham khảo-đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé!!!;;).Theo mình nghĩ nếu bạn hay lướt Web thì nên chọn lựa 1 trong 2 ứng dụng UCWeb hoặc Opera để dùng thôi chứ cùng 1 lúc 2 thứ như thế này thì tổ làm nặng máy,chiếm dung lượng Bộ nhớ,dễ gây lỗi tự out ...v.v... !!!;;)

- "TTPOD 3.71- trình nghe nhạc đỉnh cao" bài viết số #68 trang 7.

- Topic "Opera Browse V 8.65_S60 Full_Mod ENG-VIE by TruBic(SymPViet)"

- Topic "UCBrowser7.4 offical VI S60V2 server Việt Nam by daoquangsu" + với bài viết số #30 là bài "HƯỚNG DẪN CÁCH CÀI BẢN "UCBrowser 7.4 ..." này!!!;;)

boy_friend

các pro ơi e vừa flash lại fw cho con N72 nhưng bị dead phone.bây h bật chỉ lên đc chữ Nokia rồi lại tắt ngủm.có cách nào flash lại fw cho N72 ở chế độ dead phone k?mong các pro hướng dân e đang cần gấp lắm huhuuhu.thankssssssssssssss

wuanfu

những flash tại xao lại chỉ xem dc thôi. Mình thấy nhju flash rất đẹp. Nhưng chỉ xem ở phần mềm chạy flash thui. Có bung ra ngoài dùng dc ko?

Sanvu88

Member
các pro ơi e vừa flash lại fw cho con N72 nhưng bị dead phone.bây h bật chỉ lên đc chữ Nokia rồi lại tắt ngủm.có cách nào flash lại fw cho N72 ở chế độ dead phone k?mong các pro hướng dân e đang cần gấp lắm huhuuhu.thankssssssssssssss

hình như phoenix có chế độ flarh dead phone đó trẹn 4 room có bài hd rồi mà bạn tìm đọc thử xem

wuanfu

Cho mình hỏi. Bây giờ dùng phần mềm diệt virut nào tốt nhất. Cho s60v2 vậy. Mình thấy mấy cái chả diệt dc con virut nào cả

hoodhp

Cho mình hỏi. Bây giờ dùng phần mềm diệt virut nào tốt nhất. Cho s60v2 vậy. Mình thấy mấy cái chả diệt dc con virut nào cả
Trong diễn đàn nhiều lắm bạn, tùy từng phần mềm thôi. Mình thì không cài phần mềm diệt virus nào vì mình nghĩ nó không cần thiết.

wuanfu

cho mình hỏi. có bác nào có phần mềm ucweb 7.2 tiếng anh ko. mình cài bản 7.4 vh nhưng ko dùng chung với python dc. hay bị oat lăm

hoodhp

cho mình hỏi. có bác nào có phần mềm ucweb 7.2 tiếng anh ko. mình cài bản 7.4 vh nhưng ko dùng chung với python dc. hay bị oat lăm
Bạn dùng bản 7.6 này nè, đã Việt hoá và mod VN hoàn toàn, mình test trên N70 ngon lắm.
Link: DOWNLOAD

wuanfu

Kám ơn bák ná. Cho e hỏi luôn. 72 làm thế nào xem dc youtobe vậy. Có phần mềm nào ko

hoodhp

Kám ơn bák ná. Cho e hỏi luôn. 72 làm thế nào xem dc youtobe vậy. Có phần mềm nào ko
Không cần phần mềm đâu bạn, mình đã test trên cả N70 và N72 rồi, xem luôn bằng RealPlayer có sẵn của máy mà.