• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

nguyenlong874

Ổ C mà bạn nói ở đây chắc chắn là bộ nhớ của máy rùi. Bạn thử vào bằng phần mềm quản lý file như FExploer hoặc Ybrow... xem thế nào. Thường thì khi cài các phần mềm quản lý file này vào máy thì sẽ thấy tuốt tuồn tuột mọi thứ!

ai cho em chuong trinh unmakesis. em dang dung may N7610 muon cai ung dung va games tren may tinh vao may choi luon duoc.;;)

Vui Lòng Gõ Tiếng Việt Có Dấu!!!

Last edited by a moderator:

n01061990

N72 màng hình bị trắng

các bác cứu mình với. chuyện là bữa trước mình connect em no với máy tính. khi làm xong việc thì màng hình em nó bõng dưng bị vấn đề. nó hiện hình nền bình thương rồi trắng xóa dần, bấm bàn phiếm thì nó hiện ra lại rồi lại trắng xóa.ko làm được hết. gọi thì ko liên lạc được. các bác có bít em nó bị j ko. giúp mình với. nếu sữa thì có chổ nào tin cậy tí ko bác, giá nhiu ? mình đang ở TP.HCM Q5. thanks các bác nhìu

vnpt1706

Trước tiên khoan hãy đem care .Kiểm tra xem máy có bị lỗi hay virủt không (bằng cách fomat lại máy).Rút thẻ nhớ ra bấm tổ hợp phím * , call , 3 và bật nguồn
Giá màng hình N72 thì khoảng 400-500k

n01061990

mình ko thể nào điều khiển được nó. format lại cug ko dc. chạy lại chương trình thì được 1 lúc là reset máy. mình đem ra care thì shop ko chịu bảo hành (mình mua hàng xách tay ) với 1 thái đọ phục vụ RẤT KO TỐT. đó là shop "thế giới alo" hay "moble" j đó trên đường Hùng Vương (ngay ngã tư Trần Nhân Tôn và Hùng Vương, gần Trưởng THPT Nguyễn An Ninh) mình thông báo cho các bác cẩn thận vơi shop đo ( ế lắm ).các bác giúp mình với.

daicaphuong

format, rút thẻ nhớ ra, rút sim ra. nếu vẫn vậy chú ý kỹ khi khởi động có tiếng tí ti tì ti ti của nokia thì text xúc kết, không hết chơi màn hình mới là ok;;)

kodut

Vỏ Màn hình N72 bị rơi nứt thì thay ở đâu ở Hn ?

Cái trận mưa kinh hoàng này thiệt hại ghê quá...rút con N72 ra xem ai gọi thì tuọt tay rơi nưt cái màn hinh bên ngoài..Ở HN thì thay ở đâu đảm bảo hả mọi ngừoi..giá cả sao chỉ mình lun nhá..máy vừa mua dc 3 tháng mới cay..KO bít ở Care nó có thay cho ko nhỉ,,,

Zenki

Super V.I.P
Cái trận mưa kinh hoàng này thiệt hại ghê quá...rút con N72 ra xem ai gọi thì tuọt tay rơi nưt cái màn hinh bên ngoài..Ở HN thì thay ở đâu đảm bảo hả mọi ngừoi..giá cả sao chỉ mình lun nhá..máy vừa mua dc 3 tháng mới cay..KO bít ở Care nó có thay cho ko nhỉ,,,
Nếu bạn mua máy ở Nokia thì mang ra Care cho nó thay cho, vào Care thay thì có vỏ xịn chứ ra ngoài thay nó đắp vào mấy cái vỏ tàu nhìn chán lắm :) Còn bảo hành thì nó không bắt trả phí dịch vụ chỉ trả tiền vỏ còn nếu hết bảo hành thì trả phí dịch vụ + tiền vỏ luôn, mình nghỉ chắc cũng 100k trở lại

poison071089

N72 dùng đc jack AD41 là N72ME còn N72 thường thì kô đc đâu

Ặc! N72 của mình là N72pink,có ME gì đâu,cũng chưa up firm lần nào.Vẫn dùng AD-41 bt,kết hợp thêm tai hpm-70 của sony nghe khá hơn nhiều,mỗi tội volume ko to bằng tai chính ME.

Posted via Mobile Device

spiderman_anhvu

con N72 của bạn mình tiếng nó cứ bị be bé, các bác có cách nào tăng volume cho em nó to lên được không? Không biết up fw lên có cải thiện được tẹo nào không?

poison071089

con N72 của bạn mình tiếng nó cứ bị be bé, các bác có cách nào tăng volume cho em nó to lên được không? Không biết up fw lên có cải thiện được tẹo nào không?

BÁc dùng tai của Nokia hay của hãng khác vậy.Theo em nếu dùng của hãng khác thi tiếng sẽ nhỏ đi đáng kể.Em dung HPM-70 của Sony cho N72 thì tiếng nhỏ đi nhiều.:-?

ndduy88

ai bao câu là ko chuyên dc.Mình dùng n72 v¤i AD-41 chuyên bài ngon lành v¤i các nút trên tai nghe.

Posted via Mobile Device
Bạn cho mình bít ver của firm máy bạn nha.Mình ko dùng đc tai n73.Máy mình là n72-5
V 5.0819.4.0.1
07-05-08
RM-180

dqt

N72 không cài được phần mềm.

Số là mình vọc cái điện thoại của thằng em, sau khi cài font Tiếng việt, thấy không ưng ý nên muốn gỡ ra nhưng không được. Mình format máy bằng 7370 cũng không hết.
Thế là tìm trên mạng và load về chương trình gỡ font nhưng cài vào không được, nó báo Installation security error. Unable to install
Bạn nào biết chỉ cách khắc phục với!

Còn nữa, tại sao sau khi format bằng 7370 thì danh bạ và tin nhắn vẫn còn. Có cách format nào mà máy trở về trạng thái xuất xưởng không?

Kojiro

Super V.I.P
Số là mình vọc cái điện thoại của thằng em, sau khi cài font Tiếng việt, thấy không ưng ý nên muốn gỡ ra nhưng không được. Mình format máy bằng 7370 cũng không hết.
Thế là tìm trên mạng và load về chương trình gỡ font nhưng cài vào không được, nó báo Installation security error. Unable to install
Bạn nào biết chỉ cách khắc phục với!

Còn nữa, tại sao sau khi format bằng 7370 thì danh bạ và tin nhắn vẫn còn. Có cách format nào mà máy trở về trạng thái xuất xưởng không?

4mat 4 ngón nha bạn, hướng dẫn nhiều trong diễn đàn, do bạn dùng font nên máy không 4mat hết là đúng rồi, Pm gỡ font tên là Xóa font (removefont), search nhé!

first_alo

format 4 ngón đi bạn.copy contact sang sim nhé nếu ko là mất hết danh bạ đó ( mình bị 1 lần như vậy).