• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N72

T_T N72 có up lên N70 Music Edition

• Total voters
    17
  • Poll closed .

NGUYENTRANDUNG

bên chủ đề bàn về tai nghe tốt cho n72 thấy có mem đề cập tới n72me nen théc méc. thank:p
cho mình hỏi thêm n72 xài đc tối đa thẻ nhớ bao nhiu mb j

N72 thẻ 1GB là tối đa nhưng nghe nói chạy chậm lắm, N70 ME của mình 1GB chạy ào ào:D

MinhThang

Manager
N72 thẻ 1GB là tối đa nhưng nghe nói chạy chậm lắm, N70 ME của mình 1GB chạy ào ào:D

N70 dùng thẻ 1G đúng là chạy vô tư, còn N72 mình thấy cũng bình thường, có gì đâu mà bảo chậm lắm. Nếu so sánh giữa 70 và 72 thì chênh nhau khoảng 9 và 10 thôi.

onlylove80

N70 dùng thẻ 1G đúng là chạy vô tư, còn N72 mình thấy cũng bình thường, có gì đâu mà bảo chậm lắm. Nếu so sánh gi��a 70 và 72 thì chênh nhau khoảng 9 và 10 thôi.

bác MT ơi N72 chạy card 512 là hơi nhẹ nhưng 1Gb thì lại qúa sức.. Gjống như N70 cũng chạy đc 2Gb nhưng chậm bác ah. Sự chênh lệch gjữa N70 or N72 theo em là 10/7-8 đó. Em đã thử rồi.. Cấu hình 72 yếu lắm bác ah. N70 xứng đáng đc mệnh danh là mobile"chiến". Em cài trên dứơi 60 soft, có soft khj bung ra nặng tới hơn 10mb, Ttpod khoảng 7mb, bộ từ điển 9mb. V. V vậy mà vẫn lướt . N72 mà cài như vậy thì load 5p mới chạy đc. Hjx

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

thanhtu8888

bác MT ơi N72 chạy card 512 là hơi nhẹ nhưng 1Gb thì lại qúa sức.. Gjống như N70 cũng chạy đc 2Gb nhưng chậm bác ah. Sự chênh lệch gjữa N70 or N72 theo em là 10/7-8 đó. Em đã thử rồi.. Cấu hình 72 yếu lắm bác ah. N70 xứng đáng đc mệnh danh là mobile"chiến". Em cài trên dứơi 60 soft, có soft khj bung ra nặng tới hơn 10mb, Ttpod khoảng 7mb, bộ từ điển 9mb. V. V vậy mà vẫn lướt . N72 mà cài như vậy thì load 5p mới chạy đc. Hjx

Posted via Mobile Device

bạn nói như vậy là chưa test đúng về n72 đó, mình cũng dùng n72 nè (thẻ 1g) tổng cộng game và soft là hơn 80 mà chạy vù vù, những trò game 3d như sango, ascd, asphalt4 và cả game giả lập dragon ball.gba (16mb) load lâu nhất cũng dưới 20s chứ không 5p như bạn nghĩ đâu còn về soft thì tối đa 5s và mình cũng nói lại rằng n72 chỉ khác n70 ở cái mạng 3g có một camera đằng trước còn về hiệu năng thì như nhau. Giống 6680 và 6681 :-?

onlylove80

bạn nói như vậy là chưa test đúng về n72 đó, mình cũng dùng n72 nè (thẻ 1g) tổng cộng game và soft là hơn 80 mà chạy vù vù, những trò game 3d như sango, ascd, asphalt4 và cả game giả lập dragon ball.gba (16mb) load lâu nhất cũng dưới 20s chứ không 5p như bạn nghĩ đâu còn về soft thì tối đa 5s và mình cũng nói lại rằng n72 chỉ khác n70 ở cái mạng 3g có một camera đằng trước còn về hiệu năng thì như nhau. Giống 6680 và 6681 :-?
Uhm, vì thực tế là mình có ông anh dùng N72 số lượng pm và game ít hơn n70 của mình. Khj 2 máy cùng vào MusicPlayer. con n70 of mình load nhanh hơn khoảng 4s. với 165 bài. N72 jt hơn 10bài vậy mà ì ạch. Install soft cũng chậm hơn. Nếu 2 máy cùng install Tbuilder 12mb thì sự khác bjệt đc thấy rõ. Mình nói load 5p là tếu thôi. Nhưng dù gì thì N72 cũng kém 70 3 thành công lực -: D

Posted via Mobile Device

hongle516

Hỏi về thẻ nhớ

Các anh chị cho em hỏi chút. Em dùng N72.
Em muốn hỏi là khi máy đang sử dụng thì mình có tháo thẻ nhớ ra được không? (Có 1 vài chương trình chạy ngầm được cài trên thẻ nhớ như ACM,ALM...).
Và 1 điều nữa là mình format thẻ nhiều thì thẻ có nhanh die hơn không?
Em cảm ơn nhiều.

HuynhThanh

Các anh chị cho em hỏi chút. Em dùng N72.
Em muốn hỏi là khi máy đang sử dụng thì mình có tháo thẻ nhớ ra được không? (Có 1 vài chương trình chạy ngầm được cài trên thẻ nhớ như ACM,ALM...).
Và 1 điều nữa là mình format thẻ nhiều thì thẻ có nhanh die hơn không?
Em cảm ơn nhiều.

Thẻ nhớ đang sử dụng bạn tháo ra thì các chương trình cài trên thẻ sẽ không chạy được! Format thẻ theo mình không ảnh hưởng gì cả, mà còn cải thiện được tốc độ nữa bạn à, ví dụ như bị virus chẳng hạn!

tuanhien98

E xin loi vi k go~ duoc TV, Cac mod dung xoa bai em nhe.
E dung n72 ma bi h thay loi fonts ghe gom, chu~ cu' be teo, dang chu~ kim y,e format 4 ngon ruj van the? Tu Logo den tat tat tat deu be ti nhin ghet ko chju dc.Cai all de doc TV cung k doc tv dc.May e bi sao ha cac bac, co phaj chay lai FW k? Chay lai fw mat nhju tjen k?Thanks tra loi e som.

minhloi

các bạn cho mình hỏi có phần mềm nào có thể chỉnh sửa phai co duoi ?.app ngay trên n72 đươc ko

Mr_Sulla

Uhm, vì thực tế là mình có ông anh dùng N72 số lượng pm và game ít hơn n70 của mình. Khj 2 máy cùng vào MusicPlayer. con n70 of mình load nhanh hơn khoảng 4s. với 165 bài. N72 jt hơn 10bài vậy mà ì ạch. Install soft cũng chậm hơn. Nếu 2 máy cùng install Tbuilder 12mb thì sự khác bjệt đc thấy rõ. Mình nói load 5p là tếu thôi. Nhưng dù gì thì N72 cũng kém 70 3 thành công lực -: D
Posted via Mobile Device
Mình dùng n72 xài thẻ 1 gb mua tại tgdd, chạy nhanh vù vù trừ load nhạk trong musicplayer lần đầu tiên hơi chậm. Load xong lần sau vào vô tư. tếu thì tếu thật nhưng đừng tếu quá
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
E dung n72 ma bi h thay loi fonts ghe gom, chu~ cu' be teo, dang chu~ kim y,e format 4 ngon ruj van the? Tu Logo den tat tat tat deu be ti nhin ghet ko chju dc.Cai all de doc TV cung k doc tv dc.May e bi sao ha cac bac, co phaj chay lai FW k? Chay lai fw mat nhju tjen k?Thanks tra loi e som.

Cài Fonts chữ to vào là chữ nó to ngay bạn à. Fonts chữ to đã có trên Forum đấy.

Mr_Sulla

Xóa hết font cũ đi cài lại cac bộ font khác nếu vẫn thế thì chạy lại FW đi bác. Mất khoảng 50k
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

bond0201

Bạn ơi cho mình hỏi cái con N72 của mình bây giờ sao không thể dùng được nhạc chuông của máy nữa rồi, mấy nhạc chuông mà có định dạng .aac Có cách nào để nghe lại đươc không. Giúp mình với.Thanks

JuRay-Duan

Bạn ơi cho mình hỏi cái con N72 của mình bây giờ sao không thể dùng được nhạc chuông của máy nữa rồi, mấy nhạc chuông mà có định dạng .aac Có cách nào để nghe lại đươc không. Giúp mình với.Thanks
Bạn có càj trình nghe nhạc ttpod ko? Nếu có, thì bạn remove bản đang xàj đi và tìm bản mớj nhất ttpod 3.4 (đã có trên 4rum) về càj đặt lạj là mọj chuyện sẽ ổn ngay mà :) Chúc thành công..!

bond0201

Bạn có càj trình nghe nhạc ttpod ko? Nếu có, thì bạn remove bản đang xàj đi và tìm bản mớj nhất ttpod 3.4 (đã có trên 4rum) về càj đặt lạj là mọj chuyện sẽ ổn ngay mà :) Chúc thành công..!

Không phải bạn ơi, mấy nhạc chuông đó là định dạng trên máy chứ không phải nhạc cài vào máy đâu mà mở TTPOD lên nghe

Mr_Sulla

Không phải bạn ơi, mấy nhạc chuông đó là định dạng trên máy chứ không phải nhạc cài vào máy đâu mà mở TTPOD lên nghe
Bạn ko hiểu à do TTPod bản cũ gây lỗi làm máy ko đọc đc đuôi aac nên vanduan mới bảo xóa đi cài bản mới 3.40 vì bản mới ko gây lỗi
Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

Trờj! :( Bạn có hjểu lờj mình nój ko vậy?? Mình chỉ hỏj bạn có càj ttpod ko?? Nếu có, thì remove bản đang xàj đj, càj bản mớj nhất ttpod 3.4 vào là mọj chuyện sẽ ổn, bạn sẽ dùng dc file *.acc làm nhạc chuông (vì các bản cũ, ko fảj bản 3.4 khj càj vào sẽ tạo ra 2 file lổj làm máy ko thể nào nhận file acc làm nhạc chuôn dc) . Chứ Có aj bảo bạn mở ttpod lên để nge nhạc acc đâu??
vậy nhé, chúc thành công. :)

Mr_Sulla

Tốt nhất là dùng xplore xóa đi 2 file 102027.dll và 102027.rsc trong !:\system\libs\plugins cho đỡ fải hỏi nhiều. Dùng cả 3.3.1 và 3.40 lun
Posted via Mobile Device

phuonggm

Em nghe nói ttpod 3.3.1 và 3.4.0 khác nhau UID nên có thể cài song song hai bản được. Nhưng mà nghe nói fải cài 1 cái trên bộ nhớ máy, 1 cái trên bộ nhớ thẻ. Vậy có cách nào dùng được 2 bản trên thẻ không ạ. Chả là e rất kết cái skin black của ttpod 3.3.1 (skin v3). Bác nào chuyển nó thành skin v4 dùng cho ttpod 3.4.0 được không ạ. E rất cám ơn !
Posted via Mobile Device