• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N8

dduuoonngg88

nơi đây để thảo luận các vấn đề liên quan đến nokia N8
bác nào đã sài con này thử cho ý kiến

[video=youtube;-Thu8flWHXE]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=-Thu8flWHXE[/video]
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
Mạng : GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
: HSDPA 850 / 900 / 1700 / 1900 / 2100
Ra mắt : tháng 4, 2010
Ngôn ngữ : đa ngôn ngữ
KÍCH THƯỚC
Kích thước : 113.5 x 59.1 x 12.9 mm, 86 cc
Trọng lượng : 135 g
HIỂN THỊ
Màn hình : màn hình AMOLED cảm ứng điện dung, 16 triệu màu
: kích thước 3.5 inches, phân giải 360 x 640px
: hỗ trợ cảm ứng đa điểm
: màn hình được phủ lớp chống trầy
Bàn phím : hỗ trợ bàn phím ảo
NHẠC CHUÔNG
Kiểu chuông : hỗ trợ MP3, WAV
Rung : Hỗ trợ rung
BỘ NHỚ
Lưu trong máy : Không giới hạn danh bạ, các trường danh bạ
Lưu trữ cuộc gọi : tối đa 30 ngày
Khe cắm thẻ nhớ : Hỗ trợ thẻ MicroSD, lên tới 32GB
Bộ nhớ trong : 16 GB bộ nhớ trong, 256MB RAM, 512 MB ROM
PHẦN MỀM
Hệ điều hành : Symbian^3 OS
: CPU ARM 11 680 MHz processor, 3D Graphics HW accelerator
Tin nhắn : SMS (threaded view), MMS, Email, Push Email, IM
MEDIA
Tích hợp Camera : 12 MP, 4000x3000 pixels, Carl Zeiss ống kính, tự động lấy nét, Xenon flash
: KT cảm biến lớn 1/1.83'' , ND kính lọc, ghi dấu địa danh, nhận diện gương mặt và nụ cười
Quay Video : 720p@25fps
Nghe nhạc : MP3/WMA/WAV/eAAC+
Game : Hỗ trợ game sẵn trong máy, có thể tải thêm.
DỮ LIỆU
GPRS : Class33
EDGE : Class33
3G : HSDPA, 10.2 Mbps; HSUPA, 2.0 Mbps
WLAN : Wi-Fi 802.11 b/g/n, UPnP technology
Bluetooth : v3.0 with A2DP
Hồng ngoại : không
USB : microUSB v2.0, USB On-the-go support
Tính năng đặc biệt : - TV-out (720p video) via HDMI and composite
: - Dolby Digital Plus via HDMI
: - Khung viền máy chế tạo từ nhôm hợp kim.
: - La bàn số
: - MP3/WMA/WAV/eAAC+ player
: - DivX/XviD/MP4/H.264/H.263/WMV player
: - Voice command/dial
: - Document viewer/editor (Word, Excel, PowerPoint, PDF)
: - Video/photo editor
: - Flash Lite v4.0
: - T9
: - Nghe FM, và có thể làm bộ phát FM
KẾT NỐI
Cách nhập dữ liệu : màn hình cảm ứng
GPS : A-GPS support; Ovi Maps 3.0
PIN
Pin : Pin tiêu chuẩn, Li-Ion 1200 mAh (BL-4D)
Thời gian đàm thoại : Lên tới 12h30' (2G), 5h30' (3G)
Thời gian chờ : Lên tới 400h (2G), 390h (3G)

Chỉnh sửa cuối:

hotdog

các pac chưa sài wa hả.e sai con này lâu rùi thấy đã lắm.chơi Games là nghiền luôn ah.giờ chuyển sang sài i4 đã hơn nhiều

hantinhtu_baby

các pac chưa sài wa hả.e sai con này lâu rùi thấy đã lắm.chơi Games là nghiền luôn ah.giờ chuyển sang sài i4 đã hơn nhiều

Bác này chắc xài N8 cảm ứng điện trở ý mà=))=))=))=))=))=))=))=))

wimax16vnn

N8 hàng TÀU KHỰA hả bác :))
chắc 4r chưa có ai có N8 nokia mà xài đâu, lập topic hơi sớm, chờ N8 bán chính thức ở VN vào th11 rùi hãy bàn sau

huyphong7722

có bạn nào đăng ký n8 của hãng nokia thành công không,sao tôi dăng ký trên trang web nokia việt nam mà kg thấy trả lời gì cả.

TungBach

đợi Mod log topic chờ khi nào em nó ra rùi mở ra :))=))=))
p/s : mà nó thuộc S^3 mà có fải S60V5 đâu mà thảo luận ở đây:))

huyphong7722

Các Mod đâu hết rồi:-?:(,sao kg lập topic s^3 để anh em PDAVIET cùng vào thảo luận,còn chờ đến khi nào nữa:O:O.PDAVIET luôn là số 1 mà=D>=D>=D>

Hoden

Super V.I.P
Các Mod đâu hết rồi:-?:(,sao kg lập topic s^3 để anh em PDAVIET cùng vào thảo luận,còn chờ đến khi nào nữa:O:O.PDAVIET luôn là số 1 mà=D>=D>=D>

thế bạn đang thảo luận ở đâu vậy. treo nó lên thôi. không biết có ai có máy chưa

hotdog

Ủa em nói thiệt mà.N8 của em á chơi trò ChemgioHD hay cực !

Chỉnh sửa cuối:

trinhha

có đây. vừa lấy 1 em N8. hj... trong Ovi có khá nhiều phần mềm rồi. mình cài ứng dụng của S60V5 chạy ầm ầm.... chỉ tội chưa hack được phone nên phải sign mệt tôi. theo mình nhận xét thì về cơ bản thì do sử dụng SYMBIAN 3 nên về cơ bản các tính năng và cách sử dụng thì truyền thống NOKIA từ trước đến giờ vẫn vậy, những ai đã từng dùng nokia thì cầm em N8 này là dùng được ngay.
về chụp ảnh, quay phim thì miễn chê, cơ bản là tôt và có hỗ trợ Flash nên chụp trong điều kiện thiếu sáng cũng ổn.
về phần mềm thi như mình đã nói cài hiện tại mình cài các phần mềm s60v5 dùng ok, rất mượt
về cảm ứng thì dùng cũng ổn nhưng mình có cảm giác kém ip4 (đang dùng 2 em này mà)
về màn hình thì mình thấy độ mịn màn hình thì em này và IP4 nhận biết bằng mắt thường thì khó phân biệt, nhưng màu không trung thực bằng ip4, N8 màu đỏ hơi nhiều. (mặc dù theo nhà sản xuất thì độ phân giải màn hình IP4 cao hơn N8 nhiều). cùng xem 1 bộ phim hd thì IP4 xem màu đẹp và sang hơn, tốc độ load phim như nhau. nhưng cắm lên màn LCD 42" thì N8 ok hơn nhiều
games IP4 chơi sướng hơn vì được đầu tư nhiều game khủng hơn. cùng là trò "
Hero of Sparta HD

nhưng bản của IP là hơn 300MB còn của N8 chỉ hơn 30MB. => IP chơi games khủng hơn. nhưng N8 cũng ok rồi
mình mới nhận xét được vậy thôi:))

dduuoonngg88

có đây. vừa lấy 1 em N8. hj... trong Ovi có khá nhiều phần mềm rồi. mình cài ứng dụng của S60V5 chạy ầm ầm.... chỉ tội chưa hack được phone nên phải sign mệt tôi. theo mình nhận xét thì về cơ bản thì do sử dụng SYMBIAN 3 nên về cơ bản các tính năng và cách sử dụng thì truyền thống NOKIA từ trước đến giờ vẫn vậy, những ai đã từng dùng nokia thì cầm em N8 này là dùng được ngay.
về chụp ảnh, quay phim thì miễn chê, cơ bản là tôt và có hỗ trợ Flash nên chụp trong điều kiện thiếu sáng cũng ổn.
về phần mềm thi như mình đã nói cài hiện tại mình cài các phần mềm s60v5 dùng ok, rất mượt
về cảm ứng thì dùng cũng ổn nhưng mình có cảm giác kém ip4 (đang dùng 2 em này mà)
về màn hình thì mình thấy độ mịn màn hình thì em này và IP4 nhận biết bằng mắt thường thì khó phân biệt, nhưng màu không trung thực bằng ip4, N8 màu đỏ hơi nhiều. (mặc dù theo nhà sản xuất thì độ phân giải màn hình IP4 cao hơn N8 nhiều). cùng xem 1 bộ phim hd thì IP4 xem màu đẹp và sang hơn, tốc độ load phim như nhau. nhưng cắm lên màn LCD 42" thì N8 ok hơn nhiều
games IP4 chơi sướng hơn vì được đầu tư nhiều game khủng hơn. cùng là trò "
Hero of Sparta HD

nhưng bản của IP là hơn 300MB còn của N8 chỉ hơn 30MB. => IP chơi games khủng hơn. nhưng N8 cũng ok rồi
mình mới nhận xét được vậy thôi:))

cài được ứng dụng của v5 à.thế thì ngon.cứ tuởng lền tảng mới phải sây dựng một nguồn app mới hoàn toàn không sài được app cũ thì lản

vd82_hp

bác nào sài N8 rồi cho em hỏi nếu đang chơi mà treo máy thì làm ntn ạ :"> băn khoăn mỗi cái khoản này chứ ko là xúc N8 liền :(

nobjtadjxega

bác nào sài N8 rồi cho em hỏi nếu đang chơi mà treo máy thì làm ntn ạ :"> băn khoăn mỗi cái khoản này chứ ko là xúc N8 liền :(
mình đọc thấy Sym^3 treo máy thì giữ nút nguồn tầm 10s là nó khởi động lại, xúc luôn đi thôi bạn, mình chắc chỉ cố gắng cưới em C7 thui(không đủ đạn :D)

trinhha

soft reset thì ấn giữ nguồn 10 ~ 12s
hard reset thì tắt nguồn rồi ấn giữ đồng thời camera + volume down + menu rùi ấn nguồn kiểu như 4 ngón của S60V3 ấy

em này lướt web chán quá thua xa n900.