• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

Zenki

Super V.I.P
ai mua chưa thì nói tui n97 là đa điểm hay điện dung, theo phát biểu của apple trước đây, cảm ứng đa điểm là công nghệ bản quyên của apple, chả lẽ việc mua bản quyền giữa 2 đại gia này lại ko có 1 thông tin nào thì khó tin quá:-/
N97 chỉ là resistive touchscreen (cảm ứng điện dung) chứ không như iPhoneMulti-touch input method (cảm ứng đa điểm) :D

kidkylin

ai mua chưa thì nói tui n97 là đa điểm hay điện dung, theo phát biểu của apple trước đây, cảm ứng đa điểm là công nghệ bản quyên của apple, chả lẽ việc mua bản quyền giữa 2 đại gia này lại ko có 1 thông tin nào thì khó tin quá:-/

ko viết chữ màu nha bạn X-(

N97 chỉ là resistive touchscreen (cảm ứng điện dung) chứ không như iPhoneMulti-touch input method (cảm ứng đa điểm) :D

nếu N97 có màn hình điện dung thì wá tuyệt : sắc nét với dáng thanh mảnh, nổi bật với cảm ứng điện dung, tinh tế với chế độ đa điểm, sang trọng với bàn phím trượt ngang, thông minh với màn hình chờ v.v.... v.v..... =))

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvansang

Well-Known Member
hôm nay dành cả buổi chiều để ngắm em nó rồi. Cảm ứng điện dung bạn ạ! Ko phải đa điểm rồi! Thấy tốc đồ xử lý của nó hơi chậm trong các tác vụ mê đi a! được cái dáng + Bàn phím QWERTY là ok rồi! Ko mong gì hơn cả. Trừ cái giá cắt cổ quá :). Thực sự tầm 10 chai thì quất được. 13chai thì khiêm nhường rồi! Híc! Camera thuộc dạng Wide nên cũng thích :D. Loa ngoài nghe qua thử nghiệm thì ok! NGang ngửa 5800 rồi! => Quyết định cuối cùng là quất em này. Sau 4 tháng nữa thì may ra có xiền mua :p. Lúc đầu thích Onima HD nhưng giờ nhìn kĩ em ấy chán rồi! ko bàng N97 nhà mình được. Fan ruột của Nô mà

kidkylin

hôm nay dành cả buổi chiều để ngắm em nó rồi. Cảm ứng điện dung bạn ạ! Ko phải đa điểm rồi! Thấy tốc đồ xử lý của nó hơi chậm trong các tác vụ mê đi a! được cái dáng + Bàn phím QWERTY là ok rồi! Ko mong gì hơn cả. Trừ cái giá cắt cổ quá :). Thực sự tầm 10 chai thì quất được. 13chai thì khiêm nhường rồi! Híc! Camera thuộc dạng Wide nên cũng thích :D. Loa ngoài nghe qua thử nghiệm thì ok! NGang ngửa 5800 rồi! => Quyết định cuối cùng là quất em này. Sau 4 tháng nữa thì may ra có xiền mua :p. Lúc đầu thích Onima HD nhưng giờ nhìn kĩ em ấy chán rồi! ko bàng N97 nhà mình được. Fan ruột của Nô mà

thấy giới thiệu rầm rộ là có Đa Điểm mà bạn ?

jehovan

Làm gì có cảm ứng đa điểm? Chỉ nâng cấp từ điện trở (5800) lên điện dung thôi, nghĩa là có chạy mượt hơn không cần bấm mạnh vào màn hình như 5800, khi phóng to hay thu nhỏ hình ảnh thao tác đều giống 5800 hay Sam sung HD Omina. Trên thế giới, cho đến bây giờ chỉ có 3 hãng là có dùng màn hình touch đa điểm thôi: Iphone; LG và Palm.

TruongHan

Super V.I.P
Làm gì có cảm ứng đa điểm? Chỉ nâng cấp từ điện trở (5800) lên điện dung thôi, nghĩa là có chạy mượt hơn không cần bấm mạnh vào màn hình như 5800, khi phóng to hay thu nhỏ hình ảnh thao tác đều giống 5800 hay Sam sung HD Omina. Trên thế giới, cho đến bây giờ chỉ có 3 hãng là có dùng màn hình touch đa điểm thôi: Iphone; LG và Palm.

Chuẩn không cần chỉnh
;)

kidkylin

Chuẩn không cần chỉnh
;)

theo tinhte và 1 số nguồn khác:
Với màn hình cảm ứng rộng 3,5 inch độ phân giải 360x640 pixel (tương đương như 5800), N97 chưa mang đến độ phân giải thật cao bằng các đối thủ sử dụng HĐH Windows Mobile, tuy nhiên chiếc máy này vẫn ẩn chứa nhiều điều thú vị. Máy hỗ trợ máy chụp ảnh độ phân giải 5 megapixel với đèn LED flash, tính năng tự canh nét với nhiều tính năng tùy chọn như máy chụp ảnh chuyên nghiệp. Thật sự N97 đã được trang bị màn hình cảm ứng đa điểm, tuy nhiên Nokia vẫn chưa nhấn mạnh vào tính năng này, các phần mềm bên trong N97 chưa thiết kế để sử dụng đa điểm.

MrAlexx

Màn hình và Giao diện Người dùng

* Kích thước: 3,5"
* ộ phân giải: 640 x 360 pixel
* Lên đến 16,7 triệu màu
* Màn hình cảm ứng điện trở có nền cảm ứng và màn hình cảm ứng phản ứng riêng
* Kiểm soát ánh sáng
* Cảm ứng hướng
* Cảm ứng tiệm cận
* Cảm biến ánh sáng
Điện trở thôi chứ làm gì có đa điểm nhỉ.

ndrock0410

Em nghĩ nếu là cảm ứng điện dung thì có lẽ sẽ đa điểm chứ! còn điện trở thì hên xui thôi! đa điểm trên điện trở nan giải à

bhoangtrung

N97 đã có giá được bán ở Vn là12t500 các bác ạ.bên cạnh đó còn có rất nhiều dịch vụ hấp dẫn đi kèm nữa.:-?

tranthaicantho

Trời đắt quá,hồi trước USD có 17000 hơn,giờ 18000 roài.Hic hic thôi để sắm con iPhone chơi sướng hơn

Steavankas

Tuần sau bắt đầu bán chính thức. Giá là 12.500.00 VND. Sẽ còn giảm. ;)) Rẻ hơn Iphone nhìu

vinhloc01811

Tiền nào của đó thôi các bạn ơi. Ai có điều kiện tuần sau mang em nó về giới thiệu cho a e biết mà còn lên kế hoạch rước e nó về chơi cho đã...:D

kugiangpro1989

Hix iphone 3g sắp xuất hiện 32gb nghe nói có 299usd bên đó hay gì ah vì cái tập đoàn iphone cổ phiếu đang bị xuống hay sao đó. Nếu đúng vậy thì n97 chắc ít người xài quá vì giá gần 13tr

Steavankas

Hix iphone 3g sắp xuất hiện 32gb nghe nói có 299usd bên đó hay gì ah vì cái tập đoàn iphone cổ phiếu đang bị xuống hay sao đó. Nếu đúng vậy thì n97 chắc ít người xài quá vì giá gần 13tr

IPhone 299USD + theo hợp đồng 2 năm là 2060 USD. Hàng tháng phải trả phí là 30 USD. Không rẻ tí nào đâu ;). Còn không hợp đồng thì 600 -> 700 USD gì đó. :)):)):)):))

Status
Không mở trả lời sau này.