• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

HaiBanh

hôm nọ bên cửa hàng dtdd mua n95 nói đang có 1 con, 15 tr

Gì mà mắc vậy :-/ cửa hàng mình mới nhập 4con từ FPT lun, giá bán lẽ là 12.5 tr thôi, giá sĩ chắc giảm dc vài trăm :(
Có lấy vooc thử, cảm giác ban đầu của mình là N97 có màn hình cảm ứng khá nhạy, mượt hơn 5800 nhưng lại ko bằng Iphone, phông chữ đậm nét và rõ ràng, nghe gọi cho âm thanh rất tốt, nghe nhạc lớn và wifi thì rất nhanh cỡ iphone,bàn phím querty thao tác rất tiện chứ ko khó như E90...nhưng vỏ có chất liệu bằng nhựa, ko biết xài 1thoi` gian có dễ bị tróc ra giống N95 2gb ko :( ? khi trượt lên thì ngay phía dưới màn hình cảm ứng là sợi dây nguồn khá mỏng cho cảm giác ớn ớn sao đó 8-|,
Túm lại : vẫn chưa đủ tầm để sánh với iphone về kiểu dáng và cảm ứng , còn về vấn đề sử dụng thì chắc có lẽ dễ hơn với nhìu người vì có bàn phím querty rất tiện dụng

Chỉnh sửa cuối:

xstar

Cài tiếng việt cho N97?

Hiện giờ có thể cài tiếng việt cho NOkia N97 k các bác? Máy em xách tay nên hổng có font TV. Bác nào làm được hoặc biết chỗ nào làm đc thì bảo e với nhá...
P/S: Tức là ngôn ngữ tiếng việt í các bác nhé. ko fai font đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Steavankas

Máy Việt Nam cũng có font tiếng Việt đâu. Dòng NSeries chưa thấy con nào có tiếng việt (_ _")

longdlbc

hàng này đắt quá hôm qua không đủ tiền mua chờ đến chiều nay mua thì đi cả chục cửa hàng của thgioididong, phuoclap, vienthonga ... mà không nơi nào còn hết. chán quá!

bhoangtrung

Sao ở Hn vẫn chưa thấy bán nhỉ các bác.Em mong ở Hn bán để mua mà ko thấy gì cả:((

nam303hp

Có mặt rồi nhưng chỉ là Nokia cho mượn máy test, rất nhẹ, cơ trượt không được chắc chắn cho lắm, theo cá nhân sau khi dùng 1 thời gian cơ trượt sẽ bị mòn gây lỏng úp mặt xuống "có thể" trượt ra. Nhược đểm của N97 là điểm này.

kidkylin

Hiện giờ có thể cài font tiếng việt cho NOkia N97 k các bác? Máy em xách tay nên hổng có font TV. Bác nào làm được hoặc biết chỗ nào làm đc thì bảo e với nhá...

ý bạn muốn hỏi là Font để nhận diện Tiếng Việt hay Ngôn ngữ Tiếng Việt ?

TruongHan

Super V.I.P

Đổi font tv chứ có phải đổi kiểu fonts đâu Hôi Đen :D

Hiện giờ có thể cài font tiếng việt cho NOkia N97 k các bác? Máy em xách tay nên hổng có font TV. Bác nào làm được hoặc biết chỗ nào làm đc thì bảo e với nhá...
Nếu bạn muốn lướt web xem font tv thì kiếm font tv cài thử xem được không,mình cũng đang test máy này :)
Hiện tại FW của N97 là RM-505 (Global version) - currently on FW 10.0.012,muốn tiếng việt thì đổi code bằng JAF.Mình vừa tìm thấy các code của N97

tam2905

có anh em nào mua N97 chưa :-? cho mình vài ý kiến sau khi xài với đang phân vân giữa N97 và IPhone 3GS :D N97 đang hot vãi giá xách tay giờ vẫn bán cao hơn giá chính hãng :-s

tam2905

Máy Việt Nam cũng có font tiếng Việt đâu. Dòng NSeries chưa thấy con nào có tiếng việt (_ _")

bạn xài N-Series bn mà bảo N-Series ko có TV thế :| N-Series xài HĐH Symbian từ 9.2 đã có TV rùi :))

thedat007

có anh em nào mua N97 chưa :-? cho mình vài ý kiến sau khi xài với đang phân vân giữa N97 và IPhone 3GS :D N97 đang hot vãi giá xách tay giờ vẫn bán cao hơn giá chính hãng :-s

Chắc chắc chính hãng ra sẽ rẽ hơn!!! Hồi đó 5800 xách tay cũng mắc quá trời nhưng sau khi hàng chính hãng có mặt thì 5800 xách tay giảm xuống thê thảm (khoảng còn 5t5)
Mời bạn tham khảo N97 tại HNAMMobile (TPHCM):
http://www.hnammobile.com/index.php?option=com_product&pid=594

thanhlong_05

giò này thế giới di động có 12,5 chai mag hnammobile làm giá đến 14chat lun, đợi hnam hạ giá rồi rước 1 em về cũng chưa muộn phải ko các bác

trantuan1207

nhìn mấy cái widget của nó thèm nhỏ dãi T__T, 5800 window còn cài đc, tại sao ta k mơ ước nhể :D

hidenman

Sao mình mới vào trang Nokia VN nó lại ghi N97 là "Màn hình cảm ứng điện trở có nền cảm ứng và màn hình cảm ứng phản ứng riêng"

Tại sao nó lại ghi điện trở hay do nó ghi sai. Ai có máy test thử điện trở hay điện dung

Status
Không mở trả lời sau này.