• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

remeo009

N97 cảm ứng bằng iphone 3G nhưng tốc độ xoay màn hình hix hix chậm hơn ip 3gs xa hix hix chán

xstar

hic túm lại là có cài được tiếng việt ko vậy? tức là ngôn ngữ tiếng việt í.

mjayz

Thì mình chưa xài nên kêu cũng tốt, sau này rùi bik. Mà mua bây giờ thì mai mốt lại ra N98 (Chụp hình 7 chấm, Hệ điều hành S70).

N98 “hút” không chỉ bởi dáng vẻ !
Tham khảo tính năng của N98 concept có thể khiến bạn choáng bởi Nokia muốn dồn hết công nghệ mới nhất vào chiếc điện thoại này, nội bật chính là camera với độ phân giải lên đến 7.2 Megapixels, sử dụng ống kính Carl Zeiss với zoom số là 5x và zoom quang học là 20x. Ngoài ra màn hình VGA trong suốt và tinh tế với 16 triệu điểm màu khiến người sử dụng choáng vì mức độ trung thực của hình ảnh.

Khủng nhất chính là Nokia đã tích hợp hệ thống định vị toàn cầu (GPS) vào N98 concept, tất nhiên WI-Fi, Bluetooth, HSDPA và nhiều tính năng khác được thêm vào gần như là đầy đủ. Điều quan tâm hàng đầu chính là giá thành của N98 vì đây vẫn là bản thiết kế trên giấy, theo nhiều nguồn thông tin thì giá bán mà Nokia đưa ra sẽ chỉ “nhỉnh” một chút so với IPhone. Hãy chờ xem cuộc đấu của Nokia N98 và IPhone nhé !

Sau đó còn ra N99 (chụp hình 8 chấm)
Cũng sở hữu những tính năng như chiếc máy tính bảng N800 Internet Tablet, N99 sử dụng bàn phím đầy đủ QWERTY trượt và màn hình cảm cứng, cho phép người dùng điều chỉnh giao diện sao cho thích hợp nhất.

Đó là những thông tin đang gây xôn xao trên mạng Internet. Hiện tại, thông tin chính thức vẫn chưa được hãng sản xuất điện thoại lớn nhất thế giới công bố. Ấn tượng nhất với thế hệ điện thoại thông minh này của Nokia là bộ cảm biến ảnh lên tới 8 megapixel. Ngoài ra, cũng lấy chức năng nghe nhạc làm trung tâm như N91, N99 được trang bị máy nghe nhạc và đi kèm với bộ nhớ trong lên tới 16GB - gấp đôi dung lượng 8MB của Nokia N91. Theo thông tin trên trang Mobilemag, phím joystick của N99 có thể điều chỉnh theo 9 hướng, thay vì 5 hướng như những model được trang bị chức năng này. N99 có màn hình rộng widescreen 3,2 inch, hỗ trợ chức năng GPS, kết nối Wi-Fi, quay phim VGA với tốc độ 30 khung hình/giây. Ngoài ra, người dùng có thể làm việc bằng văn bản Microsoft Word.

Và nokia N100
Nokia dự kiến sẽ đưa ra một thiết bị tích hợp nhiều tính năng hơn cả chiếc máy game cầm tay của Sony.
"Người tiêu dùng sẽ phải lựa chọn giữa việc mua một chiếc máy chỉ để chơi game với khả năng trình duyệt giới hạn và sắm một thiết bị điện thoại vừa nghe MP3, quay phim và vẫn có thể chơi game hoàn hảo. Tôi nghĩ là nhiều người thà bỏ ra 500 USD cho chiếc điện thoại đó hơn là chỉ tốn 200 USD cho một máy trò chơi di động", O'Driscoll khẳng định.
Có thể Nokia sẽ thành công, có thể không... Thực tế đang cho thấy, không phải cứ nhiều tính năng thì sẽ bán chạy. Bản thân thiết bị đa phương tiện PSP cũng đang lép vế trước làn sóng DS của Nintendo.

Bạn sẽ chọn cái nào ???
Chỉ là lời đồn thui mà bác?

kiencuongvn

N97 vẫn chỉ là cảm ứng điện trở ( đơn điểm) chứ không phải điện dung (đa điểm). Nhưng cảm ứng tốt hơn hẳn so với 5800. Và màn hình này hỗ trợ tỷ lệ 16:9, xem video cực đã

sonduocviet

mới tậu cái n97 nhìn ghiền thật, mua xách tay nước ngoài mới về, đặt hàng cả tháng giờ mới có, công nhận con này nhìn ghiền, giá 11 triệu các bác à, bán cái 5800XP bù vào múc luôn. hihi

bhoangtrung

Có bác nào biết tắt chế độ sạc qua usb của N97 ko chỉ em với.Em cứ cắm vào cop là nó báo sạc qua usb không tìm thấy chỗ nào tắt được.THANKS

pigbear

Có bác nào biết tắt chế độ sạc qua usb của N97 ko chỉ em với.Em cứ cắm vào cop là nó báo sạc qua usb không tìm thấy chỗ nào tắt được.THANKS

Cái này nó mặc định là vậy mà bác, sao mà tắt được giống như các máy PPC thôi.

Có bác nào hack được N97 chỉ mình với. Thanks

FMT

Cho hỏi N97 đã hack được chưa?

Các Bro cho em hỏi N97 đã hack được chưa?:(

Inuyasha1987

bạn ấn *#0000# xem nó là version mấy, mìh nghĩ nó cùng hệ điều hành với 5800 thì cũng hack đc thôi, lấy file cer về sign helloOX rồi cài thử xem là biết ngay hack đc hay ko

Hoden

Super V.I.P
Các Bro cho em hỏi N97 đã hack được chưa?:(

vì lí do chưa có máy nên ae chưa test có cách hack thử công như v3rd vậy nhưng máy mắc wa mua không nôi>:)>:) nên chưa thử

còn hack bằng hellooX vẫn chưa hack được bạn à.cũng sẽ có cách trong nay mai thôi

nam303hp

Tạm thời N97 chưa HACK được bằng bất cứ phương pháp nào nhé, bạn SIGN rồi cài vào dùng thôi.

panrai

Super V.I.P
GÁN ĐỢI ĐI CÁC CẬU NAY MAI SẼ CÓ THÔI,VÌ CÁC MEM ĐANG TÌM CÁCH ĐÂY,NẾU CÓ MÌNH SẼ CHO CÁC MEM HAY SỚM NHẤT NHÉ

TruongHan

Super V.I.P
Tình hình là Symbian đã bảo mật cao hơn,không cho phép bất cứ file .exe nào chạy trên ổ C,do đó không thể hack bằng HelloOX,đành chờ phương pháp tiếp cận khác vậy.Cả tuần nay mình cũng đang test Hack N97 nhưng dạo quanh các forum nước ngoài thì thấy vậy :(
Trên trang Ovi đã cập nhật thêm các App cho N97

stephen87

cho hỏi về link downlad FW N97

Cho mình hỏi thăm : mình muốn thêm TV vào máy N97 thì phải làm sao ? mình có đọc của những bạn có thể thay đổi code gì đó trên 5800 , vậy có thể làm trên n97 hok ? và làm thì phải cần j ? và cho minh link down cái FW N97 cũ mới cũn ok , mình tính thêm TV vào thôi , thanks so much

hongthanh

Cho mình hỏi thăm : mình muốn thêm TV vào máy N97 thì phải làm sao ? mình có đọc của những bạn có thể thay đổi code gì đó trên 5800 , vậy có thể làm trên n97 hok ? và làm thì phải cần j ? và cho minh link down cái FW N97 cũ mới cũn ok , mình tính thêm TV vào thôi , thanks so much

Đã xem 5 lần mà không ai trả lời bạn à? Chắc vì chưa có mấy người dùng N97 nên chưa ai làm việc đó, thế nên chưa trả lời bạn thôi. Mình không dùng N97 nên mình không quan tâm lắm. Hiii sorry vì không giúp được bạn.:-??

TruongHan

Super V.I.P

Chính xác là bạn phải đổi product code để có FW vietnam,cách đổi thì cũng tương tự như 5800,các product code của N97 mình đã post ở đây
Bạn dùng Navifirm search để down FW các dòng máy Nokia xem đã có FW N97 vietnam chưa.Ngày mai firmware v11.x.021 của N97 sẽ ra mắt và update bằng NSU,không biết Nokia vietnam có không :)

HaiBanh

Chính xác là bạn phải đổi product code để có FW vietnam,cách đổi thì cũng tương tự như 5800,các product code của N97 mình đã post ở đây
Bạn dùng Navifirm search để down FW các dòng máy Nokia xem đã có FW N97 vietnam chưa.Ngày mai firmware v11.x.021 của N97 sẽ ra mắt và update bằng NSU,không biết Nokia vietnam có không :)

Chưa up dc fw 11 của nokia N97 = NSU, còn Navifirm thì đã có fw 11 rồi, có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt, ko biết bản fw này có hack dc bằng hello ox ko nữa, sẽ up và test thử :)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.