• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Hi all ! ,

Mình đang cần hack 1 em N97 mớí . Mình vẫn hack bình thường nhưng khi hack cho N97 luc vào helloOx nó ko install RomPatcher , mà nó install root gì gì , đợi 1 lúc mãi ko được , . Ai biết có thể chỉ giúp mình nhé , cảm ơn nhiều

N97 mới quá chưa thấy ai nói Hack ra sao cả, bạn cứ thử các cách trên Frum xem sao, không được cũng không sao, Không ins Romphatcher bạn xem cái này thử nhé:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

chimto999

Banned
Khẩn cấp : N97 không khởi động được

N97 khi khởi động màn hình lên chữ NOKIA xong rồi đơ luôn, màn hình cứ sáng với chữ NOKIA,không biết tại sao nữa, vừa up lên vesion 11 chấm gì đó. Có ai như thế không cho biết nhé. Các cao thủ trong diễn đàn làm ơn giải hộ với, cám ơn nhiều lắm:((

chimto999

Banned
cám ơn kidkylin, mình up firmware bằng NSU, mọi việc diễn ra bình thường, dùng được 1 ngày rồi mới xảy ra vấn đề như trên chứ không phải up xong thì bị như vậy.

kidkylin

cám ơn kidkylin, mình up firmware bằng NSU, mọi việc diễn ra bình thường, dùng được 1 ngày rồi mới xảy ra vấn đề như trên chứ không phải up xong thì bị như vậy.

bạn thử cách đó đi, cách đó mình ko có máy nên cũng chưa TEST dc.
Nếu ko dc thì bạn đem lên Care nhé.

good luck!

Chỉnh sửa cuối:

chimto999

Banned
bó tay rồi kidkylin ơi, cái navifirm down về giải nén ra không cài được. Nó báo là : The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.

kidkylin

bó tay rồi kidkylin ơi, cái navifirm down về giải nén ra không cài được. Nó báo là : The application failed to initialize properly (0xc0000135). Click on OK to terminate the application.

fải cài thêm NET FrameWork để làm nền tảng chạy NAVIFIRM.
http://www.mediafire.com/?zolyeztzo2q

P.s: mình đã test cách trên đến bước PRESS ON POWER rùi, còn lại là .... chúc bạn may mắn :D

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
hix , quan trọng là chưa có rompat mà bạn , nếu có rompat rùi thì đơn giản hơn nhiều , cảm ơn bạn ;)

Hiện tại không thể hack N97 bằng HelloOX,đợi thêm thời gian nữa xem sao,bây giờ bạn cứ sign để cài :)

stephen87

bạn chủ topic thử nhé , nếu thành công thì alo cho mọi người biết nha , mấy ngày này đang bâng khuân có nên test hok , hix

cuncon99

hôm kia mới up len FW mới, kết quả là đưa em N97 thân yêu nhập viện Nokia Care, hôm nay cầm về kiểm tra thì nó cài sẵn cái FW mới luôn 11.0.021 chã hiểu sao thằng nokia care cài FW mới đc mà mình tự up lại như vậy
ps: tự up bằng NSU

panrai

Super V.I.P
hôm kia mới up len FW mới, kết quả là đưa em N97 thân yêu nhập viện Nokia Care, hôm nay cầm về kiểm tra thì nó cài sẵn cái FW mới luôn 11.0.021 chã hiểu sao thằng nokia care cài FW mới đc mà mình tự up lại như vậy
ps: tự up bằng NSU
chắc tại bạn ko đc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng đó,chứ mình up thấy có bị gì đâu

bhoangtrung

Nắp trượt Camera của N97 dở quá ,khi mình trượt ra để chụp ảnh bụi dắt ở đó sẽ là xước hết camera các bác ạ.Có bác nào bị như vậy chưa.Máy em bị máy phát rùi nhìn xót quá:((

super_ti

minh chưa thấy xướt gì cả, thi thoãng ngồi nghịch, hay táy máy trượt ra trượt vào, thấy có bị gì đâu. bụi thi tất nhiên là khó tránh khỏi rùi :D

jonnynguyen1411

Chào các bạn,có ai bị thế này kô nhỉ? tớ vào setting lần đầu tiên thì đcj,nhung thoát ra thì kô vào lại đc nữa, nó chả phản ứng gì cả! tớ phải làm gì bgio

FMT

Cho mình hỏi cách copy/paste với,mò mãi ko ra :D
Nhân tiện cho mình hỏi là đã có ai up được FW mới theo cách OTA chưa ?
Posted via Mobile Device

kidkylin

Cho mình hỏi cách copy/paste với,mò mãi ko ra :D
Nhân tiện cho mình hỏi là đã có ai up được FW mới theo cách OTA chưa ?
Posted via Mobile Device

Theo trải niệm trên 5800 thì copy - paste file thì nằm trong mục Organise

Posted via Mobile Device

FMT

Bạn có thể chỉ rõ hơn được không,mình chưa dùng 5800 bao giờ
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.