• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

taburo9987

Lỗi khởi động máy của N97

mấy bạn ơi,mình đang xài cái N97 nhưng ko bít bị lỗi gì mà lúc hết pin mình sạc lại thì nó chi hiện ra đc cái chữ NOKIA,rùi xog treo lun......mình đã up firmware mới rùi,xài bữa giờ ko sao mà tự nhiên giờ bị lỗi này a`h,tháo pin cũng vậy!!!HELP VỚI........

Kenji1992

mấy bạn ơi,mình đang xài cái N97 nhưng ko bít bị lỗi gì mà lúc hết pin mình sạc lại thì nó chi hiện ra đc cái chữ NOKIA,rùi xog treo lun......mình đã up firmware mới rùi,xài bữa giờ ko sao mà tự nhiên giờ bị lỗi này a`h,tháo pin cũng vậy!!!HELP VỚI........

hiện tại thì trong diễn đàn mình thấy ít người sài n97 quá , chỉ có cách tốt nhất là bạn mang ra care thôi .

Steavankas

Chịu thoaj. N97 trong diễn đàn mình chắc lẹp bẹp vài người. TỐt nhất đem ra Care hoặc sang Tinh Tế hỏi xem sao. Thấy bên đó tụi nó cũng xài nhìu ... Hjx sao mình nghèo zị nè lẹp bẹp 5800 wai` :))

bhoangtrung

bạn xem khi cắm sạc vào máy bạn vạch pin có nhảy không.Mình dùng N97 mình sạc tắt nguồn đi hiện chữ nokia mà . vạch pin của bạn có nhảy không,nếu nhảy thì là là bt mà bạn khi sạc đầy thì sẽ tự hết chữ nokia thoi chứ không phải treo đâu.=D>

network2007

cho mình hỏi có ai bị giống mình ko? Tại sao con n97 của mình tự nhiên khi trượt bàn phím lên màn hình nó tối thui, ko lên luôn. Mình đã upload firmware mới roài. có bạn nào chỉ giúp mình với

dongnokia

cho mình hỏi có ai bị giống mình ko? Tại sao con n97 của mình tự nhiên khi trượt bàn phím lên màn hình nó tối thui, ko lên luôn. Mình đã upload firmware mới roài. có bạn nào chỉ giúp mình với
Không lên luôn hay lên chậm? Nếu lên chậm thì tắt phần cảm ứng xoay màn hình+khóa phím khi đóng bàn phím là
ok.

luckyq

Tình hình là e vào SW update thấy có update mới cho phone memory, sau khi up xong bộ nhớ máy thêm vào khoảng 10mb đó, thế là có thể lưu thêm tin nhắn

thanvankhanh

Nhờ giúp đỡ N97

Mình mới mua cái N97, nhưng mình chưa biết phải cài những chương trình nào cho phù hợp.

Ở trang web này thì mình vào khu vực nào để nghiên cứu, nhờ các bạn hỗ trợ giúp.

Cảm ơn.

rain86x

mình cắm sạc nó cũng ko hiện lên vạch chạy pin nữa bạn ah`.......hizhiz

Cái này có lẽ do update len FW 1.1 nên mới bị thế, xem trên you tube thì thấy FW này chưa ổn định lắm, mặc dù nó fix đc 1 số lỗi, có thằng up FW rồi máy tiêu luôn, theo tớ nên để nguyên fw cũ của máy dùng 1 tg cho cho Fw1.2 ra thi hẵng up, hiện tại máy có mỗi 1 lỗi khó chịu nhất là mở khóa bàn phím mà màn hình ko sáng thì có thể fix bằng cách tắt cái senor đi là xong.

LeMyChinh

tình hình như của bạnh thì tốt nhất đem đi care là an toàn nhất.nếu hàng xách tay thì bạn có thể nghiên cứu dùng JAF xem có kíu được ko nhé.

ngothangno1

có bác nào bị như em ko? em bị xước màn hình do đút vào túi quần, nhìn thấy 2 vết liền,huhuhu, em tưởng màn hình nó chống xước chứ nhỉ

benhtamthan

Cái camera của con N97 của mình sao hay bị lỗi này: khi bật lên nó tối thui như đêm 30:
1. tắt máy bật lại : khi có lại, khi không. Khi có lại thì chụp được để chừng chút xíu tg thì lại tối thui khi bật lại camera?
2. Mình phải hard reset thì xài ok được lâu hơn... nhưng thỉnh thoảng lại bị tối thui lại.

Có ai bị giống mình kg? nếu có và biết cách trị bệnh này, chỉ mình với, ngàn lần cảm tạ.

Lưu ý mình đã up fw lên 11.0.021 bằng internet từ site của Nokia.
(khi mua máy về là mình up liền nên kg biết cái fw 10 gốc có bị kg nữa?)

Cảm ơn các Pác chỉ giáo Em giúp với... help help help!!!!

Sonplt

Mình cũng bị lỗi này, mãi về sau mới phát hiện ra la do thẻ nhớ. Bạn thao thẻ nhớ ra là lại khởi động bình thường. Có lẽ là do khi khởi động nó đọc thông tin gì đó ở thẻ nhớ. Tốt nhất là bạn format lại thẻ nhớ rồi copy dữ liệu sang là sẽ ok.

okashi

Sau khi update mới xuất hiện thì bạn nên format rồi update lại.Có thể trong quá trình update fw bị thiếu file,thân

kenvin79

Nokia N97 up FW APAC là có tiếng việt dùng JAF để up ở chế độ dead fone là ok không cần phải change code.
bạn vào đây tham khảo nhé
http://pdaviet.net/showthread.php?t=58171
mình cũng đang xài N97, còn duyệt Web thì dọc tiếng việt vô tư, phải công nhận WiFi của con này cực mạnh không thua gì netbook,hơn hẳn một số dòng PPC

Status
Không mở trả lời sau này.