• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia N97/N97 Mini

Status
Không mở trả lời sau này.

FMT

Cho mình hỏi có cách nào cài tiếng Trung cho N97 mà không phải đổi sang fw Tầu không?
Trước đây mình dùng N96 vẫn chạy bằng phần mềm Pysiloc Chinese gì gì ấy (mình không nhớ rõ tên lắm)
Giờ đổi sang N97 dùng không có tiếng Trung mà mình lại đang ở Tq. Ai biết thì giúp mình với nhé,cảm ơn :)
Posted via Mobile Device

nhatnguyenct

có bác nào bị như em ko? em bị xước màn hình do đút vào túi quần, nhìn thấy 2 vết liền,huhuhu, em tưởng màn hình nó chống xước chứ nhỉ
Mình cũng nghĩ màn hình khồn bị trầy chứ. vậy mình ko tháo miếng dán màn hình ra luôn,nhưng mà để vậy xấu quá!

tqthac

Làm sao để up lên 1.1 vậy mấy bạn? của mình là 1.0, vào cái update thì nó nói ko có update nào :-/

bosscarrot

Bác nào giúp em cái này với, mấy bác cài phần mềm jbenchmark ACE bản mới nhất rồi đo tốc độ của n97. Để bọn em so sánh với thằng 5800 ấy mà, đang có tin đồn tốc độ 5800=n97

Linh_t885

Các bạn giúp mình với. Mình nhỡ xóa fonts hệ thống đi mât tiêu rồi. Bây jowf may mình cứ khởi động nên là có mỗi hình NOKIA xong lại tắt ngúm. Mong các bác giúp đỡ. Mình dung N97

sony17

Mình đang dùng N97 và hack fone xong hết rồi,nhưng khi install soft thì bị lỗi operation failed - error code 1

Ai biết cách sửa lỗi này hường dẫn dùm mình.

Cám ơn nhiều.

congkaka

Hic híc tạm thời hôm nay em đã hack ngon lanh con N97. Chưa thấy một lỗi j xảy ra cả,thậm chí thấy vui hơn vì việc mở khóa và trượt bàn phím không còn bị màn hình tối như FW cũ nữa. Nhung hôm nay mới là ngày đầu tiên đang vọc không biết có bị mắc lỗi như mấy bác không nữa nghe các bác nói em sợ quá. Mặc dù con 5800 em vọc liên tục không có vấn đề gì hết có kinh nghiệm thật đấy nhưng thấy các bác nói thế vẫn hơi lo. Nhưng có tý kinh nghiệm cho các bác khi UP là cần bình tĩnh và tham khảo kỹ trước UP nhé:D

xXxConVoiConxXx

Certificate Error

tiểu đệ có kon N97 , nhưng khi cài đặt 1 số chương trình thì nó báo certificate error và ko cho cài đặt , mấy huynh co ai biết cách nào xin chỉ giúp nha . thanks

Kojiro

Super V.I.P
tiểu đệ có kon N97 , nhưng khi cài đặt 1 số chương trình thì nó báo certificate error và ko cho cài đặt , mấy huynh co ai biết cách nào xin chỉ giúp nha . thanks

Máy bạn hack chưa? Hack đi rồi cài.

nguyen_iaht

Nhiều Thắc Mắc vê N97 ???

Trước hết là cảm ơn bác nào có lòng hảo tâm giúp đỡ, mới chuyển wa chơi N97 nên gà đủ chỗ... :(

thứ nhất là về cer và kkk, mình nghe nói la muốn cài đc các soft ở ngoài thì phải hack phone bằng HelloOx,mà muốn vậy thi phải sign gì gì đó và phải có cer và kkk. Vào I-mobile với OPDA làm theo hướng dẫn của nhìu người và kết quả vẫn ko có gì mặc dù đã vài ngày :((

tiếp đến là về cái Nokia Maps, sau khi thử nghiệm thì phát hiện là nó cho xài có 90 ngày :-?? bác nào bik cách làm cho kéo dài thời gian hay là xài hoài luôn hem? (dĩ nhiên là hok trả tiền :p)

kế tiếp là về Mail Account. Sau 1 ngày vật lộn mày mò vẫn ko cách nào cài đc cái account Yahoo vào, nó cứ báo lỗi server, mặc dù vào laptop đăng nhập vẫn đc, pó chiu' ??? :|

sau cùng là về soft, mình muốn hỏi có soft nào dùng để chat yahoo trên đt N97 ko?

và còn một đống câu hỏi khác mà chưa dám hỏi 8-| Mong bác nào giúp dùm em với,chứ hok thôi cai N97 cũng giống máy cái đập đá khác quá >:)
cảm ơn mấy bác nhìu

hongthanh

Muốn dùng được nhiều phần mềm bạn cần xin giấy phép( hack), nếu như không bạn lấy được cer và key trên Imobile và OPDA thì bạn có thể vào đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=63107 nhờ các anh em lấy hộ.Sau khi lấy được file cer và k3y rồi bạn cần sign ứng dụng để có thể hack. Khi hack song bạn sẽ có thể là chủ được chiếc máy của bạn. Lúc đó bạn hãy tìm phần mềm nhé.

hidenman

Để mình giải thích từng cái 1 cho

1/ Cer KKK lấy ở 2 trag đó rất hên xui có khi 1 ngày có( nhưng mình) có khi cả tuần vẫn chưa có. Tốt nhất bạn vào cái topic xin cer kkk đó nhờ ae giúp dùm.

Sau khi có Cer KKK thì dùng 1 chương trình có tên là HeloOX để hack phone
(Có hướng dẫn trog 4rum lun rồi)

2/Đúng là phần mềm Nokia Map chỉ cho xài có 90 ngày. Nhưng thằng đó thì cùi lắm ko đủ đg đi ở VN. Tốt nhất nên xài Google Map hoặc VietMap (cả 2 đều hỗ trợ GPS). Google Map thì Free. VietMap thì trog Box ứng dụng của 4rum có chỉ cách xài free bạn vào nghiên cứu.

3/ Mail Account có sẵn trong máy chỉ cấu hình đc với Gmail, còn YH thì ko đc. Bạn có thể vồ phần auto update của máy (Application---->App.Update) để nó check và update cho bạn cái Nokia Messege. Cái này có thể cấu hình đc với YH mail. Ko thì lên mạng tìm down về

4/ Chat YH thì có rất nhìu chương trình để chat. Nhưng tốt nhất thì mình thấy có Nimbuzz(Free), hoặc IM Plus(có trá phí). 2 thằng này ngoài việc hỗ trợ YH còn hỗ trợ các chương trình khác như Skype,google,.....

jamescu

may' bac' oi kon n97 cua e ko bit' bi gi` ma` touch screen bam' wai` ko dc nua~ roi`...:( cu' restart wai`, tat' may' mo may' lai cung~ ko dc...may' bac' dup' dum` e di :(:)((

maximius

Dò vov3 trên đài FM của nokia N97

Forum có ai dò đc kênh nghe nhạc vov3 trên N97 ko, máy của mình không thể nào dò đc, mình ở hà nội, ai dò đc cho biết tần số nha

mucelago

Active Member
Công nhận bây giờ hỡi chút là tạo thread mới pó tay luôn. Google đi ra liền chứ gì

nguyen_iaht

có cách nào hack Nokia Mas ko Hideman
mình xài nó ở úc mà,đâu có về vn thường đâu mà xài
thấy xài cái đó ở úc này tốt lắm ah

bosscarrot

có cách nào hack Nokia Mas ko Hideman
mình xài nó ở úc mà,đâu có về vn thường đâu mà xài
thấy xài cái đó ở úc này tốt lắm ah
Hihi, tốt nhất là bạn qua forum bên úc hoi thì sẽ có nhiều câu trả lời hơn. Ở vn có mỗi cái vietmap vẫn chưa thấy bản cr@ack (mình ko nói là vn ko biết hack). Với lại ở vn thì nokia maps ko phổ biến, do đâu có cập nhật nhiều đâu

Status
Không mở trả lời sau này.