• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng NOKIA X6

Status
Không mở trả lời sau này.

manhtuyen2

hix....cái máy sao dở chứng...cắm tai nghe vào là đứng lun....có ai bị thế này chưa..chỉ giáo hộ cái

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 14 minutes:

hix hix..tắt máy...cắm tai nghe...sau đó bật lên thì lại được...pó tay...

Chỉnh sửa cuối:

trong_nobita

Vấn đề lướt Web của Nokia X6 !!!!!!!!!

Mình có 1 em X6 nhưng mỗi khi lướt Web có khi nó lại báo "Bộ nhớ đầy hãy tắt bớt ứng dụng" nhưng mình kiểm tra thì chỉ có mình chương trình Web chay thôi ,vấn đề này là sao mong các cao thủ chỉ giúp để mình lướt web mượt mà hơn .
Thank kiu
:-/:-/:-/:-/

qhc_qhc

Cái này là HS Tsunami mà, bản CFW nào bây giờ chả có hả bác, chạy ầm ầm. Ảnh của e nó này bác.

Mà tiện đây nói luôn với bác là cái HS N97.sis hình như ko có đâu bác ạ, vì nếu là .sis thì các Cooker đã cho vào Sào nấu rùi.:D

chữ yahoo đẹp wa'. share mình file profile của bạn nha

trong_nobita

có ai hướng dẫn giùm mình chác khắc phục lỗi khi lướt WEB này giùm : "Bộ nhớ đầy hãy tắt bớt ứng dụng"

boy_online01

vào X-Plore là chỗ nào bạn kiếm hết trong X6 không thấy chữ này hixxxxx

Ối mẹ ơi! Chắc bác mới dùng điện thoại à? X-plore là phần mềm mình cài thêm vào, chứ nó có sẵn trong máy đâu mà tìm:|
Tốt nhất là dùng Handy Taskman, dùng để xem những chương trình nào đang chạy, xem RAM, ROM. Thấy soft nào đang chạy thì chọn close all để tắt hết, còn cái nào cứng đầu thì chọn kill, nhưng tắt cái gì thì tắt vẫn phải để cho màn hình chủ nó chạy nhé, nếu kill màn hình chủ thì máy bị tắt nguồn đó. Link đây, có k3y trong đó rồi:http://www.ziddu.com/download/9742995/ParagonHandyTaskmanv2.03S60v5.rar.html
Có vấn đề gì về X6 cần thắc mắc thì bác qua đây, khỏi mở topic nhiều gây loãng:http://www.pdaviet.net/showthread.php?76788-Thảo-luận-sử-dụng-NOKIA-X6
PS: Bác nên xài UCweb và Opera Mobile, ít ai dùng trình mặc định của máy để duyệt web lắm.

trong_nobita

Ối mẹ ơi! Chắc bác mới dùng điện thoại à? X-plore là phần mềm mình cài thêm vào, chứ nó có sẵn trong máy đâu mà tìm:|
Tốt nhất là dùng Handy Taskman, dùng để xem những chương trình nào đang chạy, xem RAM, ROM. Thấy soft nào đang chạy thì chọn close all để tắt hết, còn cái nào cứng đầu thì chọn kill, nhưng tắt cái gì thì tắt vẫn phải để cho màn hình chủ nó chạy nhé, nếu kill màn hình chủ thì máy bị tắt nguồn đó. Link đây, có k3y trong đó rồi:http://www.ziddu.com/download/9742995/ParagonHandyTaskmanv2.03S60v5.rar.html
Có vấn đề gì về X6 cần thắc mắc thì bác qua đây, khỏi mở topic nhiều gây loãng:http://www.pdaviet.net/showthread.php?76788-Thảo-luận-sử-dụng-NOKIA-X6
PS: Bác nên xài UCweb và Opera Mobile, ít ai dùng trình mặc định của máy để duyệt web lắm.

thanks Bro rất nhiều, Nếu xài Opera Mobile thi cai dzu "Bộ nhớ đầy hãy tắt bớt ứng dụng" này có thể khắc phục phải hem?

boy_online01

Nói chung thì cũng cải thiện được đáng kể.
Opera Mobile:
Ưu điểm: Duyệt web như PC, có thể download ở những trang đếm ngược như 4shared.com, MediaFire, mobile9..., có chế độ lưu trang nên giảm được việc tải trang, giúp tiết kiệm dung lượng.
Nhược điểm: Ăn ram khá nhiều( khoảnh 10MB). Nếu hết ram thì nó ko đưa ra cảnh báo mà tự out.
UCweb:
Ưu điểm: Tốn ít ram, rất hiếm khi đầy bộ nhớ, nếu load ảnh và mở nhiều tab thì mới hết bộ nhớ, nhưng nó ko tự thoát ra mà đưa ra cảnh báo và ngừng load, rất tiện lợi. Nếu bác tắt tải ảnh thì sẽ ko bao giờ bị đầy bộ nhớ.
Nhược điểm: Ko hỗ trợ flash nên ko thể tải ở những trang download có đếm ngược, trình bày trang web ko giống PC.
Tùy bác chọn dùng cái nào, còn em chọn cả hai. Download ở Mobile9 thì dùng OperaMobile, còn lại thì dùng UCweb.

sieutocdo1994

Cái này e lấy trong 6 trang ký tự ra đó, chứ mấy cái profileeng.rxx e ko biết gì cả.:D

Ak. Bạn đặt tên 1 profile mới phải ko? Còn ý của bạn qhc là xin bạn file profile đã đ.c edit sẵn ak

Tại ổng ý cook fw nhiều quá nên bị bệnh phức tạp hóa vấn đề. Haizz:p

Hjhj. Mình chỉ nói theo yêu cầu of ghc thôi muk :D

qhc_qhc

Ak. Bạn đặt tên 1 profile mới phải ko? Còn ý của bạn qhc là xin bạn file profile đã đ.c edit sẵn ak

Hjhj. Mình chỉ nói theo yêu cầu of ghc thôi muk :D

thanks sieutocdo đã nói đúng ý mình. cái đó edit = ký tự thì thôi vậy

tuan171190

Bộ nhớ RAM ít quá

Tình hình là mình chỉ cài các ứng dụng hay themes vào bộ nhớ chung thôi,nhưng sao xài Taskman,thì khi close all thì RAM chỉ còn khoảng 28Mb thui.
Như vậy có ít quá hay ko,ai biết cách trị giúp mình với
Thanks nhiu` nhiu

Status
Không mở trả lời sau này.