• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG NOTEBOOK

nghiemsam

Bạn ấn phím Cáp lock xem đèn Capsclock có sáng ko? nếu có sáng là máy bạn vẫn chạy bình thường ,lên kiểm tra lại cao áp ,cáp hoặc bóng tuýt.
Đèn caps lock ko sáng mà bật không lên màn ,bạn cắm thử ra màn hình ngoài xem thế nào, ko được thì máy bản bị lỗi rồi--> mang ra thợ thui

May minh bi hu Ram day, thanks ban khocviem nhe

chanchukk

Chào các bạn. Mình có con Sony Vaio PCG-GRX71 chẳng hiểu sao đang dùng bình thường thì tắt ngúm, mình nghĩ hư RAM nên gỡ ra gắn lại thì cũng k lên màn hình, nhưng nếu giữ tay nhấn mạnh thanh RAM (giữ nguyên tay không bỏ ra) thì thỉnh thoảng lên được vào Windows luôn nhưng giữ tay mãi chịu sao nổi, thế là bỏ tay ra thì ngúm luôn. Mấy thằng bạn cùng cơ quan nói hư khe cắm RAM, vậy bạn nào biết chỗ nào chuyên chữa ngon lành (nghe nói phải thay luôn khe cắm RAM) không, giới thiệu cho mình biết, chứ hư thì tiếc quá. Mình ở Sài Gòn.

chanchukk

Chào các bạn. Mình có con Sony Vaio PCG-GRX71 chẳng hiểu sao đang dùng bình thường thì tắt ngúm, mình nghĩ hư RAM nên gỡ ra gắn lại thì cũng k lên màn hình, nhưng nếu giữ tay nhấn mạnh thanh RAM (giữ nguyên tay không bỏ ra) thì thỉnh thoảng lên được vào Windows luôn nhưng giữ tay mãi chịu sao nổi, thế là bỏ tay ra thì ngúm luôn. Mấy thằng bạn cùng cơ quan nói hư khe cắm RAM, vậy bạn nào biết chỗ nào chuyên chữa ngon lành (nghe nói phải thay luôn khe cắm RAM) không, giới thiệu cho mình biết, chứ hư thì tiếc quá. Mình ở Sài gòn.