• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Omnia i8910 HD

bigboo

có cách nào để:

1. update lên sym^3 anna
2. đọc lyrics trong music player
3. 4x4/4x5 icon menu
4. chạy đc các app chỉ hỗ trợ cho nokia

ai biết gì xin chỉ giáo mình với :D thank nhìu nhìu :)

nghia_kn

à ... cái mods đó , nếu bạn ko chạy thì khi bnanj viết tin nhắn nó sẽ ko hiện ra keyboarb ( bàn phím ký tự đó ) . nhưng mình gặp phải vấn đề là i8910tunring ko vào đwuocj . ko hiểu nguyên nhân . mặc dù đã chạy QT4.7.3

nguyenhoang0612

mình vào được i8910tune mà bây giờ cũng lười nghịch rồi tạm thời thấy bản này dùng pin lâu hơn

bigboo

à ... cái mods đó , nếu bạn ko chạy thì khi bnanj viết tin nhắn nó sẽ ko hiện ra keyboarb ( bàn phím ký tự đó ) . nhưng mình gặp phải vấn đề là i8910tunring ko vào đwuocj . ko hiểu nguyên nhân . mặc dù đã chạy QT4.7.3

chắc bạn cài chưa xong đã x đi
cài xong Qt nó còn Install cái j ấy

nghia_kn

đổi ID kiểu gì nhỉ . mình chưa biết cách đổi . còn vấn đề cài QT mình cài rồi .... tất nhiên là nó cũng có chạy thếm cái gì đó nữa sau đó . nhưng khi nó đang chạy cái đó của mình báo lỗi erro -33 và sau đó exit chạy tiếp rồi báo thành công. và vào i8910tunring vẫn ko được
của bạn có bị như vậy ko .

bigboo

vào i8910tuning đổi User Agent thành 5800
còn Qt trước đó bạn đã cài bản nào chưa? nếu cài rồi thì uninstall đi, restart rồi cài lại, tránh lỗi Update error
PS: cái i8910tuning nó bị lỗi hay sao ấy, bấm vào, nó đen màn hình sau đó vang ra mấy giây rồi mới tự vào đc

nghia_kn

hjx của tớ tải trực tiếp từ trang của faenil về bản 4.7.3 thì phải . nhưng vẫn báo lỗi mặc dù vừa flash máy xong cài cái đó đầu tiên vẫn lỗi.
hay bản QT cảu tớ có vấn đề . bác thử up bản của bác cho em cài thử xem thế nào

Chỉnh sửa cuối:

nghia_kn

minh cai duoc QT rồi , nhung dùng 1 thòi gian đa quay lại bản hx 11 , những ứng dụng QT cài được tren i8910 có vè như ko nhiều , ko biết có bác nào cài đwuocj game hay phần nào hay ko ?
- 1 vấn đề nữa , trước mình có được 1 bác tặng bản FW HX-11 phiên bản tiếng việt , bác này nói là đặt hàng của hyaper X nhưng khi làm ong thì bác ấy bán máy mất rồi , và chưa chạy thử ,
mình đã lấy và đem về up thử len được màn hình , nhưng có vẻ phần HS và menu chưa ổn lắm , bác nào có nhu cầu vọc thì mình up link lên cho .

zalman

FW cook n2o5 thì đã hack sẵn chưa mấy bác , cài vài cái theme bị lỗi contrain expired certifi...