• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN & SỬ DỤNG SAMSUNG GALAXY SIII

hoabattuvn_tt

Theard này ế ẩm nhị. Mình định đầu tháng 8 mua con này nhưng vô đây thấy thế này hết ham.

h2love4ever

Theard này ế ẩm nhị. Mình định đầu tháng 8 mua con này nhưng vô đây thấy thế này hết ham.

Thiết kế của em nó ko đẹp lắm,nhưng được cái cầm vừa tay, mình đang dùng con note thấy to quá. Thử so sánh với note thì thấy nhanh hơn 1 chút ko đáng kể, màn hình thì thấy 2 máy như nhau

jonyhoanganh

Đang dùng con EVO 3D mà cầm nặng quá. Hồi SIII sắp ra nghe ngóng mãi, ai ngờ vừa ra:
Thất vọng vì con này thiết kế k đc như mong muốn, xấu hơn hẳn SII. X_X
Thôi đợi IP5 ra xem thế nào rồi hùn tiền. :(

cuong_ha

hỗ trợ phần mềm google play tren samsung galaxy s3 GT-I9300

các bác chỉ giáo giùm em cái phần mềm googleplay có cài trong máy mà không down được chỉ hiện lên thanh tải về thui ko down được ứng dụng ai giúp em với em đã tháo ra cài lại mấy lần rùi mà ko được các bác giúp em với :(( :((

hoabattuvn_tt

Mới mua em này được 3 hôm, nhìn chung máy rất ok. Máy nếu không dùng áp lưng da thì nhìn lưng máy ko đẹp lắm nhưng nếu dùng áp lưng thì che được khuyết điểm này. Máy ko quá to, cầm rất chắc tay, mỏng, phần cứng quá ok. Nếu tắt wifi, GPS, bluetooth và set chế độ sáng màn hình vừa phải thì pin dùng 2 ngày. Nếu bác nào muốn mua thì nên mua, ipon 4s màn hình quá nhỏ, nhanh hết pin. HTC thì máy nóng, nhanh hết pin, cảm ứng thì thua samsung rồi, các bác xem các bài test trên youtube là biết.

Đang dùng con EVO 3D mà cầm nặng quá. Hồi SIII sắp ra nghe ngóng mãi, ai ngờ vừa ra:

Vậy bác chưa cầm máy samsung s2 và s3 cùng một lúc rồi. Nếu đã cầm hai con này cùng 1 lúc mà bác đánh giá vậy là tôi thấy bác ko có mắt thẩm mỹ tí nào!

NguyenTu

Super V.I.P
các bác chỉ giáo giùm em cái phần mềm googleplay có cài trong máy mà không down được chỉ hiện lên thanh tải về thui ko down được ứng dụng ai giúp em với em đã tháo ra cài lại mấy lần rùi mà ko được các bác giúp em với :(( :((

Bạn phải cài tài khoản gmail vào chứ

NguyenTu

Super V.I.P

Mỗi người có một cảm nhận bạn ạh, mình đã dùng cả S2 và S3, cá nhân mình thích S3 hơn. Đó là chưa nói 1 số ưu điểm của S3 hơn S2:

- S2 chạy rom gốc thì chậm, rom cook thì nhiều nhưng thật sự chưa bản nào ổn định, máy chạy một lúc là nóng, pin yếu hơn,....
- S3 chạy rom nào cũng vậy, Pin tốt, và theo mình thì quan trọng nhất là máy chạy không bị quá nóng

hoabattuvn_tt

Lúc đầu mình chọn chế độ hiển thị danh bạ trên điện thoại thì danh bạ hiện bình thường, sau khi chọn chế độ hiện trên gmail thì chọn lại chế độ danh bạ trên điện thoại thì bị mất sạch. Chọn qua chế độ gmail thì hiện bình thường nhưng lại có chữ "g" bên cạnh. Mình muốn để chế độ danh bạ hiện trên điện thoại thì làm thế nào? Mình đã lỡ xóa hết danh bạ trên sim, jo cop lại vào sim rồi cop qua máy thì phiền phức quá. Bác nào biết giúp mình nha. Thanks nhiều

NguyenTu

Super V.I.P
Lúc đầu mình chọn chế độ hiển thị danh bạ trên điện thoại thì danh bạ hiện bình thường, sau khi chọn chế độ hiện trên gmail thì chọn lại chế độ danh bạ trên điện thoại thì bị mất sạch. Chọn qua chế độ gmail thì hiện bình thường nhưng lại có chữ "g" bên cạnh. Mình muốn để chế độ danh bạ hiện trên điện thoại thì làm thế nào? Mình đã lỡ xóa hết danh bạ trên sim, jo cop lại vào sim rồi cop qua máy thì phiền phức quá. Bác nào biết giúp mình nha. Thanks nhiều

chữ G bên cạnh có nghĩa là dùng danh bạ chung với Gmail đó bạn, và đã được đồng bộ trên Gmail. Bạn muốn dùng danh bạ trên sim thì mở danh bạ ra, vào phím bên trái của phím home/ Contacts to display để chọn nhé bạn

hoabattuvn_tt

Mình muốn dùng danh bạ trên máy và không hiện cữ "g" thì làm sao bạn.

Trước mình dùng symbian nên hay chọc ngoái hack, flash, up FW nhưng jo chuyển qua con này các khái niệm như Room riết thấy là lạ. Bác nào đang vọc con này hướng dẫn mình với, cần phải làm gì để cài ứng dụng, theme mà không bị giới hạn. Như HĐH symbian Hack xong cài vô tư. Mình mới mua nên còn gà mong các bác chỉ giáo. Thanks

ahojmimi

thằng cu em cùng cty mới mua con này nhưng giờ bị lỗi phần sóng sánh. không sao gọi được. có lẽ phần baseband. up rom qua lại mà vẫn không được. tính đi bảo hành mà lại mất hóa đơn. muốn giúp nó mà mò mẫm mãi vẫn không được. tội nghiệp thằng bé.

khong_co_ai

Active Member
Mình không biết nên root máy trước hay up rom trước. Máy mình hiên tại là android 4.04.
Up rom cook thì phải root trước thì mới up được, còn rom ship thì bạn đang ở 4.0.4 rồi còn lên đâu được nữa

hoabattuvn_tt

Up rom cook thì phải root trước thì mới up được, còn rom ship thì bạn đang ở 4.0.4 rồi còn lên đâu được nữa

Ok. Thank bạn

Bạn trả lời giúp mình những vấn đề này nha

1. Máy mình đang rom ship android 4.04 nếu root xong sau này muốn up lên Android 4.1 Jelly Bean được không ?.
2. Mình up Rom cook thì các chức năng thông minh của máy có còn hoạt động không? Bạn có kinh nghiệm rồi thì bản rom cook nào là tốt nhất cho Galaxy s3.
3. Mình muốn root máy và chờ đến lúc úp lên được Android 4.1 Jelly Bean rồi tìm bản cook 4.1 rồi mới up thì có được không?

Hỏi có gì không đúng bạn bỏ qua nha, mới dùng android nên ko rành lắm. Thanks

Với lại bạn cho mình hỏi, máy mình cắm cap vô máy tính không cài được driver. Nó hiện thông báo lỗi thế này, mình dùng win 7.

NguyenTu

Super V.I.P
Ok. Thank bạn

Bạn trả lời giúp mình những vấn đề này nha

1. Máy mình đang rom ship android 4.04 nếu root xong sau này muốn up lên Android 4.1 Jelly Bean được không ?.
2. Mình up Rom cook thì các chức năng thông minh của máy có còn hoạt động không? Bạn có kinh nghiệm rồi thì bản rom cook nào là tốt nhất cho Galaxy s3.
3. Mình muốn root máy và chờ đến lúc úp lên được Android 4.1 Jelly Bean rồi tìm bản cook 4.1 rồi mới up thì có được không?

Hỏi có gì không đúng bạn bỏ qua nha, mới dùng android nên ko rành lắm. Thanks

Với lại bạn cho mình hỏi, máy mình cắm cap vô máy tính không cài được driver. Nó hiện thông báo lỗi thế này, mình dùng win 7.

1. Root xong vẫn lên 4.1 bình thường bạn ah

2. Tùy Rom bạn up, có những rom cook người cook bỏ bớt thì sẽ không có, còn thông thường thì vẫn nguyên

3. Bạn cứ root máy để up rom nếu thích, sau này có 4.1 thì lên, đối với Samsung, khi up rom gốc chính hãng thì máy mất root và phải root lại

linhcbbl

Nhưng thiết kế xấu hơn S2 nhiều :(

Xl bạn,nhé.bạn đã đc cầm s3 trên tay chưa.trươc tớ cung nhìn thấy s3 xấu hơn s2 nhưng bạn thử cầm s3 trên tay xem bạn có nhận thế nữa k nhé.s3 càng nhìn càng đẹp chứ k như các bạn nghĩ đâu

hoabattuvn_tt

Mình định root và up Rom cook nhưng có một vài vấn đề mình chưa nắm nên chưa dám.

- Up rom wanam 2.1 và Flash thêm galasxih 3.9 vậy galasxih 3.9 là gì mình tìm trên google nhưng không thấy, cách flash như thế nào, không cần flash được không?
- Khái niệm full wipe minh ok nhưng thao tác full wipe mình chưa biết bác nào hướng dẫn giúp.
- Ví dụ mình chỉ root máy không up rom cook thì sau này muốn lên 4.1 thì cần phải unroot không?

GT-I9300_WanamLite.XXBLG9.V2.2.NO-WIPE.zip
GT-I9300_WanamLite.XXBLG9.V2.1.NO-WIPE.zip.md5

Mình down bản wanamlite.XXBLG9 V2.2, đính kèm file có đuôi .md5, file .md5 dùng để làm gì và file này có ghi NO-WIPE nghĩa là sao, mình có thể up rom bản này được không.

Thanks

baongoc557

có bạn nào biết làm sao chuyển ứng dụng qua thẻ nhớ cho con này mà không cần phải root máy.mình đã thử nhiều app: app2sd, link sd, Zdbox mà k ứng dụng nào sài đc hết,mong các bạn giúp mình

hoabattuvn_tt

- Mình up theme Wall_Blue-1.6_XXBLG9 thì biểu tượng tin nhắn ở thanh taskbar dưới không hoạt động, nhấn vào nó báo ứng dụng chưa được cài đặt. Mình đang dùng bản Rom WanamLite 2.1 +GalaxSih-3.9

- Mình muốn sắp xếp lại các icon trong mục app và ngoài Desktop theo ý mình thì làm thế nào, mình mò mãi không được.

Bác nào biết chỉ giúp mình nha. Thanks trước

Chỉnh sửa cuối: