• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Samsung i8510 INNOV8

NguyenTung2601

Tình hình là mình vừa tiễn em P1i và rước em Samsung innov i5810 nhưng thất vọng quá vì chưa cài thêm được ứng dụng gì cả.anh em nào sử dụng em này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nha.

NguyenTung2601

sau 3 ngày sủ dụng mình có nhận xét:
Ưu điểm:
Thiết kế đep,nam tính,cơ chế trượt chắc chắn.
Chụp ảnh tuyệt vời.(8 megapixel mà) màu sắc trung thực,hình ảnh chi tiết.tuy máy chỉ được trang bị đèn LED nhưng theo đánh giá của mình là chấp nhận được( đối với điện thoại chụp hình)sáng hơn P1i.ở điều kiện thiếu sáng,khoảng cách dưới 1m vẫn cho hình ảnh đẹp
Nghe nhạc qua loa ngoài rất to (tuy nhiên chưa bằng mấy em điện thoại của bác Khang Hy bên Tàu) không hề bị rè, âm thanh trong trẻo...nói chung là hay.Nghe qua tai nghe bán kèm máy thì kém hơn P1i chút xíu.nhưng âm lượng lớn hơn.
Giao diện Symbian s60 3rd os 9.3 được Samsung gọt giũa lại đẹp và nuột nà hơn.
Sử dụng chuột quang lướt web rất tiện dụng,wifi tốt.
Màn hình 16 triệu màu hiển thị sắc nét.
Thời gian sử dụng pin thì mình chưa kết luận được nhưng mình cảm thấy hài lòng ( hàng mới về nên táy máy,mày mò liên tục,chup ảnh, nghe nhạc...pin vẫn được non 2 ngày). Chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng phải dùng đèn Flash,pin hao rất nhanh.
Tốc đọ xử lý tốt.
Nhược điểm
Màn hình dễ để lại vân tay.
Mình tìm 3 ngày rồi mà vẫn chưa thấy app,game,theme nào cả.lại mới nhận được tin buồn từ diễn đàn là em này không hack được.buồn quá!
Mình mua máy mới đập hộp mà muốn thay đổi phone lock nhập code 12345,0000,1111 không được.Bó tay.(Xin các bro chỉ giáo).
Tiện đây mình cũng thông báo tin buồn là mua sản phẩm vào thời gian này chẳng có khuyến mại gì cả,từ điển Lac Viet không,Vietmap không,cả thẻ nhớ cũng không.thà mua hàng xách tay còn hơn.mình chót mua rồi nên đành vậy.
Trên đây là 1 số kinh nghiệm của mình vừa để chia sẻ với anh em vừa để anh em giúp đỡ.Xin cảm ơn!

Máy này hack đc rồi nhưng cài phần mềm vẫn phải sign bằng cer của left up và độ tương thích phần mềm ko cao như nokia chạy symbian.

NguyenTung2601

Máy này hack đc rồi nhưng cài phần mềm vẫn phải sign bằng cer của left up và độ tương thích phần mềm ko cao như nokia chạy symbian.
vậy ha bro,thế là co hy vọng rùi.Bro hướng dẫn mình hack nha.mình không quan trọng phần game,chỉ cần soft quản lý file như X-plore hoặc Active File,và soft xem ảnh Resco photo viewer.soft đó đã có bản full cho may của mình chưa?Thanks bro nhìu nhìu....

zippi

em cầm cái In8 này ở hàng, công nhận chụp hình 8.0 khíp thật :D

Hack thì được nhưng cài phần mềm vẫn phải thực hiện một bước sign nên tạm thời chỉ gọi là hack 80%.

5800 là s60 v5 mà bro.dùng chung được không?hình như nokia chua có máy nào chạy os 9.3 thì phải.

Bác này thiêu kiến thức về sym rồi:D N85 là 9.3 đó bác. 9.3 fp2.

Trời, hôm rồi ra thế giới di động hỏi ng ta bảo ko có :O ... sau này ông anh em định mua N82 hỏi có GPS ko cũng nói ko có ... vậy là sao ? :-??
Thegioididong mấy con bé bán hàng ko chấp, cả mấy ông cài phần mềm cũng vớ vẩn. Nói chung là dịch vụ ở các cửa hàng điện thoại lớn đều rất kém:(

Bác này thiêu kiến thức về sym rồi:D N85 là 9.3 đó bác. 9.3 fp2.

Thanks bác,e mới dùng mà.để e nghiên cứu thêm rùi có gì thắc mắc thì hỏi bác tiếp.thanks bác phát nữa!!!

Chả thấy cái thanks nào :-?? Đọc cái chữ ký của bác thấy rất bác ham học hỏi nhỉ:) giống mình hồi xưa:D
Có thể add nick mai_im_lang_88 để a em trao đổi kinh nghiệm, mình cũng khoái con innov8 này lắm:)

NguyenTung2601

ok.vậy là có đồng minh rồi.trong bài Samsung i8 vs Nokia N96 thấy bác ủng hộ Nokia lắm mà.điều gì ở I8 làm bác thay đổi quan điểm thế?

longdlbc

có ai chỉ cho mình cách khôi phục cài đặt gốc cái máy này không? mình bực mình vì cái vụ GPS quá, không biết nó đúng với thằng nào mà bây giờ nó không tìm được vệ tinh. nó kêu mình nhập mã số mà mình nhập 0000, 12345, 99999... hoài mà nó cứ bảo sai. chán quá, máy mình là máy của FPT đàng hoàng mà kỳ quá :-(