• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN SỬ DỤNG Bavapen B-P800

PhamHien

mấy anh ơi chỉ em cài gprs đi, em đang xài mạng mobiphone ne`
hixhix không có gprs em chịu không nổi làm ơn chỉ em đi:(

Bạn hãy tìm đến phần kết nối(Connections) vào phần GPRS và chỉ cần cài đặt theo các thông số sau đây:
- Description: "tên cấu hình"
- Connect to: The Internet
- Access point: m-wap
- User name: mms
- password: mms

Quan trọng 3 thông số trên. Như vậy là xong! những thứ khác không cần quan tâm bạn ạ.
Chú ý: Không nên gửi tin nhắn tới các tổng đài (quảng cáo) cài dặt GPRS tự động nhé bạn. Mất tiền oan đó!

cuong097

các pro ơi cho em hỏi chút con bavapen b800 có em đc video không?nếu em đc thì ở đâu?với nó có mục mytv ở media cái này sà thế nào cảm ơn

nhocb800

cài xong gprs rồi vô mục Iternet Explorer chơi bình thường hả anh hay là vô mục nào nữa?????????????

nhocb800

anh ơi cho em hỏi sao em cài xong rồi mà font chự kì quá à
chữ có chữ không chỉ em cách cài nha em cảm ơn rất là nhiều

kiet_xu

anh ơi cho em hỏi sao em cài xong rồi mà font chự kì quá à
chữ có chữ không chỉ em cách cài nha em cảm ơn rất là nhiều

Bạn chắc bị lỗi font tiếng Việt. Cài font Tiếng Việt vào máy đi. Cài vào bộ nhớ máy nhé

trinhsonha

chi dum minh cach cai dat mms con may nay voi mih chang bit cai dat mms o dau nua nhan dc tin nhan mms ma ko mo ra dc

dung xoa bai viet mih viet tren dt thi lam sao co dau dc

Last edited by a moderator:
Mình dùng p800 được 2 tháng, vừa rồi cài thêm cho nó Core player thì nghe nhạc nhỏ hơn bình thường(bình thường đã nhỏ giờ còn nhỏ hơn mới ác... ac ac). Sau đó dùng Active sync để remove ra, bây giờ media mở lên không có âm thanh luôn. Reset mấy lần rồi cũng không thay đổi.
Các bác có cách gì giúp mình với.

tieubavuong

phải hardreset lại. thật ra bp800 am thanh không to lắm, bạn có thể cái thêm control volume để đc âm thanh hệ thống thì mới to.core nên cài bản 1.3full. hoặc pocketplayer4.0full nghe rất ok.
hiện tượng của bạn bị mất file hợac lỗi file âm thanh hệ thống chỉ hardreset mới đc.

tbhuy

Mua máy B-P800

Mình tính mua con này. Nhưng cũng đang băng khoăn. Nghe các bạn nói nghe gọi nhỏ quá. Nhưng bên kia, người ta nghe mình nói rõ không các bạn? nhất là khi bên kia ở chỗ đông người?
Còn tai nghe, pin có bán phổ biến không? hỗ trợ thẻ nhớ 2GB phải không các bạn?
Hình như con này còn có bánh xe lăn giống BB, nhưng không biết là có xài êm không?
Nhiều câu hỏi quá, hy vọng có members trả lời giúp, để mình có thể mua một smartphone vừa ý. Mình ra tiệm, chủ tiệm không biết gì cả.
Thanks.

nhocb800

con B-P800 nay con lăn xài rất yêm anh à, con nói về âm thanh khi nói chiện thì nhỏ thiệt nhưng anh có thể vô chỗ speakephone on để âm thanh loa ngoài để nghe rõ hơn. chúc anh xài con này vủi vẻ=D>=D>

nvk301008

Mình đang dùng chú này bản ROm gốc, ko bít up lên wm6 có ok ko nhỉ. Bro nào đã thử qua xin chỉ giáo:-?

nguoicanthoinfo

Bava:((
có bác nào xài con này khi nhận cuộc goi thì loa ngoài tự động mở khoảng 2 giây thi tự động tắt không....mình không biết là do phần mềm hay phần cứng nữa. dang xài rom 6

nguoicanthoinfo

Mình mới mua con Bavapen B-P800 nhưng ko biết nó đang chạy băn Wm nao, có thể giúp mình kiểm tra không và gửi cho mình bản WM mới nhât. Thanks! nhiều

máy ở đây :http://www.thegioididong.com/DTDD/Specification.aspx?Branch=0&ModelID=21258 mọi người có ai dùng máy này chưa toi định dổi wa máy này nhung ko biết chất lượng máy có tốt ko xin moịngu7o72i cho biết thêm thông tin cam ơn trước nhé

Bavapen....sự cố loa ngoài....
:(:)(:)(:)((
có bác nào xài con này khi nhận cuộc goi thì loa ngoài tự động mở khoảng 2 giây thi tự động tắt không....mình không biết là do phần mềm hay phần cứng nữa. dang xài rom 6

nguoicanthoinfo

Bavapen bị sự cố loa ngoài

Bavalen P800. Hãng sản xuất: Bavapen / Mạng: GSM1800, GSM900, / Kiểu dáng: Kiểu thẳng ... có bác nào xài con này khi nhận cuộc goi thì loa ngoài tự động mở khoảng 2 giây thi tự động tắt không....và khi thực hiện cuộc gọi thì cột sóng bị dao động lên xuống mấy cục luôn. mình không biết là do phần mềm hay phần cứng nữa. dang xài rom 6. mọi vấn đề khác đều ok, mới chuyển qua smartphone nên không rành lắm, mong các bác chỉ giáo. con này hay con c720w tố hơn vậy các pác, mình thấy giá suýt soát
:(:)(:)((

tieubavuong

rất tiếc cho bạn>>mình dùng nửa năm rồi không gặp hiện tựong loa ngoài như bạn nói>cho đến lúc này vẫn ok ko có lỗi gì.

trinhsonha

sau 1 thời gian dùng con này mình thấy đầu tiên dùng cũng khó sau thấy rất tuyệt hợp với túi tiền. mình cài bản rom 6.0 dùng được ex và work
trình duyệt web tuyệt vời nhưng mình vẫn dùng thêm operamini. con yahoo mình cài mig33 chat cũng rất nhanh.
các bạn nên vào trang chủ để tải những ứng dụng cần thiết: xem phim toàn màn hình, nghe nhạc, game......

meogia70

rất tiếc cho bạn>>mình dùng nửa năm rồi không gặp hiện tựong loa ngoài như bạn nói>cho đến lúc này vẫn ok ko có lỗi gì.
.

Máy mình thì bị. Khi nhận cuộc gọi, áp vào tai, loa ngoài ré lên khoảng 1s, sau đó tự chuyển về loa trong. Mấy lần đâu mình bị giựt mình hoài, giờ quen rồi, để loa xa xa coi sao đã rồi mới áp vô tai. :D

Hiên tượng này xuất hiện không thường xuyên và không có qui luật. (Tức buồn buồn là nó bị.

Bạn nào biết cách copy HÀNG LOẠT danh bạ (copy all) giữa Sim <-> máy mà không dùng ActiveSync chỉ giùm mình với, chứ copy từng cái chắc tiêu quá

tieubavuong

.

Máy mình thì bị. Khi nhận cuộc gọi, áp vào tai, loa ngoài ré lên khoảng 1s, sau đó tự chuyển về loa trong. Mấy lần đâu mình bị giựt mình hoài, giờ quen rồi, để loa xa xa coi sao đã rồi mới áp vô tai. :D

Hiên tượng này xuất hiện không thường xuyên và không có qui luật. (Tức buồn buồn là nó bị.

Bạn nào biết cách copy HÀNG LOẠT danh bạ (copy all) giữa Sim <-> máy mà không dùng ActiveSync chỉ giùm mình với, chứ copy từng cái chắc tiêu quá

cái này có mấy chưong trình như: Sim_Manager_v1.0, HTC_SIM-Manager_v6.10, simcopy, và ngay cả sktools cũng là đựoc.