• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ địa chỉ uy tín để thay đồ UIQ3 (Toàn quốc)

anhtuan206

hic hic, thế thì em này mất giá quá, tiếc thật!!!!
nhưng mà rơi thế thì đúng là cứ nên dùng tiếp thui, còn thay thì để sau nát quá thì thay cho mới hẳn, con của mình nát góc nhưng cũng chưa thay nè...:D

mình không có ý định bán nên không sợ mất giá hay gì cả.mình sẽ dùng nó đến khi nào không dùng được nữa thì thôi.
chắc là cũng lên nghe theo mọi người dùng một thời gian nữa cũ thì thay vì ngoài mấy vết xước vỏ của mình vẫn mới lắm.:D.hôm nay xem vỏ của nó ở thế giới phụ kiện cũng 390k không bàn phím.hic!

vietrungb

Có nên mua M600i ở hnammobile....!

M600i này ra đời đã lâu (t6/2006), mà bên hnammobile có hàng fullbox 100% chính hãng giá 2t350.

Vậy hàng này có phải là hàng chính hãng SE xách tay về hay ko, hay là hàng nhái hàng tân trang. Anh em nào có kinh nghiệm tư vấn gúp, đa tạ....!

mercury_beta

giờ mà còn hàng fullbox 100% mới ghê.Hàng like new thôi bro ạ.Ráng kiếm tí nữa làm quả W960 đi, hoặc sài N97 chữa cháy chờ Satio ra b-)

Son_Nguyen

M600i này ra đời đã lâu (t6/2006), mà bên hnammobile có hàng fullbox 100% chính hãng giá 2t350.

Vậy hàng này có phải là hàng chính hãng SE xách tay về hay ko, hay là hàng nhái hàng tân trang. Anh em nào có kinh nghiệm tư vấn gúp, đa tạ....!

M600i ra lâu lắm rồi mà bây giờ bọn Hnam lại kêu có hàng fullbox mới 100%, toàn là hàng dựng lại thôi. Bây giờ kiếm đâu ra được M600i mới 100% fullbox nữa.

linhhon0007

cái nắp đậy sau khi gở flip là bao nhiêu vậy mấy pro. địa chỉ em ở tphcm

mình nghe mấy bác nói tầm khoảng 100k đó bạn,nghe mấy bác nói là tại trung tâm sony luôn.địa chỉ : 161 Hai Bà Trưng Q.3(chỗ này mình đi qua lại tìm nhưng chẳng thấy),
còn 106A Trần Đình Xu, P.Nguyễn Cư Trinh, Q.1(chỗ này mình chưa tới thử) ; 6A TÚ XƯƠNG, P.7, Q.3 (chỗ này cũng chưa)
bạn có tới 2 chỗ còn lại thì cho mình biết kết quả với nha bạn.mình cũng đang cần cái nắp đậy flip.

lucky000

ai tiện đường qua SE care ở hà nội hỏi giùm mình xem bộ vỏ cho con P990i ở thời điểm này là bao nhiêu rồi ! nếu bộ vỏ cho P1 xuống còn 550k thì P990i chắc rẻ hơn rồi nhỉ>

ModeratorVipp

ai tiện đường qua SE care ở hà nội hỏi giùm mình xem bộ vỏ cho con P990i ở thời điểm này là bao nhiêu rồi ! nếu bộ vỏ cho P1 xuống còn 550k thì P990i chắc rẻ hơn rồi nhỉ>

Đúng cái mình cũng đang quan tâm.
Hôm kia qua chỗ Thương Gia Đỗ ở Hà Nội thấy cái vỏ P990i quát tận 600k vỏ xịn theo lời anh Đỗ, vỏ đểu theo như so sánh độ mịn của sơn, màu của bàn phím, chi tiết mạ với con P990i sứt sẹo của mình, thế mà mặc cả 350 không bán.
1 bộ vỏ cũ nữa cùng 1 loại với vỏ trên (vỏ copy)rao đúng 150k, mình mặc cả 100k ko bán, thế mới lạ, vỏ cũ lắm, cũ hơn cả của mình, chỉ được cái nắp pin và miếng ốp trên đầu P990i là mới nên mình định mua.

ntha

Có ai biết địa chỉ sữa chữa P990i tại Hà Nội tốt tốt một tý k? ngoài 2 TT bảo hành của nó

zerolenovo

có ai biết chổ bán nắp đậy sau khi tháo flip và bút cảm ứng của p990i ở tphcm chỉ giùm em. và giá là bao nhiêu. thank

NMLD

P220i - Có phải hàng nhái ?

Hôm nay dạo qua chợ thấy có người bán cái P220i này
(Mình không biết post hình, thông cảm nhé)
http://raovatdidong.vn/detail.php?post_id=41718

Mình đang thắc mắc đây có phải hàng nhái của các bác Trung Hoa ko?
Nhưng thấy cái chữ SE123 thì có vẻ như đây là 1 vụ "nạo phá T***" của SE.
Nếu thực sự đây là hàng mẫu của SE thì có lẽ đáng mua lắm đấy.

Bác nào biết rõ thực hư vụ này xin cho anh em vài thông tin.

vnyelsea

Hôm nay dạo qua chợ thấy có người bán cái P220i này
(Mình không biết post hình, thông cảm nhé)
http://raovatdidong.vn/detail.php?post_id=41718

Mình đang thắc mắc đây có phải hàng nhái của các bác Trung Hoa ko?
Nhưng thấy cái chữ SE123 thì có vẻ như đây là 1 vụ "nạo phá T***" của SE.
Nếu thực sự đây là hàng mẫu của SE thì có lẽ đáng mua lắm đấy.

Bác nào biết rõ thực hư vụ này xin cho anh em vài thông tin.

Mấy hôm trước cũng có thấy cái này khi lang thang net.
Hôm nay tình cờ lại xem được một đoạn tin rao vặt, up chuyển vài cái hình ở đó cho mọi người xem tham khảo.

- hàng "prototype not for sale"
- chức năng tương tự như những dòng Sony có hệ điều hành khác
- camera 3.2Mp
- màn hình cảm ứng
- Wifi
- đằng sau vỏ máy dập nổi hoa văn rất đẹp

p.s. thông tin tham khảo trên net

NMLD

Nhìn bàn phím và giao diện thì đây không phải là hàng Trung Quốc nhái, vì chữ của hàng Trung Quốc thường gầy chứ không mập, chắc như của hàng xịn.
Người rao bán ở tận HN, có bác nào rảnh đi test thử cho anh em mở mang tầm mắt đi.=D>

Qler2007

Kon P220i này là hàng thật đấy, được SE công bố vào tháng 10/2008 với tên là G702 nhưng bị hủy, ko tung ra thị trường nữa, kon điện thoại ở trên chắc là mẫu thử của Sony bị tuồn ra ( trong thông tin có đề là "Prototype not for sale" mà ), xem cấu hình ở đây........

NMLD

Kon P220i này là hàng thật đấy, được SE công bố vào tháng 10/2008 với tên là G702 nhưng bị hủy, ko tung ra thị trường nữa, kon điện thoại ở trên chắc là mẫu thử của Sony bị tuồn ra ( trong thông tin có đề là "Prototype not for sale" mà ), xem cấu hình ở đây........

Hic, mua con này xong, nghịch hỏng phần mềm thì up firmware bằng niềm tin quá.

Son_Nguyen

Các bác cho em hỏi pin cho m600i thì mua ở đâu và giá cả phải chăng ah! em thấy có bác bán pin Gold Edition của hãng pin Scud, kô bít đã bro của pda viet dùng chưa?
http://vozforums.com/showthread.php?t=220323&highlight=pin
SCUD là 1 hãng pin của CHINA, mình thấy nhiều anh em bên các 4rum khác cũng khá khen dòng pin này nhưng nói thật là mình chưa thử nên cũng ko biết thế nào. Đồ CHINA thì tùy loại, mua được loại tốt thì ko sao chứ lấy phải lô hàng chất lượng kém thì phiền lém.:).

tonlu

có ai biết chổ bán nắp đậy sau khi tháo flip và bút cảm ứng của p990i ở tphcm chỉ giùm em. và giá là bao nhiêu. thank

ra 106 Trần Đình Xu ,Q1, trung tâm linh kiện của Sony đó bạn, hôm wa mới quất 1 cái nắp che Flip hết 180k, hic, nhưng bây giờ mua ngoài thì kô biết mua chỗ nào. Bút thì khoảng 100-110k.

:(