• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG ASUS P735

Namnet

Có ai down được bản rom Xda Zinc WM6 ROM Upgrade (ENG) WWE_RM3070712 rồi thì có thể Up lên 1 cái host nào đó cho mình với cám ơn rất nhiều!

trungng

Bác nào up được rom WWE cho ASUS P735 chưa thì up lên cho anh em học hỏi với. Mình cũng đangc ó 1 chú P735 tiếng Trung nên ko làm gì được .

darknight83vn

Nhờ mọi người xem có cách nào cứu được con này không . O2Zinc up bản rom Xda_Zinc_WM6_WWE_RM2070601 bao lỗi . máy hiện trạng man hình hiển thị như sau :
dòng 1 :USB loader diskOnChip G4 128mb - Star downloading image...
dòng 2 : Please plug-in USB cable...
cắm USB với PC thì hiện dòng AC Adaptor/USB calbe PlugIn và cứ dừng tại đây.
Theo nHư lời bác FUNTIGER thì tại bản rom up có lưu lại 3 files :MarsII_G4.abi 84,795 kb và MarsII_G4_SPBL.abi 1,025kb và 1 file nữa dạng Dos tên là wcestest. Theo tôi nghĩ đây la bản rom của nó đã được lưu lại . vậy mọi người có cách nào restore bản ROM này không và hiện tại máy không Hardreset được còn vào bootloader thì vẫn chưa tìm ra cách . mong mọi người lưu ý giải cứu cái.

Em cũng mới mua một máy o2 zinc nhưng không hardreset(bấm phím xuống+chọt) được và tình trạng cũng giống trên.Rom Xda_Zinc_WM6_WWE_RM2070601 và rom Xda_Zinc_WWE_RM1070517(WM5 bản gốc em download trên trang seeo2 thì bản nào mới hơn và ổn định hơn.Mong các đại cao thủ giúp dùm:( .Em chân thành cảm ơn các đại cao thủ rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ha_sniper483

Bạn thử giữ phím tắt rồi dùng bút nhấn vào lỗ reset xem có hard reset được không nhé. Mình cũng không nhớ rõ lắm nhưng chỉ biết là O2 Zinc có 2 cách để hard reset thôi.
Trong 2 bản WM5 và WM6 thì có vẻ bản WM6 được mọi người đánh giá là ổn định hơn đấy. :)

darknight83vn

Bạn thử giữ phím tắt rồi dùng bút nhấn vào lỗ reset xem có hard reset được không nhé. Mình cũng không nhớ rõ lắm nhưng chỉ biết là O2 Zinc có 2 cách để hard reset thôi.
Trong 2 bản WM5 và WM6 thì có vẻ bản WM6 được mọi người đánh giá là ổn định hơn đấy. :)

Bản WM6 của O2 ổn định hơn nhưng phần Storage chỉ có khoảng 38Mb,bản WM5 của O2 lại có Storage đến 60.88Mb?? :-/:(
Mình đang phân vân lắm trong việc xà bản nào.Có một thắc mắc nữa lúc trước máy O2 zinc mình xài bản rom của Asus P735 nghe nhạc bằng loa ngoài có vẻ rất lớn từ khi quay lại bản của O2 thì nghe nhỏ hơn rất nhiều.Có khi nào bản rom ảnh hưởng đến độ lớn của loa không mấy bác?Xin các cao thủ chỉ dùm:-/:(Cám ơn.

member007

mình cũng vậy mấy bưan nay đang rất nhức đầu về con zzin này hard reset bằng mọi cách đều ko đc. ngay cả dùng soft cũng vậy chạy sòn cứ thấy trơ trơ như cũ :D . mình đang dùng WM6. bác nào mò ra nói cho anh em biết cách format. đc cái con zin này up room cực dễ nhanh gọn. nên mình đàng chạy lại bản rom mất khoảng 10 phút thay vì harset :). ko biết ai có cao kiến gì . còn một phần mình rất tức là về mặt contactđó là mỗi lần vào nó cứ hiên bộ nhớ máy và sim cùng lúc mình save hai cái sim và máy thế là mỗi tên hiện một cặp trong contact rối luôn , cũng đang tìm cách khắc phục dây . ai bít chỉ lun

LeoDH

Thấy mấy bác hỏi bản ROM WM6 mới của Zinc, em down được từ see02, up link lên đây cho các bác nhé :)

Link: http://www.mediafire.com/?emlzgjtsvrv
Pass: 08011982

Mỗi tội em có ROM mà chưa dám up vì là newbie, đọc thấy bảo up không đúng cách là tạch nên hơi lo :D Bác nào up xong thì nhờ hướng dẫn cụ thể giúp anh em nhé :D

Mà em Zin này up ROM có phải lo cái vụ unlock Cid không các bác nhỉ? (mà cid nó là cái gì thế, em thấy dân tình bàn thế chứ cũng chả biết gì, bác nào chỉ giáo giùm cái :D, tks )

LeoDH

Có cách up chuyển ngôn ngữ cho Asus P735, O2 Zinc..., nhưng mình chưa thử. Phải có 2 máy mới lừa nó đc. Vì bản rom của 2 dòng này ko cho bung ra, quản lý khá chặt. Nhưng có 1 điểm hay là khi bạn up rom, máy sẽ tự động lưu cho bạn 1 bản rom gốc(rom bạn đang xài) vào ổ cứng, để phòng hờ trục trặt. Nếu có 1 máy Eng và 1 máy CHT thì sẽ rất ok.

Bác Funtiger cho hỏi là bản ROM gốc nó sẽ lưu vào ở cứng của PC hay PPC thế, chắc là PC nhỉ :) ở ổ C luôn hả bác?

longdau12

Thấy mấy bác hỏi bản ROM WM6 mới của Zinc, em down được từ see02, up link lên đây cho các bác nhé :)

Link: http://www.mediafire.com/?emlzgjtsvrv
Pass: 08011982

Mỗi tội em có ROM mà chưa dám up vì là newbie, đọc thấy bảo up không đúng cách là tạch nên hơi lo :D Bác nào up xong thì nhờ hướng dẫn cụ thể giúp anh em nhé :D

Mà em Zin này up ROM có phải lo cái vụ unlock Cid không các bác nhỉ? (mà cid nó là cái gì thế, em thấy dân tình bàn thế chứ cũng chả biết gì, bác nào chỉ giáo giùm cái :D, tks )

Bạn vào xem chủ đề up Rom cho các dòng máy khác ấy, trong đó có một chủ đề về up Rom cho Zinc rất đầy đủ.

LeoDH

Em cũng mới mua một máy o2 zinc nhưng không hardreset(bấm phím xuống+chọt) được và tình trạng cũng giống trên.Rom Xda_Zinc_WM6_WWE_RM2070601 và rom Xda_Zinc_WWE_RM1070517(WM5 bản gốc em download trên trang seeo2 thì bản nào mới hơn và ổn định hơn.Mong các đại cao thủ giúp dùm:( .Em chân thành cảm ơn các đại cao thủ rất nhiều

Bản rom Xda_Zinc_WWE_RM1070517 đâu phải là bản rom gốc hả các bác??? Đó vẫn là một bản upgrade đấy chứ ???

Mà hình như trang seeo2 bây giờ tạch hẳn rồi thì phải, chuyển giao sang bên MGW rồi :(

linhfc

Bản rom Xda_Zinc_WWE_RM1070517 đâu phải là bản rom gốc hả các bác??? Đó vẫn là một bản upgrade đấy chứ ???

Mà hình như trang seeo2 bây giờ tạch hẳn rồi thì phải, chuyển giao sang bên MGW rồi :(
đúng rồi đấy bác ạ

ngtrihoat

anh em nào đã từng uprom tiếng trung qua tiếng anh của may asus p750 chưa? cho mình xin địa chỉ nhé. thaks

KLee

ASUS P735 bootloader

các anh em nào biết cách bootloader cho ASUS P735 ko ? chỉ mình với !

duyapple

Cần tìm ROM WM6.1 cho Asus P735

e đang cần bản rom 6.1 cho p735 mà ko biết có chưa,các anh giúp em với

Rainbowwave

Cao thủ nào có Rom win 6.5 cho P735 ko

A e nào có share dùm mình nhé.Mình thix giao diện 6.5 quá,haizz...

Rainbowwave

P735 không copy,delete file được :((

Con P735 của e tự nhiên không copy,delete file được cả thẻ nhớ hoặc trong bộ nhớ máy.Cắm cap syn bằng windows mobile(e xài Vista) cũng ko được.Vào My computer ở laptop thì vẫn thấy biểu tượng Asus P735,click vào vẫn vô thấy được các file trong máy và thẻ nhớ nhưng ko copy,del được lun.Đã restart,rút thẻ nhớ ra vẫn thế.Còn nữa,trong phần message inbox cứ báo có 1 mess unread mà e đã coi rất kỹ cả trong Draft là ko có mess nào chưa đọc cả. Chẳng hiểu sao hết,huhu...Cao thủ nào vào giúp dùm e cái đi...:((

nam470

Con P735 của e tự nhiên không copy,delete file được cả thẻ nhớ hoặc trong bộ nhớ máy.Cắm cap syn bằng windows mobile(e xài Vista) cũng ko được.Vào My computer ở laptop thì vẫn thấy biểu tượng Asus P735,click vào vẫn vô thấy được các file trong máy và thẻ nhớ nhưng ko copy,del được lun.Đã restart,rút thẻ nhớ ra vẫn thế.Còn nữa,trong phần message inbox cứ báo có 1 mess unread mà e đã coi rất kỹ cả trong Draft là ko có mess nào chưa đọc cả. Chẳng hiểu sao hết,huhu...Cao thủ nào vào giúp dùm e cái đi...:((

Cái này bạn chỉ cần HR lại máy là hết bạn ạ. Mình cũng bị lỗi tin nhắn như bạn đấy, mình HR lại là ok.
Mà cái Asus này cách HR nó cũng hay nhỉ :(. Như những dòng khác thì cứ giữ nút rồi chọt chọt, còn cái Asus này thì cứ vào Setting, chọn Restore Defaut rồi nhập 1234 là ok.
Lưu ý nhé: Tốt nhất là lúc HR nó hỏi có muốn thiết lập 1 accout yahoo hay ko thì nên chọn skip, như vậy tin nhắn sẽ ít bị tác động hơn

nam470

Hiện nay Asus P735 và O2 Zinc sử dụng rom khá giống nhau, cùng đc phát triển bởi Asus. Rom của cả 2 dòng này đều build khác so với Asus P525, P535 và các O2 khác. Vì chúng đóng gói thành 1 file .exe và chưa có tools bung rom này ra đc. Cũng chưa có tools unlock language cho các dòng này. Vì vậy sẽ rất khó để up rom và chuyển đổi ngôn ngữ qua lại, vì khi up rom chúng sẽ check ngôn ngữ Bạn đang sử dụng. Và cũng gặp khó khăn trong việc build Rom, vì chưa có tools bung các Bản rom này ra......:-??

Mình mở topic này hy vọng mọi người cùng tìm hiểu và thảo luận về các dòng máy của ASUS này . Cảm ơn
Theo bác bảo là ROM của Zinc và P735 khá giống nhau. Vậy thì liệu có thể dùng ROM của Zinc để up cho P735 được ko? Máy em lúc mới mua là win6 tiếng anh, giờ em muốn backup bản Rom này lại để đề phòng và muốn up lên bản 6.1, 6.5 (PPC mà, ko vọc thì chán lắm)