• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và chia sẻ về việc Sync Soft & Game cho iPhone

luuphong1906

Em sync game ipa cho iphone bằng itunes game cài vào được bình thường nhưng khi vào game thì có thông báo "this application <tên app> can not be opened". Trước đó em cài và chơi vẫn bình thường nhưng từ khi restore lại iphone thì bị như vậy. em xài iphone 2G 2.2.1 xin được các anh giúp đỡ. em cám ơn

ThAngNgO_

Em sync game ipa cho iphone bằng itunes game cài vào được bình thường nhưng khi vào game thì có thông báo "this application <tên app> can not be opened". Trước đó em cài và chơi vẫn bình thường nhưng từ khi restore lại iphone thì bị như vậy. em xài iphone 2G 2.2.1 xin được các anh giúp đỡ. em cám ơn

- bạn làm như sau : dùng WinCSP vào iphone theo đường dẫn : private\var\mobile\Library\Caches
- Cop file dưới đây vào là fix đc lỗi này :D

dangngoc_1207

Của em là 3x.hok bít cài app và game thế nào cả.hix hix, sync hok dc,nó cứ báo lỗi thế này hoài à: Mong các pác giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

tinh_la_gi

Administrator
lần đầu tiên trong sự nghiệp dùng dt mới thấy người lấy tên điện thoại Teen thế này !!! :p

Tên shock nên Itunes báo lổi không xác định luôn !!!
Thử nhấn vào More Ìnomation xem hướng dẩn hoặc xem chi tiết lổi và hướng khắc phục thế nào nhé bạn!!

dangngoc_1207

Hix hix, hình như phải JB (jailbreak) j j nữa cơ mà.Có ai chỉ cho tui công dụng và cách làm trên FW 3.0.1 cái.Thank nhìu:((

tinh_la_gi

Administrator
Support rùi nhá ... luyện từ giờ tới sáng là chắc có thành quả đấy.
Nếu chưa thì sáng chỉ thêm cho 1 chiêu hay nửa nhé !

chúc bạn thành công.

tinh_la_gi

Administrator
Bác ấy ngồi đọc các topic hướng dẩn trên PV có liên quan đến FW của bác ấy dùng và tự làm được đấy. TLG chỉ là kẻ chỉ đường thôi không cầm tay chỉ việc gì hết :p

dangngoc_1207

Cứ nghịch thoải mái đi,hỏng thì cứ restore lại vài ba lần thì sẽ pro ngay ấy mà ( bữa giờ tui restore nhìu lắm rùi, có hôm restore tận 4 lần lận, nên tải file restore về Pc thỉnh thoảng mà restore).Theo hướng dẫn trên diễn đàn đó.Tui cũng học từ diễn đàn mà.Giờ thì chưa thực sự pro nhưng cũng đủ dùng.Giờ đang nghiên cứu phần cài thêm nữa thui.Đọc bài này cho kĩ nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=59433

(Trường hợp tải file restore mà về máy là đuôi rar thì tải lại bằng firefox nhé, đừng tải bằng IE và IDM)

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
(Trường hợp tải file restore mà về máy là đuôi rar thì tải lại bằng firefox nhé, đừng tải bằng IE và IDM)

Tải bằng IDM vẫn bình thường (Chẳng bao giờ bị thành File ZIP cả) nhưng với điều kiện khi IDM NHẢY RA thì Edit phần mở rộng của File từ ZIP thành IPSW => Chọn nơi lưu File => Bấm OK!

elninolegolas

tình hình là làm rồi lúc sync vẫn bị lỗi y hệt :(

jailbreak rồi thì làm j nữa đây hả dangngoc_1207

navynguyen

các bác cho mình biết cụ thể là các bác đang dùng IP loại nào và FW bao nhiêu, lúc đó mình sẽ chỉ cụ thể cho các bác, nếu có gì thắc mắc thì cứ PM cho mình nha. Nick yahoo navynguyen190@yahoo.com