• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

"THẢO LUẬN và SỬ DỤNG" Các phần mềm trên PC hỗ trợ UIQ 3.0

linh2911

Mình cài SE Pc Suite cho máy PC dùng WinXP SP3 nhưng trong lúc cài hiện lên "Error 1713:pC Suite for SonyEricsson cannot install one of its required products. Contact your technical support group"
Mình đã làm theo các bước như hướng dẫn trong khi cài nhưng thử nhiều lần vẫn không đc

shadow141206

Bạn đưa cấu hình máy lên đây thử xem, có thể máy không đủ mạnh để cài Ct hoặc dung lượng ổ cài ko đủ !!!

linh2911

Cấu hình máy mình thì dư sức chạy ứng dụng này: Core2duo E7300 2.66Ghz RAM 2Gb.
Ổ cứng thì cũng dư ổ C để cài đặt còn trống 30GB...

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

Cấu hình máy mình thì dư sức chạy ứng dụng này: Core2duo E7300 2.66Ghz RAM 2Gb.
Ổ cứng thì cũng dư ổ C để cài đặt còn trống 30GB...

Ô, thế thì mình không biết, sr 8-|. tại thấy cái bảng thông báo nên mới nhờ bạn đưa lên 8-|

linh2911

Có ai giúp mình đc không vậy, seach trên google cũng ra những trường hợp tương tự như mình nhưng cũng không có câu trả lời...:(

shadow141206

CÓ RỒI :)). Mình có search trên mạng, thì thấy có vài bản của SE PC Suite không cài đc trên nền Vista (cấu hình máy bạn mạnh thế, chắc đang sử dụng Vista nhỉ ;;)). Bạn tải SE PC Suite từ link này nhé (có hỗ trợ cho Windows Vista đấy). Chúc bạn vui :D

linh2911

CÓ RỒI :)). Mình có search trên mạng, thì thấy có vài bản của SE PC Suite không cài đc trên nền Vista (cấu hình máy bạn mạnh thế, chắc đang sử dụng Vista nhỉ ;;)). Bạn tải SE PC Suite từ link này nhé (có hỗ trợ cho Windows Vista đấy). Chúc bạn vui :D
ui za mình đang dùng Win XP SP3 mà:D. Cấu hình vậy nhưng vẫn thik XP hơn, Vista nó nặng máy, với lại mình chơi game nên hay để chế độ 16bit nên nhin Vista nó cũng không đẹp lắm

shadow141206

ui za mình đang dùng Win XP SP3 mà:D. Cấu hình vậy nhưng vẫn thik XP hơn, Vista nó nặng máy, với lại mình chơi game nên hay để chế độ 16bit nên nhin Vista nó cũng không đẹp lắm

Hjz, lại ko đc à :(:)(:)((

linh2911

hehe chắc Win XP SP3 nó không hổ trợ nhỉ, chắc phải làm thêm 1 phân vùng cài thêm 1 Win nữa cài xem thế nào mới đc :p. Thank shadow nhiều lắm nhé!

shadow141206

hehe chắc Win XP SP3 nó không hổ trợ nhỉ, chắc phải làm thêm 1 phân vùng cài thêm 1 Win nữa cài xem thế nào mới đc :p. Thank shadow nhiều lắm nhé!

Hihi, mình mới lên trang chủ của Sony và tìm đc cái nài :D

Yêu cầu
Microsoft Outlook 2000 SP-3/2002 SP-2/2003 SP-1/2007
Lotus Notes 5/6/7/8
Microsoft Internet Explorer 6/7
Windows Address Book (Windows 2000 và XP)
Windows Contacts (Windows Vista)
Windows 2000 Pro SP-4/XP Home/Pro SP-2/Windows Vista 32 và 64 bit
Yêu cầu hệ thống:
Dung lượng đĩa cứng trống tối thiểu 1,5GB
Tối thiểu RAM 256MB, 500MHz

Không có Windows XP SP3 !!! :p:p:p

Chắc chỉ còn cách như bạn nói thôi ;;);;);;)

XiaoGui

Ai bảo không cài được. Mình vẫn cài tốt,kể cả trên vista lẫn SP3. Không vấn đề gì cả. Có thể bản đó của bạn bị lỗi. Bạn thử dùng bản 1.5.126 thử xem. Mình cài bản đó rất tốt mà.

linh2911

mình đang dùng bản PC Suite for Sony Ericsson 1.5.26(mới nhất mà), để mình thử tìm bản 1.5.126 xem thế nào!

XiaoGui

mình đang dùng bản PC Suite for Sony Ericsson 1.5.26(mới nhất mà), để mình thử tìm bản 1.5.126 xem thế nào!

Chết chêt,xin lỗi xin lỗi,mình viết nhầm. 1.5.26 chứ không phải 126. Bạn thông cảm.hix. Nhưng mà mình thấy mình cài bản đấy tốt mà. Không có hiện tượng gì cả. Bạn thử down lại bằng link này xem

linh2911

Chết chêt,xin lỗi xin lỗi,mình viết nhầm. 1.5.26 chứ không phải 126. Bạn thông cảm.hix. Nhưng mà mình thấy mình cài bản đấy tốt mà. Không có hiện tượng gì cả. Bạn thử down lại bằng link này xem
hehe mình down bản đó 3 lần rồi nhưng vẫn không cài đc. Cảm ơn XiaoGui nhé!

XiaoGui

hehe mình down bản đó 3 lần rồi nhưng vẫn không cài đc. Cảm ơn XiaoGui nhé!

Thế hả? Thế thì chẳng nhẽ tại Win chăng? Bạn thử dùng bản đó cài trên máy khác xem có được không? Nếu được thì chắc chắn tại win của bạn rồi. Bạn nên cài lại win xem

nguyendoanto

Mấy bạn cài pcsuite làm gì vậy?. UP FW thì dùng ct update tải từ trang soniericsson, còn sao lưu ổ C thì đã có soft nija gì đó ( hình như máy ở tiệm net ko cài dc pcsuite đó)

linh2911

Mấy bạn cài pcsuite làm gì vậy?. UP FW thì dùng ct update tải từ trang soniericsson, còn sao lưu ổ C thì đã có soft nija gì đó ( hình như máy ở tiệm net ko cài dc pcsuite đó)
hihi mình không up FW mà là đồng bộ với PC nên phải cần PC suite. Mình dùng máy nhà mà, máy tiệm net thì liên quan gì đến việc cài và không cài PC suite đc.

lamquangtu

Mình cài SE Pc Suite cho máy PC dùng WinXP SP3 nhưng trong lúc cài hiện lên "Error 1713:pC Suite for SonyEricsson cannot install one of its required products. Contact your technical support group"
Mình đã làm theo các bước như hướng dẫn trong khi cài nhưng thử nhiều lần vẫn không đc

Theo mình đoán thì PC Suite bị xung đột với theme của Windows mà bạn đang dùng, bạn thử chuyển về theme Windows classic (trên màn hình kích chuột phải, properties vào tab theme chọn Windows classic) rồi cài lại xem nhé

viethd

Không cài được PC SUITE

Thắc mắc của mình hơi bị kỳ, và cũng không biết gửi tại đâu, nên đành mạo muội post ở đây, mong các bác thông cảm.
Cái sự cố này đúng là kỳ quặc. Đầu tiên khi cài PC Suite, nửa chừng nó bị lỗi, thế là mình phải remove hết nó đi
Sau đó cài thì nó có thông báo "Please make sure that no Sony Ericsson phone is connected to your computer before proceeding." (thực ra mình đã kết nối điện thoại rồi, không được nên mới ngắt điện thoại ra, remove pc suite để cài lại). Mình ấn "ok theo yêu cầu của nó, sau đó cài được một lát nó hiện ra thông báo sau:
"Setup has detected that a newer version is installed. You must uninstall it before you can continue with the installation. Click ok to close this setup."

rùi sau đó nó kết thúc lun, ko cài pc suite nữa. Mình cũng tìm hoài trong programe và cả phần add or removed programe mà ko thấy cái chương trình pc suite nào còn sót lại.
Bác nào bít lỗi này là lỗi gì ko? Và cách xử lý ra seo? Chỉ giùm mình với.
Cám ơn các bác trước. Hy vọng ko bị dell bài, các bác nhẹ tay thì move nó vào đúng chỗ giùm với :(

shadow141206

Bạn dùng your uninstaller 2008 để remove sạch sẽ bản PC Suite cũ, sau đó hãy cài cái mới lên !!!

P/S: anh Hiếu làm ơn move thread này về đúng chỗ dùm em nhé, em không move đc :p:p:p Thanks anh :D