• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

cakiem123

Trước dùng rom mới nhất của TranMinhMan và nhận thấy bản rom đó chạy nhanh, tốt, nhiều tiện ích, đẹp. Nhưng điểm yếu nó là nhanh hết pin.
Còn hiện tại mình đang dùng bản rom WM6.5 Lite của bajok! . Rất nhẹ và rất ít hao pin. Anh em thử xem sao nhé.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=549804

Mình Cũng đã đang dùng Room này đồ họa thì đệp nhưng bác phải xem lại đi tốn Ram lắm nhẩt là mấy Room M2D, chậm nữa, và khi cài Skyfire lên thì bị tình trạng tự tắt nguồn

ilyabc

Đèn Light của Atom Life luôn sáng

Điện thoại mình vẫn xài bình thường nhưng đèn Light thì luôn sáng, có lúc tắt, lúc thì sáng mờ luôn. Không biết bị phần cứng hay phần mềm, ACE giúp mình với.

minatour

Xem TIVI 3G Vinaphone trên O2 Atom Life thế nào?

có ai biết cài 3G của mạng Vinaphone để xem tivi,truy cập web như thế nào.xin chỉ mình.hình như nó đòi cài Real Player thì phải.còn nó kiêu tải MobileTV client v.1.0.3 để làm gì luôn?

cakiem123

Atom life lỗi khi cài font

Mình mới up Room của bac Bajok trên xda-deverloper khi cài font tieng việt vào có lỗi là khi mở đọc sách thì có sọc đen, mở tap thì chữ lại mất net, có pác nào có cách khắc phục không nhỉ, chứ thế này ko đọc sách được.:-?

QuangThang89

Well-Known Member
Mình mới up Room của bac Bajok trên xda-deverloper khi cài font tieng việt vào có lỗi là khi mở đọc sách thì có sọc đen, mở tap thì chữ lại mất net, có pác nào có cách khắc phục không nhỉ, chứ thế này ko đọc sách được.:-?

HR rùi cài lại thử xem, hoặc bạn down load cái này về, giải nén rùi copy 2 file trong đó vào thư mục \windows, SR và thưởng thức

nhat_hanh

mình cũng dùng atom life nhưg cũng chịu luôn k biết cách cài 3g như thế nào cả>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

khong_co_ai

Active Member
Bác nào có Clean ROM cho 6.1 cho Atom Life xin share cho em với

Em cũng đang muốn có bản ROM cho 6.1 cho Atom Life sao cho dung lượng trống RAM nhiều. chạy mượt, it hao PIN. Bác nào có thi link cho em xin nhé. Cảm ơn nhiều.
Vì em mới chuyển từ máy Atom (thường) sang Atom life mà. Bản đang cài sẵn trên máy là WM6.5 hao pin tệ quá. Vả lại có nhiều ứng dụng trong đó em không cần dùng bao giờ cả, cái em cấn thì nó lại không có.

khong_co_ai

Active Member
Không có Pro nào có ý kiến gì sao. Nếu bác nào cook được WM6.5 clean sài cũng tốt. Atom life không còn mốt nữa nhưng còn nhiều người dùng mà. Thằng này RAM ít quá trời.

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn muốn xài bản 6.1 clean thì bạn nên dùng bản Core 19971 của mod Trần Minh Mẫn, còn muốn xài Wm6.5 thì phải chấp nhận tốn pin thôi, điểm yếu con này là pin và ram mà

cakiem123

em tìm ja rồi là jo lỗi font khi gở bỏ và cài lại = font khác thì ok heeeeeeeeeeeeee

cakiem123

AL tự động tắt mấy!

Máy em tự nhiện jao này tự nhiên tắt máy mà pin còn hơn 40%, có khi tự động tắt có khi đang thực hiện cuộc gọi tắt, có khi thực hiện xong quộc gọi tắt . em đã thử up lại Room, HR lại nhưng vẫn bị có bác nào bị như em không ? chỉ em với

cakiem123

bác ơi em thủ up lại Room 6.1 thì hết hiện tượng đó, nhưng đang dùng 6.5 bi joo về 6.1 chán quá :(

mars_huce

Atom life mình đang dùng 3g rất tốt. Bạn cài đặt 3g theo hướng dẫn của các mạng sau đó cài đặt Network wizard để tự động cài đặt cấu hình máy là ok thôi.