• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

blackdoor

Manager
@khangbeo49cg:
Bạn sử dụng chức năng Band Select để chọn sóng GSM mặc định. Thông thường Band Select có trong Settings->Connection.

vanthu

Xin giúp: Màn hình Atom Life bị mờ

Không hiểu sao máy của mình dùng một thời gian (cũng rơi vài lần) thì tự nhiên màn hình lúc mờ, lúc rõ, thi thoảng dùng nóng máy thì khởi động lại màn hình lại rõ, Các bác xem hộ xem là phần mềm hay phần cứng. Em chưa thử uprom qua cable, có bác nào chỉ hộ em uprom qua cable luôn. Thanks!!!!

PhamQuang

Manager
Không hiểu sao máy của mình dùng một thời gian (cũng rơi vài lần) thì tự nhiên màn hình lúc mờ, lúc rõ, thi thoảng dùng nóng máy thì khởi động lại màn hình lại rõ, Các bác xem hộ xem là phần mềm hay phần cứng. Em chưa thử uprom qua cable, có bác nào chỉ hộ em uprom qua cable luôn. Thanks!!!!

Rơi vài lần chắc do va đập nên lỏng chân cáp màn hình thôi.
ROM hay phần mềm nào mà chữa được bệnh này??? Nếu bạn không thành thạo, hãy tìm cửa hàng nào đó nhờ họ tháo máy ra, kiểm tra lại các chân cáp xem sao.

vanthu

mình vừa uprom qua cable rồi không được. Cũng đã tháo ra kiểm tra chân cable màn hình cũng không được. chắc phải mang thợ lắp ráp lại thui.

truongloc1989

Màn Hình Atom bị rung giật!

Tội nghiệp cho con Atom nhà em,hum bữa bị sọc,em chạy đi thay hồi sức liền cho em nó.Thay màn hình dc khoảng 1 tuần nay thì có tình trạng lâu lâu nó bị rung giật,giống như màn hình vi tính lúc mà mình chỉnh lại độ phân giải đó các anh,rung khoảng 5s thì hết,1 ngày bị 1 hay 2 lần...cái đó có bình thường ko các anh?Có cần đi bảo hành cho người ta xem lại ko?Tuốt bên 3/2 xa quá nên em cũng ngán...mong tin các anh.Thank các anh nhiều lắm!

hunglangtu87

Cần giúp đỡ 1 số vấn đề của atom life!!!!!!!!!!!!

minh có con atom life nhưng loa của nó rất bé, nhất là khi nghe nhạc, mình đã thử cài pm nghe nhạc khác cũng ko được. bạn nào có thể chỉ mình cách khấc phục được ko!
Máy mình dùng WnMo 6.5. cho mình hỏi luôn là sao cái home screen của winmo 6.5 của mình ko giống như các bản rom khác, mà nó vẫn như wi 6.0 vây, có cách nào dổi được ko? Thank!

ronta

minh có con atom life nhưng loa của nó rất bé, nhất là khi nghe nhạc, mình đã thử cài pm nghe nhạc khác cũng ko được. bạn nào có thể chỉ mình cách khấc phục được ko!
Máy mình dùng WnMo 6.5. cho mình hỏi luôn là sao cái home screen của winmo 6.5 của mình ko giống như các bản rom khác, mà nó vẫn như wi 6.0 vây, có cách nào dổi được ko? Thank!

âm thanh bé thì bạn vào O2 solfware--->>>Equalizer--->>>kéo mấy thanh đó lên cao(cao quá sẽ bị rè), sau đó chỉnh bass lại tùy theo ý thích của bạn...

vấn đề home screen thì bạn vào setting--->>>home--->>>items--->>>kick vào window default, sao đó thoát ra màn hình xem thử, nếu ko có thì bạn cài bản ROm khác xem thử nhé^^ thân

duylong187

Bạn làm thử như ronta chỉ, nếu không được thì tiến hành thay loa là máy nghe ngon lành thôi. Mình đã có bài hướng dẫn cách thay loa ở diễn đàn rồi đó bạn.

ronta

Bạn làm thử như ronta chỉ, nếu không được thì tiến hành thay loa là máy nghe ngon lành thôi. Mình đã có bài hướng dẫn cách thay loa ở diễn đàn rồi đó bạn.

uhm đúng đó...con atom life mình nghe nhạc hay lắm, lúc trước có dùng e63, nếu so sánh thì hơn e63 xa...^^

01686539527

ATOM LIFE UP ROM CÓ VẤN ĐỀ

tình hình là em úp từ 6.1 lên 6.5 em đã làm đúng theo cách:
- Pin trên 70%, thẻ nhớ nhỏ hơn 2G, format FAT16 (trên PC là FAT).
- Battery over 70%, MiniSD is smaller than 2G, format FAT16 (on PC is FAT).
- Download và giải nén với password bên dưới, chép file AL1.DIO vào thẻ.
- Download and extract with the password below, copy file AL1.DIO to MMC.
- Nhấn Record + chọc Reset, buông Reset trước => ***MiniSD Detected*** => chờ 100% máy tự reset là đã có ROM mới!
- Press Record + Reset, leave Reset first => ***MiniSD Detected*** => waiting 100%, Atom Life auto reset and you have new ROM!
nhưng than ôi máy hiện lên 1 số thông số rồi đến dòng chữ:
***MiniSD Detected***. rồi đứng im ru chả thấy chạy dòng %. mà dòng chạy % cũng chả hiện lên. em đã đợi cả tiếng mà vẫn y như thế :-?. ( em dùng thẻ 1GB ). BÁC NÀO BIẾT NGUYÊN DO LÀ GÌ CHỈ EM VỚI Ạ
còn vấn đề nữa ạ:
bootloader là dùng 2 nút : giữ nút Record sau đó chọc rồi nhả reset ra chờ 1 chút. CŨNG CHẢ THẤY GÌ NGOÀI 1 DÒNG TIẾNG ANH MÀU ĐEN

hard reset dùng nút :Giữ Power rồi chọc nhanh vào Soft reset cũng tình trạng như trên .
bác nào giải thích hộ em với ạ

blackdoor

Manager
@01686539527:

Nếu đã vào đến ***MiniSD Detected*** rồi mà không tiếp tục được thì bạn nên đổi thẻ khác để up thử.
Boot Loader của máy bạn hoàn toàn bình thường, không bị sao cả (bằng chứng là đã vào đến dòng MiniSD Detected ở trên). Hard Reset cũng vậy thôi, nút power đương nhiên vẫn sống (nếu không bạn chẳng bật máy được), lỗ reset theo bạn mô tả cũng tương tự.

Nếu cần trợ giúp thêm, bạn liên lạc qua Yahoo nhé, không cần thiết phải mở riêng một topic.

mr_lovely

mới dùng ppc cần giúp đỏ

em mới tậu 1 con o2 atom life nên có 1 số việc cần thắc mắc(nếu pos ko đúng chỗ thì nhờ mod chuyển giùm.đừng del bài em tội nghiệp)

1. khi tắt chuông máy, mún nghe nhạc phải bật lại chuông.như thế rất dễ quên.thỉnh thoảng em lại quên ko tắt sau khi nghe nhạc.vậy em mún hỏi có cách nào để nghe nhạc mà ko cần bật chuông ko???
2. các máy nokia,samsung khi chạm vào màn hình nó rung nhẹ phản hồi.vậy có phần mềm nào làm đc điều này cho ppc ko???em dùng win 6.1
3. cách hiển thị hình ảnh của ppc là hình biểu tượng file ảnh và tên (ở các máy như nokia thì nó hiện 1 ảnh nhỏ rồi chọn vào thì nó chạy slide show) vậy có cách nào để ppc hiển thị như thế đc ko???
4. em dùng opera mini 10 thì xem đc phim online nhưng lại ko vào đc facebook.có cách nào khắc phục ko???

rất cảm ơn sự giúp đỏ của mọi người=D>

QuangThang89

em mới tậu 1 con o2 atom life nên có 1 số việc cần thắc mắc(nếu pos ko đúng chỗ thì nhờ mod chuyển giùm.đừng del bài em tội nghiệp)

1. khi tắt chuông máy, mún nghe nhạc phải bật lại chuông.như thế rất dễ quên.thỉnh thoảng em lại quên ko tắt sau khi nghe nhạc.vậy em mún hỏi có cách nào để nghe nhạc mà ko cần bật chuông ko???
2. các máy nokia,samsung khi chạm vào màn hình nó rung nhẹ phản hồi.vậy có phần mềm nào làm đc điều này cho ppc ko???em dùng win 6.1
3. cách hiển thị hình ảnh của ppc là hình biểu tượng file ảnh và tên (ở các máy như nokia thì nó hiện 1 ảnh nhỏ rồi chọn vào thì nó chạy slide show) vậy có cách nào để ppc hiển thị như thế đc ko???
4. em dùng opera mini 10 thì xem đc phim online nhưng lại ko vào đc facebook.có cách nào khắc phục ko???

AL là dòng máy đã cũ mà bạn đòi hỏi nó như các máy mới của hãng khác ghê quá, vấn đề 1 nếu muốn nghe nhạc mà ko có nhạc chuông thì bạn tap vào hình cái loa, bạn kéo thanh volume bên phải xuống hết là ok, đó là thanh volume của nhạc chuông gọi đến còn cái volume bên trái là volume toàn bộ hệ thống của máy.

Vấn đề 2: rung phản hồi là do nhà sản xuất làm ra theo kiểu đặc trưng của mỗi máy, công nghệ này mới có sau khi AL ra mắt nên việc làm cho AL có công nghệ này là điều ko thể.

Vấn đề 3: việc vào facebook là hiện tượng chung của mạng Việt Nam chứ ko phải riêng gì con AL, nếu trên PC thì bạn chỉ việc đổi proxy còn trên AL ko bít có change đc ko

01686539527

các bác ơi cho em hỏi 1 câu hơi gà ạ :D.
có cách nào để tắt cái đèn báo sóng màu xanh ko ạ. để nó nháy nháy em thấy rối mắt quá :D

TranMinhMan

Super V.I.P
các bác ơi cho em hỏi 1 câu hơi gà ạ :D.
có cách nào để tắt cái đèn báo sóng màu xanh ko ạ. để nó nháy nháy em thấy rối mắt quá :D

Lấy đồ nạy nó ra vứt đi! Hehe.. Đùa đấy!:p
Đó là đặc điểm của O2 bạn àh (và các dòng PPC xưa đều vậy).
Có lần build rom bị lỗi gì đó ko biết, nhưng up xong chạy bình thường nhưng đèn xanh báo sóng chả chớp, đèn đỏ báo tin nhắn (cuộc gọi nhỡ) chả chớp, các mem up xong la ầm ầm..!
Nói chung, bạn thì muốn tắt, người thì thấy nó hay... nói như các lãnh đạo của ta là "đành sống chung với lũ vậy"!:D

ronta

bạn muốn rung phản hồi thì cài solf TouchResponse nhé, bạn tự tìm và down về dùng nhé,chúc vui

cakiem123

Các bác ơi máy của em nó bị mất loa ngoài. khi em đang nghe nhạc = tai nghe thì em rút ja thé mà mất luôn loa ngoài. Em thử remove phần mềm, hardreset mà không được. Có bác nào như em không ???

blackdoor

Manager
@cakiem123:
Bạn kiếm cái tăm bông, thấm tẹo cồn vào, vệ sinh sạch cái lỗ cắm tai nghe ấy xem có hết không.

duylong187

Các bác ơi máy của em nó bị mất loa ngoài. khi em đang nghe nhạc = tai nghe thì em rút ja thé mà mất luôn loa ngoài. Em thử remove phần mềm, hardreset mà không được. Có bác nào như em không ???

Bạn thực hiện thử:
1/ Cắm lại tai nghe vào xem có nghe được không, nếu nghe được thì sau đó tắt nhạc và rút ra thật nhanh để các chấu jack nhả ra cho chế độ loa máy
2/ Nếu vẫn không được thì bạn thay loa theo bài hướng dẫn của mình trên diễn đàn
3/ Trường hợp cắm tai nghe vào mà vẫn không nghe thấy gì thì là lỗi do chấu jak cắm đã bị chạm, bạn phải mở máy và vệ sinh lại các cực tiếp xúc của chân jack vào main sẽ hết.

Lấy đồ nạy nó ra vứt đi! Hehe.. Đùa đấy!:p
Đó là đặc điểm của O2 bạn àh (và các dòng PPC xưa đều vậy).
Có lần build rom bị lỗi gì đó ko biết, nhưng up xong chạy bình thường nhưng đèn xanh báo sóng chả chớp, đèn đỏ báo tin nhắn (cuộc gọi nhỡ) chả chớp, các mem up xong la ầm ầm..!
Nói chung, bạn thì muốn tắt, người thì thấy nó hay... nói như các lãnh đạo của ta là "đành sống chung với lũ vậy"!:D

Mình thì có ý này: lấy tí sơn đen sơn lên cái đèn là xong ..hihi

cakiem123

Bạn thực hiện thử:
1/ Cắm lại tai nghe vào xem có nghe được không, nếu nghe được thì sau đó tắt nhạc và rút ra thật nhanh để các chấu jack nhả ra cho chế độ loa máy
2/ Nếu vẫn không được thì bạn thay loa theo bài hướng dẫn của mình trên diễn đàn
3/ Trường hợp cắm tai nghe vào mà vẫn không nghe thấy gì thì là lỗi do chấu jak cắm đã bị chạm, bạn phải mở máy và vệ sinh lại các cực tiếp xúc của chân jack vào main sẽ hết.

Mình thì có ý này: lấy tí sơn đen sơn lên cái đèn là xong ..hihi
Trắc là do trạm jac tai nghe bác ạ, em cắm tai nghe vào thì vẫn nghe bt. Nhưng sau vài lần như thế nó có loa ngoài nhưng khi đàm thoại người nghe cũng như người gọi chả nghe thấy ji. Cắm tai nghe vào thì đàm thoại bình thường hicccc.