• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

ngocloi85

Vấn đề thứ nhất là do pin bạn hãy tìm và thử với viên pin mới xem còn bị tình trạng đó nữa ko. Vấn dề thứ 2 máy ban nhiều khi ko nhận thẻ rất có thể nhìu khi do chân tiếp xúc bị bẩn, bạn hãy lau sạch chân tiếp xúc của thẻ và thử lại
P\S: Đèn báo sạc và sóng là đèn LED chứ ko phải là đèn Flash nha bạn, thân :)
tất cả đều đúng nhưng mình bổ sung thêm.máy bạn cung có thể lổi phần mềm ,đôi khi vô tình khi test phần mềm máy mình cũng báo hiện tuongj như vậy. đang dùng ngon lành bật máy lên pin báo 1%. rui` có sóng mà gọi không được tưởng bị do pin yếu nên đổi qua xài pin chất luongj cao mà đôi lúc vẩn thấy hiện tượng trên. chán quá up lại rom.xài một thời gian mà ko thấy bị lại.nên mình nghĩ là bị phần mềm.góp ý thui nha!:D

orange_244

Banned
Mình dùng thấy RAM hay bị tụt.Mình dùng pocketplus,nhưng thấy dùng nhièu ứng dụng,dù tắt đi vẫn gây tụt RAM một ít.Nên khoảng 1,2 ngày là RAM còn có 7M.Có bác nào bị không?Do chương trình task hay do dòng máy này thế nhỉ?
Mình đang dùng bản ROM 2140907B2.
dùng chương trình free ram đi bạn! hiệu quả ngay mà:D

mtty

dạ đây là pin em mới mua hôm qua còn pin kia sạc kiểu j cũng ko lên
cho hỏi luôn đèn báo sóng lúc nào nó cũng nháy đền đỏ như có cuộc gọi nhỡ vậy làm sao để hết reset máy mà cũng ko hết là sao??
mong các bác chỉ giáo

orange_244

Banned
cho hỏi luôn đèn báo sóng lúc nào nó cũng nháy đền đỏ như có cuộc gọi nhỡ vậy làm sao để hết reset máy mà cũng ko hết là sao??
mong các bác chỉ giáo
pin mới mua do dể lâu ngày ở tiệm ko xài bạn phải kicks pin để thoát khỏi tình trạng bị trơ pin. dùng xạc ngoài ,tốt nhất là xạc 7 màu kẹp liên tục 8h .sau đó bỏ vào máy xạc xạc tiếp .lưu ý xài xạc rin để xạc nha! con` đèn báo đỏ nhấp nháy là do trong box tin nhắn có tin nhắn chưa đọc. hoặc tin nhắn báo cáo. bạn xóa hết tất cả tin nhắn là ok.

mtty

bạn ơi ko hề có tin báo cáo hay cuoccj gọi nhỡ nào cả mà đền vẫn chỉ nháy đỏ thôi
mà camera của mình cứ bật lên cái là bị treo máy thế mới buồn chứ:(:)(:)(:)((

orange_244

Banned
bạn ơi ko hề có tin báo cáo hay cuoccj gọi nhỡ nào cả mà đền vẫn chỉ nháy đỏ thôi
mà camera của mình cứ bật lên cái là bị treo máy thế mới buồn chứ:(:)(:)(:)((

vấn đề này nghiêm trọng rồi đây!! bootloader up rom mới cho em iu của bạn đi. cách cuối cùng!! ko thì lỗi phần cứng rồi. vác ra tiệm check nha!

QuangThang89

Well-Known Member
mong các bác chỉ giáo
Pin mới thì bạn phải thực hiện quá trình sạc xã 8 tiếng nha
pin mới mua do dể lâu ngày ở tiệm ko xài bạn phải kicks pin để thoát khỏi tình trạng bị trơ pin. dùng xạc ngoài ,tốt nhất là xạc 7 màu kẹp liên tục 8h .sau đó bỏ vào máy xạc xạc tiếp .lưu ý xài xạc rin để xạc nha! con` đèn báo đỏ nhấp nháy là do trong box tin nhắn có tin nhắn chưa đọc. hoặc tin nhắn báo cáo. bạn xóa hết tất cả tin nhắn là ok.
Ko nên dùng sạc khẩn cấp vì như thế sẽ làm pin mau chai và sẽ gây hiện tượng phồng pin mặc dù là pin mới mua.
mà camera của mình cứ bật lên cái là bị treo máy thế mới buồn chứ
Muốn đèn đỏ hết nhấp nháy thì bạn SR máy sẽ hết hoặc bạn tap vào thanh taskbar ở phía trên ngay tại vị trí bên cạnh hình chứ E, vì nhiều khi có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn rất dễ bị ẩn do lúc tin nhắn và cuộc gọi nhỡ đến mà bạn đang chạy 1 ctr nào đó thì sẽ gây ra tình trạng ẩn này, đây là lỗi thường gặp khi dùng phần mềm SPB Mobile Shell.
Về camera, hiện tại bạn đang dùng bản rom nào, ngoài ra do khi vào camera bạn đang chạy nhiều ctr nên sẽ gây hiện tượng treo máy (vì Atom Life ram ít nên rất dễ bị thiếu ram do chạy nhiều ctr), bạn hãy kiểm tra và tắt tất cả ctr rồi hãy vào camera, nếu vẫn bị tình trạng trên thì bạn hãy up rom khác thử xem (hãy thử với rom ship đầu tiên nha), thân :p

mtty

hiệ tượng camera bị như vậy mặc dù mình ko chạy 1 chương trình nào nên có thể ko phải do ram ít mà chắc là do mình dùng phần mềm SPB Mobile Shell nên bị vậy( như bạn nói)
còn hiện tượng nó báo đèn đỏ thì vẫn ko phải vì nếu có cuộc gọi nhỡ hay tin nhắn ẩn thì nó sẽ báo ngay cạnh chữ E như bạn nói nhưng máy mình ko có
hiện mình đang dùng bản extrom EX0917
hardwave: v6
radio al1_klnc2340_070905_rs001
rom: wwe_rc 2140907b2
bác xem thử cho em với
up rom lại ko biết có hết ko nhỉ???
cảm ơn các bác

QuangThang89

Well-Known Member
Như vậy là bạn đang dùng bản rom ship, bạn thử up rom khác xem sao đi, hiện trong box mình có rom Wm6.5 đó, xài rom mới mà vọc cho đã, bạn sang đây tham khảo nha, hoặc bạn có thể dùng rom của T2M (trùm rom AL đó ;)), sang đây để tìm rom của anh Mẫn, chúc vui :)

blovep

Em cũng bị y chang anh mtty.Không hiện % pin, và bị treo camera khi bật lên.Dùng mọi cách :up rom,đổi pin khác,và cả ra tiệm sữa nữa làm báo hại sữa không được mà còn bị mất zin máy,luôn thể anh nào sửa được thì nhắn tin cho em : 0938918688. em sẻ hậu tạ ~_~ bó cả nhà!!!

QuangThang89

Well-Known Member
Em cũng bị y chang anh mtty.Không hiện % pin, và bị treo camera khi bật lên.Dùng mọi cách :up rom,đổi pin khác,và cả ra tiệm sữa nữa làm báo hại sữa không được mà còn bị mất zin máy,luôn thể anh nào sửa được thì nhắn tin cho em : 0938918688. em sẻ hậu tạ ~_~ bó cả nhà!!!
Ko hiện pin ko phải là do rom bạn nha, dùng ctr Advanced Configuration Tool để chỉnh hiển thị pin, bạn đã thử với rom ship chưa, rom ship thì làm sao bị lỗi camera được, thân :)

mtty

rom ship là thế nào bạn có thể giải thíc rõ hơn cho mình đc ko??
nói luôn cả cáh up rom nữa
cám ơn bạn nhiều

QuangThang89

Well-Known Member
Rom ship là rom của nhà sản xuất, rom của nhà sản xuất thường ổn định hơn rom cook, cách up thì bạn tham khảo tại đây, kéo xuống bài của bác Quang đó, thân :)

suvival198

mình mới chuyển từ máy miniS sang AL nên muốn hỏi mấy cái :
pin AT của minh 1500mAh mả nghe nhạc =pocket Music chỉ đc có hơn 3h, như vậy có phải bt ko, vì minh dùng MiniS pin đã chai rồi mà vân đc hơn 5h :| trong khi nếu để chế dộ chờ minh thấy 2 máy đều hao pin ngang nhau, dể qua 1 dêm chỉ mất tầm 5%
t2 là AL khi nghe nhạc pin rất nóng,ko biết có phải vậy mà nó hao nhanh hơn ko,
t3 là nếu nghe nhạc trên bộ nhớ rom vs trên thẻ nhớ thì cái nào hao pin hơn, vì MiniS minh dùng thẻ nhớ , còn AL thẻ có 256 nên mình bộ nhớ máy
:D

QuangThang89

Well-Known Member
mình mới chuyển từ máy miniS sang AL nên muốn hỏi mấy cái :
pin AT của minh 1500mAh mả nghe nhạc =pocket Music chỉ đc có hơn 3h, như vậy có phải bt ko, vì minh dùng MiniS pin đã chai rồi mà vân đc hơn 5h trong khi nếu để chế dộ chờ minh thấy 2 máy đều hao pin ngang nhau, dể qua 1 dêm chỉ mất tầm 5%
t2 là AL khi nghe nhạc pin rất nóng,ko biết có phải vậy mà nó hao nhanh hơn ko,
t3 là nếu nghe nhạc trên bộ nhớ rom vs trên thẻ nhớ thì cái nào hao pin hơn, vì MiniS minh dùng thẻ nhớ , còn AL thẻ có 256 nên mình bộ nhớ máy
Thứ nhất: do AL xài chip tốc độc cao 624mhz nên rất hao pin so với các dòng khác mặc dù dung lượng pin zin của máy là 1530mAH.
Vấn đề thứ 2: Do máy tiêu thụ điện năng nhiều nên chuyện nóng pin rất bình thường, chưa kể khi vào Wifi cường độ nóng pin còn cao hơn nữa.
Vấn đề cuối cùng: Nghe nhạc trên thẻ nhớ hay trên bộ nhớ máy đều như nhau cả, ko có cái nào tiêu hao pin nhiều hơn cái nào.
Giải pháp khắc phục pin nhanh hết: Mua 1 cục pin dung lượng cao :)), dung lượng 3200mAH (chờ hơn 3 ngày, dùng liên tục được hơn 6h)
Thân :)

dongnhat

AL bị chậm

máy huynh cho mình hỏi dạo này sao Al của mình chậm như là treo máy vậy, tôi vào start/settings/system/memory/running programs tắt tất cả chương trình đang chạy rồi mà máy vẫn chậm. Có cách nào làm máy nhanh hơn không? Thanks

xuandung11a2

Well-Known Member
máy huynh cho mình hỏi dạo này sao Al của mình chậm như là treo máy vậy, tôi vào start/settings/system/memory/running programs tắt tất cả chương trình đang chạy rồi mà máy vẫn chậm. Có cách nào làm máy nhanh hơn không? Thanks
Bác xem lại bộ nhớ trong của máy hoặc dùng Pocket Hack Master để OC.Up rom khác cũng là 1 cách hay.

QuangThang89

Well-Known Member
Bạn cho mình biết hiện bạn đang dùng bản rom nào được ko, nếu rom của PV thì do 1 số file rác làm chậm máy đó, bạn dùng ctr quét rác là ok, còn nếu bạn xài rom WM6.5 thì do thiếu ram nên mới thế, SR sẽ hết
Bác xem lại bộ nhớ trong của máy hoặc dùng Pocket Hack Master để OC.Up rom khác cũng là 1 cách hay
AL tốc độ 624mhz rồi thì cần gì phải OC nữa bạn ;)

LuongQuang

Super V.I.P
Có nhiều lý do cho tình trạng này. Giờ chỉ có thử để loại trừ dần:

- HardReset
- Kiểm tra tính tương thích của phần mềm có cài trên máy
- Up ROM khác...

Nễu vẫn không khả dĩ thì xem phần cứng rồi! :-??

Move vào khu vực chung nhé!

dai_atomlife

font thư pháp mặc đinh hệ thống

tình hình là mình coppy một số font thư pháp bỏ vào thư mục fon trong window, giờ chát bằng IM+ nó cứ hiển thị font thư pháp. nhấn vào
task manager của HTC nó cũng báo tên các chương trình chạy ẩn bằng font thư pháp
mình đã vào word chỉnh lại vẫn không đc,
khi soạn word thi ok ko vấn đề ,chon fon nào cũng dc
các hiển thị fon khác vẫn tốt.
bạn nào biết cách khắc phục,hướng dẫn mìnhvới nhé. thanks trước các bạn.