• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

QuangThang89

Well-Known Member
Chỉ còn 1 cách đó là HR máy thui bạn àh, vì do bạn chép đè chứ ko sử dụng file cài đặt, nếu bạn sử dụng file cài đặt thì chỉ việc remove nó đi là ok, thân :)

tình hình là mình coppy một số font thư pháp bỏ vào thư mục fon trong window, giờ chát bằng IM+ nó cứ hiển thị font thư pháp. nhấn vào
task manager của HTC nó cũng báo tên các chương trình chạy ẩn bằng font thư pháp
mình đã vào word chỉnh lại vẫn không đc,
khi soạn word thi ok ko vấn đề ,chon fon nào cũng dc
các hiển thị fon khác vẫn tốt.
bạn nào biết cách khắc phục,hướng dẫn mìnhvới nhé. thanks trước các bạn.

Bạn thử dùng font change tại ĐÂY xem sao

suvival198

hjx, máy mình tự nhiên gần dây ko báo sô gọi đến, số lạ toàn unknow, làm sao để cho nó hiên số vây 8->

poison071089

Mình mới lấy 1 cây atom life! Rom 6 của MGW đó RC2140907B2
Mà sao nó yếu thế ?
Chạy WMP thôi mà ra ngoài mở menu giật giật, không bật được gì nữa vì bật sẽ giật tung!
Thấy ram vẫn free 11mb mà !
Cho hỏi do rom, hay do con này nó thế ! Gọi gì là đa nhiệm nữa ? Thỉnh thoảng đang chạy lại bị tắt ngúm nữa !Đã hardreset rồi !
K bít up bản 6.1 có đỡ hơn k?
Posted via Mobile Device

QuangThang89

Well-Known Member
Mình mới lấy 1 cây atom life! Rom 6 của MGW đó RC2140907B2
Mà sao nó yếu thế ?
Chạy WMP thôi mà ra ngoài mở menu giật giật, không bật được gì nữa vì bật sẽ giật tung!
Thấy ram vẫn free 11mb mà !
Cho hỏi do rom, hay do con này nó thế ! Gọi gì là đa nhiệm nữa ? Thỉnh thoảng đang chạy lại bị tắt ngúm nữa !Đã hardreset rồi !
K bít up bản 6.1 có đỡ hơn k?
Posted via Mobile Device
Bạn vào Setting\Memory xem có còn chạy ctr ẩn nào nữa ko, vì rom ship ko có tích hợp Task Manager nên khi bạn tắt 1 ctr thì nó vẫn còn chạy ẩn => free ram 11MB. Vì khi chạy WMP thì chỉ tốn trên dưới 3MB ram thui, làm gì mà tốn nhiều đến thế ;)
Bạn nên úp bản rom gốc 6.1 xem thế nào rồi mới tính tiếp được!
Bạn kiếm đâu ra bản rom ship WM6.1 cho AL vậy :))=)), vui lòng chỉ cho mình được ko :))=))

kids_11122000

Nếu dùng AL ở kvực sóng chập chờn đảm bảo Pin của các pác sẽ tụt đến chóng mặt, con AL em dùng ở trên núi do nó thường xuyên fải dò sóng nên 100% tụt xuống 20% chỉ khoảng 1-2h thôi à (vụ này mới fát hiện do em đi ctác trên núi) ==> kác pác KV3 không nên dùng AL : ha ha ha:)):)):|

kids_11122000

ở Hà Lội chỗ lào UP ROm cho AL vậy, các pác cho em địa chỉ em đến kái.em vẫn dùng WM 6, ROM: WWE_RC2150507B1 (kái này là bản cũ hã??).

BraDo

ở Hà Lội chỗ lào UP ROm cho AL vậy, các pác cho em địa chỉ em đến kái.em vẫn dùng WM 6, ROM: WWE_RC2150507B1 (kái này là bản cũ hã??).
WM6 là cũ rồi. Tự up ROM dễ lắm, đi ra tiệm làm gì cho tốn tiền ;). Bạn wa đây tham khảo cách thực hiện http://pdaviet.net/showthread.php?t=19503.

Sau đó vào đây chọn cho mình bản ROM WM6.1 hay 6.5 ưng ý để up
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=248. Chúc vui.

poison071089

Bạn nào có soft thay đổi cho WM6 có giao diện Touch không ? Mình dùng WM6 của MGW thấy ổn nên không mún bỏ, mà thực chất do cái thẻ nhớ không có up được rom,ngại đi kiếm thẻ ! Đưa cho bà chị dùng thì chọt chọt bằng bút bà không khoái !Mình có down 1 bản gì đó 12mb của 1 trang nước ngoài nhưng cài xong bảo touch vào màn hình để chạy thì touch mãi không chạy được !
Bạn nào có bản nào ổn với WM6 thì giúp mình nha !
Posted via Mobile Device

QuangThang89

Well-Known Member
WM6 thì hiếm có touch lắm bạn àh, bạn up lên Wm6.5 đi, touch từ đầu đến cuối :D

tuandat1611

Có bác nào chỉ em sao cái AL của em ko sync đc với máy ko:(, máy em cài win 7 RC, còn AL dùng bản WM 6.5 build 8. Sync nó toàn báo lỗi này là sao Exchange ActiveSync has encountered an error :(. Ai giúp em với:((

poison071089

WM6 thì hiếm có touch lắm bạn àh, bạn up lên Wm6.5 đi, touch từ đầu đến cuối :D
Thế nhờ bạn tư vấn xem quả rom 6.5 hay 6.1 nào touch được mà ổn định trong mười mấy bản beta được không? Cái nào còn khá ram ấy !
Mình sợ nhất up lên rồi đến nghe nhạc cũng giật !

Posted via Mobile Device

orange_244

Banned
tất cả các bản rom 6.5 touch đều rất nhẹ ít tốn pin dù rất mựợt ,tuy nghe nhạc giật, nhưng có thể dùng core player (bản mới nhất) để thay thế cho media player là oki!:D

QuangThang89

Well-Known Member
Thế nhờ bạn tư vấn xem quả rom 6.5 hay 6.1 nào touch được mà ổn định trong mười mấy bản beta được không? Cái nào còn khá ram ấy !
Mình sợ nhất up lên rồi đến nghe nhạc cũng giật !
Cái này bạn hãy thử up và cảm nhận, vì mỗi người có 1 cảm nhận riêng nên mình ko nói trước được, thân :)