• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY ATOM LIFE

poison071089

Máy mình khi đang chơi game mà có cuộc gọi đến rất hay bị cheo!
Và có khi bình thường có cuộc gọi nhấn nghe mà không được ! Điên với thằng AL này quá , sao lại trang bị rom lớn mà bỏ quên cả ram thế hả trời !
Posted via Mobile Device

QuangThang89

Well-Known Member
O2 có cái dở ở chỗ đó, tốc độ thì cao nhưng ram thì lỡm, vì như vậy O2 mới dễ bị HTC qua mặt :D

poison071089

O2 có cái dở ở chỗ đó, tốc độ thì cao nhưng ram thì lỡm, vì như vậy O2 mới dễ bị HTC qua mặt :D

Đâu , O2 là thương hiệu thôi ! Còn máy hầu như do HTC làm hết mà bạn !

Posted via Mobile Device

QuangThang89

Well-Known Member
Đúng là như vậy, hầu hết máy O2 đều do HTC sản xuất, chỉ có dòng Atom là do Quanta sản xuất, sau này HTC đứng dậy nhờ những máy có cấu hình tương đối mạnh nên đã dần lấy lại thị trường từ tay O2, còn O2 bây giờ đã được MWG mua lại những ko hơn đc HTC đấy thôi, vài lời :)

poison071089

Mình mún mua miếng dán màn hình cho AL mà không bít ở đâu bán loại tốt ! Ai bít chỉ mình với ! Ở hà nội nhé ! Bít giá bn lun thì tốt quá !
Posted via Mobile Device

QuangThang89

Well-Known Member
Mình mún mua miếng dán màn hình cho AL mà không bít ở đâu bán loại tốt ! Ai bít chỉ mình với ! Ở hà nội nhé ! Bít giá bn lun thì tốt quá !
Posted via Mobile Device

Ở Hà Nội thì bạn đến Nhật Cường kìa, mình thấy shop mobile đó lớn nhất Hà Nội rồi đó, những chuyện này bạn nên dùng chức năng pm để tránh loãng topic thì hay hơn, thân :)

tuandat1611

Quangthang đang onl hả, cho bạn hỏi tí. Cái atom của mình bị lỗi kiểu gì ấy, cắm sạc vào thì đèn led nháy sang đỏ cái rồi lại nhấp nháy xanh như bình thường. Pin thì vẫn có biểu hiện đang sạc ( có biểu tượng mũi tên đi lên trong cục pin icon) nhưng chả thấy lên gì cả:( thế là bị lỗi sao nhỉ:| giúp mình với!

QuangThang89

Well-Known Member
Quangthang đang onl hả, cho bạn hỏi tí. Cái atom của mình bị lỗi kiểu gì ấy, cắm sạc vào thì đèn led nháy sang đỏ cái rồi lại nhấp nháy xanh như bình thường. Pin thì vẫn có biểu hiện đang sạc ( có biểu tượng mũi tên đi lên trong cục pin icon) nhưng chả thấy lên gì cả:( thế là bị lỗi sao nhỉ:| giúp mình với!

Bạn hãy thử xả sạch pin rồi cắm sạc, nếu pin vẫn lên thì là do đèn báo còn nếu ko lên thì do pin, chúc thành công :)

tuandat1611

Mình thử kệ đèn báo, vẫn cắm sạc, mấy tiếng sau bỏ ra vẫn thấy pin chả lên đc tí nào. Mình vào soạn tin nhắn, soạn xong ra lại thấy pin đã 99%:D chả hiểu gì cả. Chắc pin vẫn lên, do đèn báo thôi:D.

HuynhThanh

Mình thử kệ đèn báo, vẫn cắm sạc, mấy tiếng sau bỏ ra vẫn thấy pin chả lên đc tí nào. Mình vào soạn tin nhắn, soạn xong ra lại thấy pin đã 99%:D chả hiểu gì cả. Chắc pin vẫn lên, do đèn báo thôi:D.

Tình trạng như dzậy bạn thử Hard Reset xem sao. Lúc trước mình xài AL cũng từng bị như dzậy HR thì ok liền!

tuandat1611

thôi em cứ để thế, HR lại cài lại phần mềm mệt lắm:( Mà bác bán sdt ko:D, em thich viettel lại tí tiền, bác để em số sau nhé:))

hiepaut

AL bị tắt nguồn lúc 70%pin, soft rset ko được

Các bác cho em hỏi sao tư dưng con Al của e thường bị tắt nguồn khi pin còn 70% và em soft rset mấy lần ko khởi động được. cắm sạc vào thi khởi động ok bình thường. Các bác giúp em với, hellllpp:((

LuongQuang

Super V.I.P
Pin bị chai rồi! Kiếm viên pin khác xem còn bị không nhé!

Vấn đề này đã bàn khá nhiều, chịu khó tham khảo và không mở topic để hỏi thế này nhé! Đã move vào đúng khu vực!

tuandat1611

Máy của em đã thử HR, sao vẫn bị lỗi đèn led khi cắm sạc nhỉ:( đèn led vẫn nhấp nháy xanh lá cây như bình thường trong khi biểu tượng cục pin vẫn báo đang sạc:( mà sạc mãi thấy trả lên gì cả. cắm cả đêm sáng mở ra vẫn từng ấy %, ko thấy đầy, nhưng chạy chương trình gì đấy ra thì lại thấy pin 90% trở lên:(. Thế là sao nhỉ:|

QuangThang89

Well-Known Member
Máy của em đã thử HR, sao vẫn bị lỗi đèn led khi cắm sạc nhỉ:( đèn led vẫn nhấp nháy xanh lá cây như bình thường trong khi biểu tượng cục pin vẫn báo đang sạc:( mà sạc mãi thấy trả lên gì cả. cắm cả đêm sáng mở ra vẫn từng ấy %, ko thấy đầy, nhưng chạy chương trình gì đấy ra thì lại thấy pin 90% trở lên:(. Thế là sao nhỉ:|

Nguyên nhân là do mạch báo pin của pin bạn bị trục trặc, bạn hãy thử với 1 viên pin khác xem còn bị như thế nữa ko, nếu ko bị thì do pin còn nếu vẫn bị thì do máy, thân :)

tuandat1611

thế nếu do máy thì sửa thế nào bi giờ quangthang ơi:(. Bị do máy rồi, tớ thay pin vẫn bị:D

QuangThang89

Well-Known Member
thế nếu do máy thì sửa thế nào bi giờ quangthang ơi:(. Bị do máy rồi, tớ thay pin vẫn bị:D

Vụ này thì mình pó tay nè :D, mình chỉ bít về phần mềm thôi còn phần cứng thì mình mù tịt :((, nếu bạn ở SG thì đem đến của hàng S.Mod Batkid để anh ấy kiểm tra xem, chúc may mắn :)