• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP iPAQ

nhandata

Tôi xài Hx 4700 3 năm, backup battery chắc đã chết. Sau soft reset, máy báo "Backup battery very low" khi còn WM2003se, tôi vừa up lên WM5, máy vẫn báo như vậy.

Tôi ở tỉnh Long An, không biết chổ thay pin, có pin thay hay không? làm sao cho máy không còn báo như vậy? Để pin hư có làm hại máy? cần lấy ra không? tự lấy pin ra có được không?
Xin các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp!

hoangduc10

Em mới tậu được 1 cây Hx4700 ROM gốc 2003, em muốn up ROM 2005 mà tìm mãi chả thấy link nào còn sống. Bác nào biết hoặc có giúp em vụ này với. Em cảm ơn nhiều!

hung_mtuci

Em mới tậu được 1 cây Hx4700 ROM gốc 2003, em muốn up ROM 2005 mà tìm mãi chả thấy link nào còn sống. Bác nào biết hoặc có giúp em vụ này với. Em cảm ơn nhiều!
Trả lời kèm theo trích dẫn này
Các bản ROM mới được up lên diễn đàn thường xuyên bạn chịu khó để ý là thấy. Có điều nhiều quá nên chả biết bản nào chạy ổn định nhất cả.
Hôm rồi cũng vừa up Rom mới vào máy xong cái cảm ứng bị chập chờn luôn.
Các bác có kinh nghiệm chia sẻ với bon em xem bản Rom nào chạy ổn định với.

minhvuong

CẢM ƠN Taki7610 !

MÁY MÌNH BỊ GỬI TIN NHẮN KHÔNG ĐƯỢC ,GỌI ĐIỆN NGHE RẤT RÈ VÀ HÚ BÊN NGƯỜI NGHE VẨN VẬY CÁC BẠN GIÚP MÌNH NÓ BỊ HƯ GÌ HP6965

duongtran

có bác nào làm rom cho con HP IPAQ 6515 lên Win5 không ạh em thấy ít người dùng
HP quá em muốn tìm phần mềm trong diên đàn mà khó quá rom của em đang dùng là Win3 ít ứng dụng quá có bác nào giúp em với

vu_cuong

có bác nào làm rom cho con HP IPAQ 6515 lên Win5 không ạh em thấy ít người dùng
HP quá em muốn tìm phần mềm trong diên đàn mà khó quá rom của em đang dùng là Win3 ít ứng dụng quá có bác nào giúp em với

Có thể khẳng định hp 6515 không có ROM WM5. Ứng dụng trên WM2003SE cũng rất nhiều đấy, bạn chịu khó tìm xem, trở ngại đáng kể là 6515 có màn hình 240x240 thôi.

huynhthai

ban nào giúp mình voi con hp6925 cua mình sau nó kì quá ha.sài thi bình thường nhưng mà cái alarms cua minh no cu báo hoài mà kh the tat đươc.khởi động máy lại vẩn cứ báo kh biết cách khác phục bạn nào biết chỉ mình với

horkbajir

bạn cài SK Tools rồi quét xem có cái Notifications nào trùng lặp không nhé

ChuHuyHoan

Well-Known Member
ban nào giúp mình voi con hp6925 cua mình sau nó kì quá ha.sài thi bình thường nhưng mà cái alarms cua minh no cu báo hoài mà kh the tat đươc.khởi động máy lại vẩn cứ báo kh biết cách khác phục bạn nào biết chỉ mình với

Bạn có cài PM nào báo thức không có thì remove đi xem hết không nhé!!!

lioner

Giúp em voi cái Hp 6365 cua em khi xai lâu lâu bi lổi mất thẻ nhớ phai reset may lần mới được

demonntl

Active Member
em có con rx1955 mà nó tiếng hàn - có cách nào up cho em nó cái rom tiếng anh ko ạ ?

demonntl

Active Member
Bạn thử áp dụng phương pháp sau:
- Tải RON tiếng Anh về.
- Nhớ là Extract cả ROM tiếng Anh và Trung ra 2 thư mục riêng.
- Chạy Tool Up ROM tiếng Trung.
- Đến bước Tool đòi nhấn Update đó thì tạm dừng lại.
- Vào thư mục ROM tiếng Anh copy file ROM ra đè vào thư mục ROM tiếng Trung.
Sau đó hãy nhấn Update.

cho em hỏi - con ppc tiếng hàn của em chưa có 1 bản rom mới nào thì làm sao ạ ? ko thể dùng cách chép vì ko có rom tiếng hàn mà dow

eragon8687

Em có em HP 6515 bị bệnh.Em Hp 6515 của em bây h người khác gọi đến nói thì em nghe nhưng em nói thì người ta không nghe, còn em gọi đi thì em nói người ta không nghe mà người ta nói em cũng không nghe . Nhắn tin cũng không được , báo sent nhưng người kia không nhận đc tn. Người khác gửi tn đến cũng không nhận được . Bác nào bị tình trạng này chưa ah. Bác nào biết cách sửa chỉ em với hoặc biết địa chỉ nào uy tín sửa được chỉ giúp em
Em ở HN số phone : 01689936668
Cảm ơn các bác

coty

Con HP rw6828 của tui sau khi up rom W6.1 xong ko sync được với PC nữa, mặc dù đã cài lại activeSync 4.5 rui`. Pac nào có cách khắc phục chỉ giáo cho tui với.

gialang78

mình có con HP 6915 mới xách về.đang xài ngon lành tự nhiên bây giờ báo no GSM.mình cũng đã thử up rom lại nhưng ko có bản rom gốc.a chị nào có cách nào hay thi giúp mình với.nếu có bản rom gốc thì cho mình xin.thank các bác,các chú..
email yahoo: thaitran231278
mình mới viết bài lần đầu nếu có lộn khu vực mong các a chị chuyển lại dùm.thank.

hoalam

Cho mình hỏi con HP iPAQ rx1950 thuộc dòng này? Các bạn có rom WM 6 của dòng này cho mình xin với!!!

BinBoo

Em cũng dùng con HP ipaq 612c
Máy em nguyên bản tiếng Nhật, up rom 1 bản lên thành tiếng ANH, em cũng ko biết bản nào. Nhưng có vấn đề là pin mà cứ dưới 20% là khi có người gọi đến là máy tắt ngủm luôn (nếu ko để rung), phải tháo pin ra rồi bật lại mới được... Còn nếu để rung thì nó rung nhẹ ơi là nhẹ và màn hình tắt ngúm, bên đầu dây bên kia vẫn đổ chuông. nếu mình ấn vào nút bật màn hình lên thì nó rung mạnh và ko dứt...
Các bác có biết lỗi này là lỗi gì không. Do rom hay là do pin của máy nhỉ các bác nhỉ.
Giúp em với nhé