• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HP iPAQ

conco7

mấy pro giup voi. Tớ làm mất cái dây nối vào cái pocket rồi. May pro bik noi nào bán cable sync ở tphcm hok chi minh voi. THANKS nhiu!!!!!

lep

Chào mọi người, em là mem mới.

Em đang sài con hp 6325. không biết pin bị chai hay không,em sạc pin thì 100%, rút ra không sạc nữa thì máy nó báo là pin yếu rùi nó tắt ngúm lun,gắm 1 sạc vô thì dùng bình thuờng. em ko biết nó bị chai pin hay là hư hỏng j

Mong các anh giúp em. thanks

huysmall

Chào mọi người, em là mem mới.

Em đang sài con hp 6325. không biết pin bị chai hay không,em sạc pin thì 100%, rút ra không sạc nữa thì máy nó báo là pin yếu rùi nó tắt ngúm lun,gắm 1 sạc vô thì dùng bình thuờng. em ko biết nó bị chai pin hay là hư hỏng j

Mong các anh giúp em. thanks

hiện tượng của bro là dấu hiệu pin đã chai.

vuquy2204

Mình đang sử dụng HP rw 6828, máy sau khi bị hết pin, sạc lại thì mở không lên nữa. Lúc trước cũng có vài lần như vậy nhưng tháo pin ra rồi lắp vô là khởi động được. Nhưng lần này có vẻ giống như out luôn.
Các bạn có cách nào giúp mình cứu nó không? Mình đã thử HR hoặc BL đều không được?

Thanks nhiều

huysmall

Mình đang sử dụng HP rw 6828, máy sau khi bị hết pin, sạc lại thì mở không lên nữa. Lúc trước cũng có vài lần như vậy nhưng tháo pin ra rồi lắp vô là khởi động được. Nhưng lần này có vẻ giống như out luôn.
Các bạn có cách nào giúp mình cứu nó không? Mình đã thử HR hoặc BL đều không được?

Thanks nhiều

Nếu ở TPHCm thì bro ghé sang bên Huy test thử.
163/10 Thành Thái, P.14, Q.10, TPHCM

nuhonngatngay8x

mình mới sử dụng HP 6915, nhưng bàn phím bị lỗi ký tự, gõ chữ này lại ra chữ khác (vd: gõ A thì ra P...), bạn nào chỉ mình cách khắc phục với! Thanks trước nhé... please

lehung75

các pro ơi tôi mới tậu chú hp hw 6915
chưa cài đc GPS và không biết dùng phần mềm MAP nào chạy cho máy này và dùng đc gps tìm đường không các bác. Pro nào đã từng sử dụng nó rồi thì chỉ giáo tôi với. thanks các pro đã đọc

chuyen

Chào các bác! Trước đây em dùng HP4700 với ROM W2003 và không phải than phiền gì về tốc độ cũng như sự ổn định khi chạy các ứng dụng. Do bị mất cắp nên em đã mua 1 chiếc HP4700 khác. Tuy nhiên chiếc này đã được up ROM lên WM6.1 - CE OS 5.2.19716 (Build 19716.1.1.0 PV). Vấn đề rất khó chịu em đang gặp phải là mỗi khi lướt web, máy chạy ì ạch và rất hay treo khi vào các website có nhiều ảnh. Mỗi lần như vậy em đều phải soft reset thì mới có thể tiếp tục truy cập internet lại được. Cách làm này làm cho em rất nản vì phải chờ đợi máy reboot và cũng chỉ chạy được 1 lúc rồi lại phải soft reset.:(

Em rất mong các bác chia sẻ kinh nghiệm khắc phục vấn đề trên ạ.

Sau nhiều lần up rom các bản khác nhau, thì lại quay về với bản ROM 2003 vì tốc độ và sự ổn định.

atn831

Chao cac pro !minh moi mua con hp6828.cho minh hoi cac bac,may e co the cai giao dien nhu iphone dc k?

huynhthai

bạn nào biết cài MMS cho Hp6925 kh hướng dẫn cho mình với mình đang sài nhưng kh biết cài sau nữa

tungk38h

HP data messenger chỉ dùng 3G thôi! 2G không thực hiện cuộc gọi không sms được! nhưng lại vào GPRS được! Anh e có cao kiến gì khắc phục không? máy của e là vodafone?

songtinh172001

Em có con HP 6515e, hiện tại chỉ dùng được SIM Vinaphone để gọi, nhưng không gửi tin nhắn được. SIM Viettel và Mobifone thì không có sóng. Em muốn Up lại ROM nhưng làm mãi chẳng được. ROM tải trên trang chủ HP chỉ hỗ trợ cho dòng 6515a,b,c,d còn 6515e thì chẳng thấy đâu. Thử up qua thẻ nhớ như bác PhamQuang hướng dẫn cũng không được.
Rất mong các bác giúp đỡ em. Em cảm ơn các bác nhiều!
Bạn thử vào Start/settings/phone Band và chọn Europe, asia (900/1800) dợi 1 tí là được

quanlich

Chào các bác, em uprom con rx1950 bị lỗi, thế là khởi động lên lúc nào cũng vào "wrong image" hết ( phía dưới có cái logo của HP). Các bác chỉ cho em cách nào sửa được không, em đã thử tất cả các verson của active sync nhưng mà không connect được. Hoặc các bác chỉ chỗ nào em có thể mang đi sửa được không? Cám ơn các bác nhiều.

conco7

Chào các bác, em uprom con rx1950 bị lỗi, thế là khởi động lên lúc nào cũng vào "wrong image" hết ( phía dưới có cái logo của HP). Các bác chỉ cho em cách nào sửa được không, em đã thử tất cả các verson của active sync nhưng mà không connect được. Hoặc các bác chỉ chỗ nào em có thể mang đi sửa được không? Cám ơn các bác nhiều.

Ban uprom version mấy 6.1 hay 6.5.x. Nhưng bạn nói là bạn khởi động lên thì bị báo lỗi "wrong image" nhưng sau đó có vào được màn hình chính ko. Bạn thử HR nó lại xem sao...

quanlich

Cám ơn bác conco7! em chỉ update window mobile 5 từ site của hp thôi (file update dành cho rx1950 dùng window mobile 5). Trong lúc up thì cáp bị disconnect, sau đó nó báo lỗi trên. Em chỉ khởi động đến đó thôi. Không vào được màn hình chính. Đã cố gắng hard reset bằng cách bấm nút 1 (calendar) và nút 4 ( wifi) đồng thời soft rese tnhưng chỉ hiện lên cái lỗi đó thôi. Bác giúp em cách sửa với? Thanks.