• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC ARTEMIS - LOVE

PhamQuang

Manager
Hồi trước con máy này đc xách từ Nga về nên nó xài bản tiếng Nga, sau đó em up rom ship wm 6.1 cho nó (UK), vẫn sử dụng bình thường. Hôm trước tự nhiên thấy có vấn đề nên soft reset lại, nhưng từ lúc đó trở đi thì máy chỉ khởi động và năm yên ở màn hình O2 (báo IPL, SPL, GSM...). đã thử chạy nhiều bản rom khác nhau đều lỗi, chạy thử cả 2 rom ship wm 5.0 & wm 6.1 đều bị báo lỗi 294: Invalid vender ID.
Có cách xử lí nào ko các bác?

Máy mua ở Nga về thì ROM gốc của nó sẽ là ROM RUS.
Tìm bản ROM Ship WM5.0 RUS mà Up là được thôi.
Link tải ROM đây:
Mã:
http://rapidshare.com/files/58412545/img-44585-890669-ruu_artemis_htc_rus_1_14_411_1_4_1_13_28_02_67_90_ship.exe
Sau khi Up xong, chạy lại USPL cẩn thận rồi Up ROM khác là được.

duy_ctytvxdkg

Cầu cứu: PPC rất hao pin!

Việc này chỉ xảy ra với dòng artemis trong thời gian gần đây: Đầu tiên là con HTC P3300 của mình bây giờ là đến con Touch Flo của bạn mình. Chỉ cần cầm viết chọt chọt vài cái vào màn hình là pin tuột từ 1-3%
Nhận cuộc gọi chừng 5' là máy hết pin luôn.
Lúc đầu cứ tưởng máy mình hư pin, giờ thì máy người bạn cũng bị tình trạng giống như máy mình (máy cũ trc khi mất)
Đã mua 1 cục pin mới thay vào vẫn bị cùng 1 lỗi.
Hard reset luôn tình trạng vẫn không cải thiện. Anh em có ai có ý kiến gì không????

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Việc này chỉ xảy ra với dòng artemis trong thời gian gần đây: Đầu tiên là con HTC P3300 của mình bây giờ là đến con Touch Flo của bạn mình. Chỉ cần cầm viết chọt chọt vài cái vào màn hình là pin tuột từ 1-3%
Nhận cuộc gọi chừng 5' là máy hết pin luôn.
Lúc đầu cứ tưởng máy mình hư pin, giờ thì máy người bạn cũng bị tình trạng giống như máy mình (máy cũ trc khi mất)
Đã mua 1 cục pin mới thay vào vẫn bị cùng 1 lỗi.
Hard reset luôn tình trạng vẫn không cải thiện. Anh em có ai có ý kiến gì không????

Có thể máy bị ăn nguồn bạn sang box phần cứng thảo luận xem thế nào nhé...máy như vậy chắc chắn bị phần cứng rồi.

duy_ctytvxdkg

Mình vẫn nghi ngờ khả năng bị virus vì nó rất hay bật rất nhiều chương trình lên chạy tự động. Giờ thử khả năng cuối, unlock CID và up bản rom khác, nếu không được nữa thì mới can thiệp phần cứng.

:( máy dopop p800w của tui cũng bị như thế!sài mới được 2 ngày 1 đêm thì hết pin!chưa sử dụng phần mềm nghe nhac, coi phim nữa!nếu sài chắc được đúng 1 ngày!:(:( chẳng biết làm sao?

Dopop p800w có thể sử dụng tiếng việt được ko?

hiện nay tôi đang dùng máy Dopop p800w!tôi muốn hỏi máy này có thể cài đặt và chuyển sang sử dụng Tiếng Việt được ko?và nếu được thì chuyễn bằng phần mềm nào?xin cám ơn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình vẫn nghi ngờ khả năng bị virus vì nó rất hay bật rất nhiều chương trình lên chạy tự động. Giờ thử khả năng cuối, unlock CID và up bản rom khác, nếu không được nữa thì mới can thiệp phần cứng.

Máy đã HS thì làm gì có virut chứ với lại chưa bao giờ nghe vụ virut làm cho PPC bị vậy cả :D:D:D

:( máy dopop p800w của tui cũng bị như thế!sài mới được 2 ngày 1 đêm thì hết pin!chưa sử dụng phần mềm nghe nhac, coi phim nữa!nếu sài chắc được đúng 1 ngày!:(:( chẳng biết làm sao?

Xem lại cục pin của bạn xem lấy cục khác thay vào test là biết liền do pin hay máy.....

duy_ctytvxdkg

Máy đã HS thì làm gì có virut chứ với lại chưa bao giờ nghe vụ virut làm cho PPC bị vậy cả :D:D:D

Xem lại cục pin của bạn xem lấy cục khác thay vào test là biết liền do pin hay máy.....

Bởi vì nó còn 1 điểm lạ nữa bạn àh! Đó là bấm nút nguồn tắt màn hình khi mở lại có lúc nó mở gần 1 chục ứng dụng 1 cách tự động.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bởi vì nó còn 1 điểm lạ nữa bạn àh! Đó là bấm nút nguồn tắt màn hình khi mở lại có lúc nó mở gần 1 chục ứng dụng 1 cách tự động.

Vậy thử HS máy chỉ cài 1 ứng dụng rồi bật lên xem nó có bị không chứ cài nhiều sợ đụng soft thôi bạn ạ.....

chào các bác!các bác có biết pin dopop p800w bán ở đâu?và giá bao nhiu ko ạ?dạo này sao máy nó ăn pin quá trời????:(:)((

duy_ctytvxdkg

Tình hình đã được xác định rõ unlock CID up Rom mới, bỏ cả sim và thẻ nhớ ra ngoài, charge đầy pin, rút dây, pin tuột xuống còn 73% chắc chắn là do hỏng hóc ở máy. Không biết màn hình cảm ứng có bị chạm gì không? Vì nếu vẫn để máy ở chế độ chờ thì không hao pin, còn bật màn hình lên chọt chọt 2-3 cái pin tuột 1% liền và cứ thế mà tăng tốc dần dần.

Không hiểu bị sao luôn. Cần lưu ý là tình trạng này xảy ra với 2 con dòng artemis rồi và đều thường xuyên charge bằng cổng USB.

duy_ctytvxdkg

Tình hình như thế này :Hồi trưa loay hoay tháo gắn thế nào mà nó hết bị hao pin. Nghi ngờ là bị lỏng chân pin nên tháo pin ra và lắp lại. Quả nhiên nó bị lại bệnh cũ. Sau đó lại tháo ra nhấn nhấn mấy cái chân tiếp xúc pin (trên điện thoại) thì hết bệnh. Đang tìm cách khắc phục triệt để.

Còn 1 vấn đề hôm trước đã up rom để xem thử có phải do lỗi bản rom cũ hay không? Đã unlock CID và cài rom mới nhưng còn giữ 1 file back up do spb back up tạo ra. Vậy có cách nào phục hồi lại rom cũ từ file đó không? Có bạn nào làm thử chưa?

Các bạn cho mình xin ý kiến thêm nhé!

levanquyen

Giúp: Máy luôn luôn xuất hiện màn hình Phone

Đang dùng con dopod P800W (giống như HTC P3300), mấy ngày gần đây tự nhiên màn hình Phone luôn luôn nhảy ra, không thể sử dụng được các chương trình khác. Tôi đã dùng nhiều giải pháp như:
- Cài lại ROM khác (đang dùng ROM V38, chuyển lại v37)
- Đổi SIM Viettel thành Mobifone
Nhưng cũng không khắc phục được.
Nhờ các bạn chỉ giúp.
View attachment 111004

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
theo mình là bạn cài bản rom không tốt, nên tìm bản nào ổn định cài lại tốt nhất là thử bản rom ship trước.

duy_ctytvxdkg

:-/ where are u?cho thật không đấy?cái này mình hỏi nghiêm túc mà!!!!!!!!

pó tay bạn này qua bên đó mua chứ cho gì mà cho!

theo mình là bạn cài bản rom không tốt, nên tìm bản nào ổn định cài lại tốt nhất là thử bản rom ship trước.

Không phải do Rom đâu bạn ơi! Bản Rom cũ đang dùng ổn định mà, đã hard reset rồi, cài lại bản rom khác rồi. Và mình đã khắc phục ổn rồi. Dù sao cũng thanks bạn đã cho ý kiến!

mpttrung

Bị lỗi sau khi up ROM

Có bác nào giúp dùm em với. Sau khi em up ROM thành công thì nó hiện ra dòng chữ này : "Tap the target firmly and accurately at each location on the screen. The target will continue to move until the screen is aligned. "
Cho em hỏi dòng chữ như trên có nghĩa là gì ? Và như vậy phone của em đã thành cục gạch chưa ?
Trước khi em up ROM em đã thực hiện CID và SPL là : 1.11.0000
Mong các bác giúp đỡ và chỉ bảo. Em xin cám ơn các bác trước.