• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

shokuhawan

Con kaiser của mình sau khi up rom của Hyper Dragon thì máy bị tình trạng thỉnh thoảng đứng khựng khoảng 2-3s, touch ko ăn, nhấn phím cũng vậy. Sau đó lại bình thường. Nghe đâu là do Radio và HardSPL, mọi người biết bản nào xài tốt nhất tư vấn cho mình nha, THanks.

NhatToai

Super V.I.P
Con kaiser của mình sau khi up rom của Hyper Dragon thì máy bị tình trạng thỉnh thoảng đứng khựng khoảng 2-3s, touch ko ăn, nhấn phím cũng vậy. Sau đó lại bình thường. Nghe đâu là do Radio và HardSPL, mọi người biết bản nào xài tốt nhất tư vấn cho mình nha, THanks.

Bạn nên HardSPL 3.29 hoặc 3.56 cho máy.Hiện tượng này không liên quan tới radio,nhưng chủ yếu là do ROM.Vì vậy bạn thử lại với bản ROM khác và HardSPL như mình đã nói ở trên.:)
Vả lại các ROM này đều từ Ship HTC TyTN_II,cho nên nếu bạn xài ATT 8925 cần phải cài thêm tool fix lổi bàn phím cứng.

NBLam

Cá nhân mình rất khoái ROM PDACorner. Hiện tại đang version 15, hy vọng có V16 trước Tết để ăn Tết vui vẻ :) Bác Nhat Toai có 1 bài riêng về ROM PDACorner đấy bác ạ.

shokuhawan

Bạn nên HardSPL 3.29 hoặc 3.56 cho máy.Hiện tượng này không liên quan tới radio,nhưng chủ yếu là do ROM.Vì vậy bạn thử lại với bản ROM khác và HardSPL như mình đã nói ở trên.:)
Vả lại các ROM này đều từ Ship HTC TyTN_II,cho nên nếu bạn xài ATT 8925 cần phải cài thêm tool fix lổi bàn phím cứng.
Mình đang xài HardSPL 3.29 và Radio 1.65.24.36, đã thử 2 rom của HyperDragon và tình trạng vẫn vậy, Rom ship thì ko vấn đề nhưng hơi chậm nên mình ko thích lắm. Trong Rom Hyper có 1 soft là MortScript là gì nhỉ? Mình cũng tìm ra 1 số cách để fix hardware key + fixed lag out nên ko sao. Thưc ra là do nó freeze ~3-4s như vậy nên rất khó chịu, vô sms thi thoảng bấm không ăn
Cá nhân mình rất khoái ROM PDACorner. Hiện tại đang version 15, hy vọng có V16 trước Tết để ăn Tết vui vẻ :) Bác Nhat Toai có 1 bài riêng về ROM PDACorner đấy bác ạ.
Cám ơn bác tư vấn :)

justice

cho em hỏi giai đoạn HardSPL và up ROM, lúc cắm cáp vào PC thì lúc đó có cần cài sẵn Active Sync chưa? hay là phải remove Active Sync nếu đã cài? lâu quá em không up ROM cho PPC nên quên hết thứ tự rồi :(

TranMinhMan

Super V.I.P
cho em hỏi giai đoạn HardSPL và up ROM, lúc cắm cáp vào PC thì lúc đó có cần cài sẵn Active Sync chưa? hay là phải remove Active Sync nếu đã cài? lâu quá em không up ROM cho PPC nên quên hết thứ tự rồi :(

PC đã cài Active Sync thì khi HardSPL và Up ROM cũng ko vấn đề gì bạn àh! Có điều khi đưa về trạng thái Bootloader (Camera + Reset) thì bạn chờ chữ USB hiện lên (lúc này Kaiser đã kết nối với PC, nhưng Active Sync vẫn ở chế độ inactive) thì tiến hành các thao tác bình thường.;)

NguyenCN

Máy bi treo khi dang cài PM

Chào các bác,
Máy em bi treo khi đang cài pm Spb finance, em cài thông qua activesync, nó cứ hiện ở cái bảng Choose a location to install "Spb finance". Em đã cố Soft reset rùi nhưng sau khi khởi động lại thì hoặc bị treo ở màn hình khởi động hoặc chạy vào một lúc thì nó lai hiện cái bảng Choose a location to install "Spb finance" và máy bi treo cứng. Có bác nao biết thi giúp em với, mới dùng PDA nên cứ ngơ ngơ ...

quangmai911

Mình tìm mãi trên diễn đàn và các trang web nhưng không thấy phần mêm HTC Full QWERTY Keyboard V1.5. Các bạn nào có cho mình xin với. Mình rất thích phần mềm này. Nhưng chỉ thấy có trên Touch HD. Và một số Rom mới sau này của PhamQuang và TranMinhMan. Cám ơn các bạn nhiều lắm.

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình tìm mãi trên diễn đàn và các trang web nhưng không thấy phần mêm HTC Full QWERTY Keyboard V1.5. Các bạn nào có cho mình xin với. Mình rất thích phần mềm này. Nhưng chỉ thấy có trên Touch HD. Và một số Rom mới sau này của PhamQuang và TranMinhMan. Cám ơn các bạn nhiều lắm.

Mình nhớ ko rõ nhưng hình như phần mềm này còn được gọi là TouchPal, nó được nhúng sẵn trong các bản ROM Ship của các dòng HTC mới sau này. Bạn có thể tham khảo và download tại đây, có 2 bản là Standard (freeware) và Professional (shareware). Còn mình thì ko có file cab, chỉ dump ROM lấy được package thui, nhưng chỉ có các Cooker mới dùng và cũng cần phải chỉnh sửa lại nhiều.
Chúc vui!:D

quangmai911

Cám ơn bạn nhiều lắm. Phần mềm này tuy ko phải trong Rom mình muốn nhưng cũng rất hay. Tiếc là không có được Crack nhỉ? Nếu được bạn cho mình xin Crack với. Owner: Mai Ngoc Quang

anhkaikei84

có bro nào biết tại sao mình cài bàn phím vào được mà lại ko sử dụng được không vậy, mình cài vào thì trong Remove Program vẫn xuất hiện tên của bàn phím, trong cửa sổ Input vẫn có thêm bàn phím mới nhưng mình không chọn để sử dụng được.có ai bị như mình ko zaay.:|

NhatToai

Super V.I.P
có bro nào biết tại sao mình cài bàn phím vào được mà lại ko sử dụng được không vậy, mình cài vào thì trong Remove Program vẫn xuất hiện tên của bàn phím, trong cửa sổ Input vẫn có thêm bàn phím mới nhưng mình không chọn để sử dụng được.có ai bị như mình ko zaay.:|
Trong trường này bạn cần cài thêm PM SipChangeTool.Sau khi cài SipChange bạn vào Program/Tool/SipChange,chọn tên loại bàn phím cần dùng rồi nhấn Select (có thể cần Reset lại máy).

pandaghost

Anh em cho mình hỏi cái nha: Tại sao mình cài rom mới vào thì khi chụp hình có cái sọc nằm ngang vậy?! Sau đó mình Hard reset lại thì không còn tình trạng đó nữa?! Đang thắc mắc.....

NhatToai

Super V.I.P
Anh em cho mình hỏi cái nha: Tại sao mình cài rom mới vào thì khi chụp hình có cái sọc nằm ngang vậy?! Sau đó mình Hard reset lại thì không còn tình trạng đó nữa?! Đang thắc mắc.....

Đó là tình trạng tương thích phần cứng riêng của dòng Kaiser,vì thế cho nên sau mỗi khi up ROM hoàn tất,bạn đợi cho màn hình Kaiser vào Align Screen thì tiến hành HardReset lại rồi mới bắt đầu setup.Như thế quá trình Flash sẽ hoàn thiện hơn.
Ngoài ra còn do ảnh hưởng của version Radio đang dùng và đối với một số ít máy là do lỗi phần cứng.

Damo4ever

Tìm Clean Rom cho AT&T Kaiser

EM đang đi tìm một bản Clean ROM ổn định nhất cho Tilt, bác nào đã xài qua rồi mong chỉ giáo giúp.

(Em xin nhấn mạnh là đã xài qua rồi ạ, vì cũng có nhiều bác chỉ mà dùng không ổn tí nào )

NhatToai

Super V.I.P
EM đang đi tìm một bản Clean ROM ổn định nhất cho Tilt, bác nào đã xài qua rồi mong chỉ giáo giúp.
(Em xin nhấn mạnh là đã xài qua rồi ạ, vì cũng có nhiều bác chỉ mà dùng không ổn tí nào )
Đã dùng PPC thì nhu cầu trải nghiệm trên các bản ROM là chuyện quá đỗi bình thường.Các Software và nhu cầu trong sử dụng mỗi người cùng khác nhau.
Vì vậy,tốt hơn hết là bạn hãy tự up và test tất cả các bản ROM để tìm ra cho mình sự ưng ý nhất mà cá nhân bạn mong muốn.ROM & Radio& Tool đều có đầy dủ trong khu vực này cộng với sự bền vững của Kaiser nên bạn tha hồ up ROM.
Tóm lại,các câu hỏi kiểu như thế này:đâu là ROM tốt nhất?...ROM nào là ổn định nhất?...đều không đáng phải trả lời trên bất kỳ Forum nào và tôi đã thấy như vậy trên các Forum chuyên về kỹ thuật PPC.
Chúc bạn sớm tìm được cho mình bản ROM ưng ý nhất!

amk

bạn mà ít có thời gian chạy qua chạy lại thì dugn PDAcorner V16 đi.
mình ít nhất 3 lần phải quay về này sau khi cài thì các bản khác = dùng rất ổn định. nhu cầu dùng daily task note của mình lớn nên cứ up lên bản nào chạy lụp bụp là mình lại quay về V16 :)
thử đi, ít ra cho ... biết :D

anhkaikei84

cho mình hỏi tí nhé, máy của mình khi bật bluetooth lên thì search thấy các thiết bị bên cạnh và gửi file qua cũng được luôn, còn các máy bên cạnh lại ko thể search thấy bluetooth của mình.có ai bị giống mình ko zay!!!

Damo4ever

Cho em hỏi em muốn thay hình nền của HTC Touch flo trên Kaiser thì làm như thế nào ạ ?

TranMinhMan

Super V.I.P
Cho em hỏi em muốn thay hình nền của HTC Touch flo trên Kaiser thì làm như thế nào ạ ?

Ý bạn là Manilla 2D!?
1/ Tab Settings => Wallpaper
2/ Kiếm 1 tấm hình muốn làm background lưu lại với tên hh_fw_background.png, rồi chép đè vào thư mục Device/Windows.
Chúc thành công!:D