• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

GinTonic

Chào pác nhattoai
Sau khi trả máy về bootloader thì máy có những thông số sau
KAIS130 MFG
SPL-10oLiPof
CPLD-8
thank mọi sự giúp đở của pác

NhatToai

Super V.I.P
Chào pác nhattoai
Sau khi trả máy về bootloader thì máy có những thông số sau
KAIS130 MFG
SPL-10oLiPof
CPLD-8
thank mọi sự giúp đở của pác
Máy bạn là HTC_TyTN_II đã unlock CID by Olipof và đã có thể up ROM.Tuy nhiên để quá trình sử dụng và việc up ROM/Radio trở nên an toàn và hoàn hảo bạn cần phải thực hiện HardSPL.Theo tôi,bạn nên dùng HardSPL 3.29 by Cmonex.Bạn đến đây tìm hiểu và tải các tool về thực hiện.Còn ROM thì bạn có thể up bất kỳ ROM nào miễn là ROM cho dòng Kaiser là được.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40018

GinTonic

Một lần nữa thank pác nhattoai rất nhiều.Đây là những nghi ngờ của e vì chủ trước nói nó là AT&T nhưng e lại thấy nó có camera đằng trứoc nên nghi và chủ trước nói đã up rom win 6.1 nhưng e thấy nó chạy rất lì nên rất thắc mắc. Phù now đã có thể táy ngoáy theo ý thích

PDAmember

Các bạn chỉ giùm tôi cách sử dụng GPS của TyTN ii nhé, vào QuickGPS chẳng thấy có gì cả, muốn xem tọa độ phải làm thế nào?

Hiện có bản đồ nào tích hợp tốt nhất với GPS này và có thể download ở đâu vậy?

Thanks!

GinTonic

sau một đêm mày mò e đã thử up lên KAIS_Radio_Only_1.70.19.09 thì máy đã chạy ổn rồi.

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn chỉ giùm tôi cách sử dụng GPS của TyTN ii nhé, vào QuickGPS chẳng thấy có gì cả, muốn xem tọa độ phải làm thế nào?
Hiện có bản đồ nào tích hợp tốt nhất với GPS này và có thể download ở đâu vậy?
Thanks!
Để sử dụng GPS (tại VN) thì cần phải dùng tới PM.
- VietMap R12 + data
- Ozi Explorer + data
Quick GPS chỉ có tác dụng hỗ trợ trong việc download xác định vị trí cho PM mà bạn sẽ sử dụng.Bạn qua khu vực PM để tìm hiểu thêm.
@ GinTonic Bạn nên tìm hiểu trước khi post bài nhé!Vấn đề bạn hỏi đã được giải quyết vậy mà bạn vẫn hỏi tiếp tại một nơi khác.Về radio thì tóm tắt cho bạn nắm vững như sau:
WM6.0: Dùng radio 1.27.xx.xx,1.58.xx.xx,1.64.xx.xx
WM6.1: Dùng radio 1.65.xx.xx(tốt nhất 1.65.24.36),1.70.xx.xx,1.71.xx.xx
Nếu không sẽ có hiện tượng mất camera,âm thanh.Vấn đề này cũ quá rồi...

Chỉnh sửa cuối:

shokuhawan

Vẫn đúng tiêu đề topic mà, mình ko muốn wa box Mua Bán vì giá cả mỗi người mỗi khác, chỉ hỏi xem màn hình kaiser thay chỗ nào ở TpHCM và giá bao nhiêu thôi

PDAmember

Để sử dụng GPS (tại VN) thì cần phải dùng tới PM.
- VietMap R12 + data
- Ozi Explorer + data
Quick GPS chỉ có tác dụng hỗ trợ trong việc download xác định vị trí cho PM mà bạn sẽ sử dụng.Bạn qua khu vực PM để tìm hiểu thêm.

Tất nhiên việc tích hợp bản đồ cho người dùng có cảm giác trực quan hơn!!!Nhưng ý mình là TyTN có cách nào xem tọa độ Long-Lat trực tiếp trên máy mà ko cần PM hỗ trợ bên ngoài ko thôi, hóa ra con này tính năng kém hơn dòng Nokia symbian cho phép đọc được tọa độ luôn.

NhatToai

Super V.I.P
Tất nhiên việc tích hợp bản đồ cho người dùng có cảm giác trực quan hơn!!!Nhưng ý mình là TyTN có cách nào xem tọa độ Long-Lat trực tiếp trên máy mà ko cần PM hỗ trợ bên ngoài ko thôi, hóa ra con này tính năng kém hơn dòng Nokia symbian cho phép đọc được tọa độ luôn.
Bạn hãy thử dùng VietMap R12 hoặc OziExplorer trên dòng máy này 1 lần cho biết trước khi kết luận như vậy và còn GoogleMap nữa chứ.....Đọc qua bài này mình có cảm giác là bạn chưa dùng tới GPS trên Kaiser!

boo

Cho em hỏi 1 vấn đề là ở bàn phím trượt khi trượt ra bên trái gần chữ Q có 1 cái chấm không biết có phải là cảm ứng ánh sáng tắt mở đèn bàn phím như của Exec không?
Máy của em lúc nào trượt ra dù trời sáng hay tối cũng tự mở đèn bàn phím cả, rất là hao pin vì em soạn thảo rất nhiều trên bàn phím cứng :(em không biết có cách nào tắt đèn không?

Ah` em còn thắc mắc 1 điều nữa là có cách nào để khi mình bấm phím OK thì ứng dụng đang chạy sẽ đóng lại hoàn toàn luôn chứ không chạy ẩn không? Em có chỉnh lại Task Manager thì nó cũng chỉ đóng hẳn ứng dụng khi chọt vào dấu X nhưng bấm phím OK thì nó lại chạy ẩn :(

Chỉnh sửa cuối:

GinTonic

Các bro cho e hỏi tí
Sau khi chuyển qua sài Tytn đc khoảng 1 tuần thì e có cảm nhận cá nhân e như thế này: tuy là uy lực gấp đôi Touch II but e thấy Tytn(e đã up vài bản rom cook sài thử) này độ mượt cũng như nhạy k bằng Touch II
vd như:màn hình lõm xuống gây trở ngại lớn khi sử dụng 1 tay mà bấm những phím sát góc màn hình,touch k mượt và nhạy có khi bấm vào thì ăn liền but có khi phải 4-5 giây sau mới đc có khi cả 10 giay rất bực mình.máy cực nặng.
Ưu điểm:pin trâu hơn Touch,có bàn phím cứng tiện dung soan thảo

NhatToai

Super V.I.P
Cho em hỏi 1 vấn đề là ở bàn phím trượt khi trượt ra bên trái gần chữ Q có 1 cái chấm không biết có phải là cảm ứng ánh sáng tắt mở đèn bàn phím như của Exec không?
Máy của em lúc nào trượt ra dù trời sáng hay tối cũng tự mở đèn bàn phím cả, rất là hao pin vì em soạn thảo rất nhiều trên bàn phím cứng :(em không biết có cách nào tắt đèn không?
Ah` em còn thắc mắc 1 điều nữa là có cách nào để khi mình bấm phím OK thì ứng dụng đang chạy sẽ đóng lại hoàn toàn luôn chứ không chạy ẩn không? Em có chỉnh lại Task Manager thì nó cũng chỉ đóng hẳn ứng dụng khi chọt vào dấu X nhưng bấm phím OK thì nó lại chạy ẩn :(

Dùng Advanced Config Tool để tùy chỉnh.
- Để thời gian tắt Backlight cho bàn phím cứng:Kích hoạt AdvancedConfig,trong thẻ Input dòng Keyboard backlight timeout bạn chọn 1 Second>>Done>>Reset.
Bấm OK và nó vẫn chạy ẩn sẽ tiện dụng cho các trình Multimedia bạn à.

Các bro cho e hỏi tí
Sau khi chuyển qua sài Tytn đc khoảng 1 tuần thì e có cảm nhận cá nhân e như thế này: tuy là uy lực gấp đôi Touch II but e thấy Tytn(e đã up vài bản rom cook sài thử) này độ mượt cũng như nhạy k bằng Touch II
vd như:màn hình lõm xuống gây trở ngại lớn khi sử dụng 1 tay mà bấm những phím sát góc màn hình,touch k mượt và nhạy có khi bấm vào thì ăn liền but có khi phải 4-5 giây sau mới đc có khi cả 10 giay rất bực mình.máy cực nặng.
Ưu điểm:pin trâu hơn Touch,có bàn phím cứng tiện dung soan thảo
Tìm hiểu về HardSPL đi bạn,sau khi up ROM phải HardReset và căn chỉnh màn hình cho kỹ.Kaiser sẽ touch không mượt như Touch II (cũng còn tùy chứ không phải cái Touch nào cũng mượt!) nhưng không đến nỗi tệ như bạn nói đâu!

hoang_kim83

Mình muốn hỏi các bạn là làm sao có thể đọc được văn bản vì mình coppy văn bản word và exel vào máy đều không đọc được . Nếu ai biết thì chỉ cho mình với nhé . Cảm ơn mọi người nhiều !

NBLam

Bạn cắm thẻ vào máy cóp qua đầu đọc thẻ hay qua ActiveSync? Mình đọc bình thường mà. Bạn thử ActiveSync xem sao?

pandaghost

Huhu.... có ai bị giống mình không vậy?! Sau khi mình up Rom+radio+HardSPL thì bàn phím mình gặp vấn đề là:
Khi mình bấm tổ hợp phím trên bàn phím: Fn+W thay vì = @ thì nó lại là: ! còn bấm Fn+Q = @ Fn+S = " Fn+D=% nói chung là tùm lum hết trơn! Có cách nào để nó trở lại bình thường không?! Giúp mình với nếu cần phải up rom hoặc là radio nào thì cho mình xin link luôn đi nha!

NhatToai

Super V.I.P
Huhu.... có ai bị giống mình không vậy?! Sau khi mình up Rom+radio+HardSPL thì bàn phím mình gặp vấn đề là:
Khi mình bấm tổ hợp phím trên bàn phím: Fn+W thay vì = @ thì nó lại là: ! còn bấm Fn+Q = @ Fn+S = " Fn+D=% nói chung là tùm lum hết trơn! Có cách nào để nó trở lại bình thường không?! Giúp mình với nếu cần phải up rom hoặc là radio nào thì cho mình xin link luôn đi nha!
Có lẽ máy bạn là ATT 8925,bạn cài Tool này vào máy và Reset lại nhé.

anhkaikei84

Có bro nào biết tại sao mình gửi file qua blutooth cho máy khác thì được, nhưng họ gửi thì mình không nhận được vì ko search ra tín hiệu blutooth của máy mình (mình đã thử với nhiều máy rồi, kết quả đều như nhau, qua nhiều lần up rom cũng vậy à!!!!!!!!!!!):(

shokuhawan

bạn vào Bluetooth ~~> Mode ~> Đánh dấu vào Make this device visible..
Nếu ko đc thì bạn wa beam, check vào receive all incoming beam
GL& HF :D