• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

dark_ness4647

Làm sao để gõ kí tự ở trên(FN)

Mình thấy máy của bạn mình bấm và giữ để gõ kí tự ở trên( ! @ ?)mình muốn cài giống vậy các bạn có thể hướng dẩn cho mình ko

zeroFILL

Với bàn phím cứng của Kaiser bạn cứ dùng phím Fn để nhập ký tự phía trên của phím, không cần phải cài thêm bất kỳ phần mềm nào
- Nhấn 1 lần Fn (hoặc giữ) rồi nhấn phím chữ rồi sẽ ra ký tự phía bên trên phím.
- Nhấn 2 lần Fn (lúc này đèn Fn sẽ sáng): lúc này bạn không phải giữ Fn nữa, nhấn bất kỳ phím nào cũng ra ký tự phía trên. Bỏ chế độ này bằng cách nhấn Fn 1 lần nữa.

hitle888

em là gà, mới tham gia diễn đàn, các bác cho em hỏi là làm sao mình chỉ chọn dùng danh bạ trên máy hoạc trên sim thôi, máy em nó cứ hiện lên cả 2 dahn bạ.hix
Em mới đc cho cái máy Kaiser nên còn gà lắm ạ, mới tập tọe thôi ạ

AnhPheCT

em là gà, mới tham gia diễn đàn, các bác cho em hỏi là làm sao mình chỉ chọn dùng danh bạ trên máy hoạc trên sim thôi, máy em nó cứ hiện lên cả 2 dahn bạ.hix
Em mới đc cho cái máy Kaiser nên còn gà lắm ạ, mới tập tọe thôi ạ

Dùng cái này để Hiển thị SIM contacts hợac ẩm SIM contacts....! Mai mốt có hỏi bài vui lòng dùng chức năng tìm kiếm trên diễn đàn nha!! Tấc cả đã có trong diễn đàn rồi!!

zeroFILL

ý mình hỏi VD muốn gõ ! thì giữ Q có cách nào làm được vậy không

Cái này thì mình chưa nghe nói, vì thông thường bấm giữ nó sẽ repeat lại phím đó. Nếu máy bạn của bạn cũng là Kaiser thì chắc phải cài thêm phần mềm

AnhPheCT

vâng, em cảm ơn anh nhiều
Muốn cảm ơn thì Click vào chữ "
" ở góc phải. Ko được Spam như vậy sẽ bị del bài đó!!

hitle888

bác anhphe076 cho em hoi với ạ, em thấy máy được cài sẵn IM+, em cũng kết nối vào yahoo được rồi, em nhận được tin nhấn gửi đến nhưng em ko thấy bảng để mình gửi tin đi, em cũng dùng cả bút và phím cứng nhưg không ăn thua, làm thế nào để khắc phục được bác ơi

nguyennghiep51

Làm sao để nhận biết Điện thoại của vùng nào

Được biết các hảng chế Cell phone có cái code vùng nằm chung trong cái Serial number để phân biệt là điện thoại đó chế ra và để sử dụng cho vùng Âu châu , Bắc Mỷ (USA ) Úc châu và Á châu,v.v..
Xin hỏi có ai biết vấn đề nầy không ,nếu biết xin làm ơn chỉ nhau với,tôi có nhớ là cách nay hơn 1 năm ,hình như VN Express có đề cập tới việc nầy,nhưng nghỉ là không quan trọng nên chẳng có lưu lại,tiếc quá,cám ơn nhiều..
Nghiep Nguyen..:-?

nguyennghiep51

Micro flash cho HTC Kaiser

Tôi vừa thay cái Micro card 16GB ,Class.6 cho cái TyTN II Kaiser , lúc trước dùng 8GB không đủ chổ chứa,nay thử cái 16GB ,khỏe quá ,cứ sợ nó chạy không nổi,nhưng Kaiser nó chạy rất tốt nhanh hơn cái 8GB class.4 nửa,mở cái Files Explore rất nhanh,chia sẻ với các bạn nào muốn có chổ để chứa phim trong Micro card nên mua cái nầy mà dùng.

Nghiệp Nguyển..:-?

zeroFILL

Hix cái này mình cũng khoái nhưng hẻm có tiền mua. Hiện đang dùng thẻ microSD 2G thường.
MicroSDHC 16GB (Class 6) của bác = 1.840k rồi :)

sharkkingi

Tôi đả và đang dùng cái Micro 8GB SDHC gần giáp 1 năm không có gì khác nhau hết ,và đang chờ cái 16GB class 6 sắp về đến và sẻ để nó vô cái TyTN.II Kaier dể yêu nầy,đặng mình có thể xem trọn cái DVD/HD , nên nhớ là cái dung lượng chứa không thành vấn đề ,mà vấn đề là cái tốc độ chạy nhanh của nó ,hiện nay cái class 6 là có speed nhanh nhất,nhưng hơi mắt đấy nhá,lên web site " www. supermediastore.com" đang bán giá hạ khoảng $60.00 dollars thôi.hi.hi=D>

Kaiser có thể xài tối đa thẻ nhớ là bao nhiêu vậy bác? :D bác có thể nói rõ hơn về vấn đề class 6 là gì không? có gì khác biệt nhau giữa SDHC và thẻ nhớ thường??? Thank :D

nguyennghiep51

Kaiser có thể xài tối đa thẻ nhớ là bao nhiêu vậy bác? :D bác có thể nói rõ hơn về vấn đề class 6 là gì không? có gì khác biệt nhau giữa SDHC và thẻ nhớ thường??? Thank :D

Sharkkingi. Hiện nay tôi đang dùng Kaiser TyTN II ,và tôi đang dùng Mini Micro SD 16GB, Class.6,thay thế cho cái 8GB Hi Speed ( class.4 )thấy không có gì trở ngại hết.
Class.6 ( Tốc Độ đọc nhanh )thì chạy lẹ gấp 3 lần so với thẻ Micro SDHC thường.chỉ có thế thôi,bởi vì thẻ nhỏ ( 2GB )thì có thể dùng Class,hay Speed nào củng được nhưng ( nếu xem Video thì hơi chậm ) còn nếu khi mình dùng thẻ có dung lượng chứa lớn ,và để xem Video trên máy thì nên dùng cái thẻ có tốc độ đọc nhanh , lúc đó xem phim mới thấy đả ( thí dụ như là tôi đả cho một tập phim 5GB dạng Mpeg.4 chạy trong máy , đọc rất nhanh ,thoải mái,không gì trở ngại hết. ) chỉ có thê thôi.hy vọng có thể trả lời được câu hỏi của bạn vừa ý.
Nghiệp Nguyển

zeroFILL

Thẻ SD có các chuẩn:
- Standard SD: dung lượng từ 4 MB tới 4 GB
- SDHC: dung lượng 4 GB tới 32 GB
- SDXC: dung lượng 32 GB tới 2 TB

Class là phân lớp các thẻ SD theo tốc độ ghi tối thiểu, ví dụ:
- Class 2: ghi tối thiểu 2 MB/s - tương đương 13x
- Class 4: ghi tối thiểu 4 MB/s - tương đương 26x
- Class 6: ghi tối thiểu 6 MB/s - tương đương 40x
Tốc độ đọc thông thường cao hơn tốc độ ghi. 13x, 26x và 40x là so sánh với tốc độ của CDROM chuẩn (150 kB/s)
(thông tin trên http://en.wikipedia.org/wiki/Secure_Digital_card#SD_Speed_Class_Ratings)

Không biết Kaiser nhận tối đa thẻ bao nhiêu và tương thích với Class nào nhưng thẻ 16GB Class 4 đã có người dùng được (mình xem đâu đó trên XDA Developer). Khi mua tốt nhất bạn cứ mang máy ra thử hoặc mượn của ai đó thử trước.
Thường Class càng cao thì càng đắt, chỉ sợ Kaiser tận dụng không hết tốc độ của thẻ, mua Class 6 mà chỉ dùng như Class 2 thì phí lắm :D

copcon86

uprom xong loa fone không nghe được!!!

tình hình là em mới up bản rom 6.1 WWE của PDAVIET Rom của bác TranMinhMan, Radio Ver: 1.65.24.36, em up xong thì ok hết chỉ có loa fone là không hoạt động, nhưng loa ngoài vẫn nghe. mà em up bản radio 1.64.08.21 thì chẳng loa nào nghe mà camera cũng không chụp được. các bác chỉ em với, không biết là do Rom hay do lỗi của máy. :((

changkho_0

cac bac oi giup em voi

em có con htc kaiser nó đang chạy bình thường tự dưng lăn đùng ra ko thèm nhận thẻ nhớ và sim em làm các kiểu rối mà ko đc em chạy lại cả phần mềm rồi em đỏi cả thẻ nhớ và sim rồi mà vãn không đc
các bác giúp em với tiện thể bác nào biết sửa máy dấy ở đâu chỉ cho em với
em cảm ơn các bác nhìu nhìu:(

hoobin

[Thắc mắc] win6.5 hạ xuống 6.1 ?

các bác cho em hởi với máy em up len win6.5 rồi bây giờ hạ xuống 6.1 được không ạ ! có vấn đề gì xảy ra không các bác :-?

AnhPheCT

các bác cho em hởi với máy em up len win6.5 rồi bây giờ hạ xuống 6.1 được không ạ ! có vấn đề gì xảy ra không các bác :-?

Up vô tư!! Muốn Up Rom mấy cũng đc!! thế thôi!! Thấy chữ ký Tui ko!!! Một Kho Rom cho TyTN II đó!!

NhatToai

Super V.I.P
tình hình là em mới up bản rom 6.1 WWE của PDAVIET Rom của bác TranMinhMan, Radio Ver: 1.65.24.36, em up xong thì ok hết chỉ có loa fone là không hoạt động, nhưng loa ngoài vẫn nghe. mà em up bản radio 1.64.08.21 thì chẳng loa nào nghe mà camera cũng không chụp được. các bác chỉ em với, không biết là do Rom hay do lỗi của máy. :((
Nếu đã thử thay radio rồi mà vẫn vậy thì hãy up lại bản ROM khác để kiểm tra xem hiện trạng máy(phần cứng),nhớ là sau khi up bất kỳ bản ROM nào cũng cần HR lại.
em có con htc kaiser nó đang chạy bình thường tự dưng lăn đùng ra ko thèm nhận thẻ nhớ và sim em làm các kiểu rối mà ko đc em chạy lại cả phần mềm rồi em đỏi cả thẻ nhớ và sim rồi mà vãn không đc
Tốt nhất bạn nên dem máy ra tiệm cho thợ chuyên môn kiểm tra.Tuy nhiên nói như bạn thì biết ở đâu mà chỉ giúp...:-??
Một khi máy đã HardSPL rồi thì cứ up vô tư.

changkho_0

em quên mất em đang ở hà nội

Nếu đã thử thay radio rồi mà vẫn vậy thì hãy up lại bản ROM khác để kiểm tra xem hiện trạng máy(phần cứng),nhớ là sau khi up bất kỳ bản ROM nào cũng cần HR lại.

Tốt nhất bạn nên dem máy ra tiệm cho thợ chuyên môn kiểm tra.Tuy nhiên nói như bạn thì biết ở đâu mà chỉ giúp...:-??

Một khi máy đã HardSPL rồi thì cứ up vô tư.

em quên mất em đang ở hà nội