• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC KAISER (TyTNII)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
up về rom gốc nếu vẫn bị thì khả năng bị phần cứng là cao...ở HN có nhiều chỗ sửa như: nhật cường, mypda, 114 Mai Hắc Đế, 88 Trần Hưng Đạo nhưng ở VN hầu như chỉ thay thế là chính còn sửa thì..........:D:D:D:D. Mang qua họ xem và tùy cơ ứng biến..

yeting

mình dùng AT&T 8925 đã up qua các bản rom, máy hiện đang xài L26 Diamond v3, radio 1.65.20.29, máy đã hardspl 3.29, nhưng hardreset k vào (nên vẫn chưa up các bản mới tiếp), cả các bản trước cũng vậy, ấn giữ 2 phím "-", chọt lỗ reset 1 hồi rồi thả ra mà nó k vào màn hình như miêu tả, nó vào thẳng luôn màn hình wm 6.1, mình muốn hs mỗi lần up rom xong mà k được, nhờ các bro chỉ giúp

NhatToai

Super V.I.P
mình dùng AT&T 8925 đã up qua các bản rom, máy hiện đang xài L26 Diamond v3, radio 1.65.20.29, máy đã hardspl 3.29, nhưng hardreset k vào (nên vẫn chưa up các bản mới tiếp), cả các bản trước cũng vậy, ấn giữ 2 phím "-", chọt lỗ reset 1 hồi rồi thả ra mà nó k vào màn hình như miêu tả, nó vào thẳng luôn màn hình wm 6.1, mình muốn hs mỗi lần up rom xong mà k được, nhờ các bro chỉ giúp
Bạn thực hiện chưa đúng nên không HR được.Cần phải nhấn giữ 2 phím (-) lâu hơn cho tới khi hiện màn hình thông báo.Vào đây đọc để tìm hiểu thêm nhé.

yeting

Bạn thực hiện chưa đúng nên không HR được.Cần phải nhấn giữ 2 phím (-) lâu hơn cho tới khi hiện màn hình thông báo.Vào đây đọc để tìm hiểu thêm nhé.

Mình vẫn làm theo hướng dẫn ấy chứ, trước khi làm mình đọc kỹ rồi. Mình giữ mỏi cả tay (2 phím "-") sau khi dùng bút chọt lỗ reset và buông, thế mà nó vẫn vào thẳng luôn mới lạ chứ :O

tientai_6600

Em có 1 thắc mắc là cái KaiserCustomUU nó có chức năng gì, khác gì so với RomUpgradeUtility vậy các bác. Thanks các bác.

NhatToai

Super V.I.P
Mình vẫn làm theo hướng dẫn ấy chứ, trước khi làm mình đọc kỹ rồi. Mình giữ mỏi cả tay (2 phím "-") sau khi dùng bút chọt lỗ reset và buông, thế mà nó vẫn vào thẳng luôn mới lạ chứ :O

Có nhiều trường hợp do quá trình nhấn 2 phím này(softkey) nhưng ngón tay lại chạm cả vào nguyên phím nên ăn cả vào phím IE và Message.Vì vậy chỉ dùng 2 đầu ngón tay nhấn chếch lên phía trên 2 phím softkey.Thao tác thuận nhất là dùng ngón trỏ và ngón giữa của tay trái nhấn giữ softkey,tay phải thì chọt nhả reset.
Trường hợp hỏng 2 phím này cực hiếm,gần như không có.Bạn hãy kiên nhẫn thực hiện sẽ được.

AnhPheCT

Em có 1 thắc mắc là cái KaiserCustomRUU nó có chức năng gì, khác gì so với RomUpgradeUtility vậy các bác. Thanks các bác.

KaiserCustomRUU.exeRomUpgradeUtility.exe có chức năng tương tự là công cụ dùng để Up Rom cho Kiaser.

Theo Mình biết KaiserCustomRUU.exe là công cụ Up Rom cải tiến hơn chỉ 1 file duy nhất khi chạy sẽ sinh ra các file hổ trợ Bootloader,....!! nhiều thứ trong 1 file thui!! Còn RomUpgradeUtility.exe Bạn cần 1 số file Bootloader, rapitool, Erro USB....! thế thôi!!

Khi Up Rom bạn chỉ cần 1 file OS: RUU_signed.nbh và file KaiserCustomRUU.exe là có thể Up rom OK rồi!

Còn Khi Up bằng RomUpgradeUtility.exe bạn cần đủ thứ và file OS: RUU_signed.nbh Mới Up thành công!! Bạn có thấy vậy ko?

yeting

KaiserCustomRUU.exeRomUpgradeUtility.exe có chức năng tương tự là công cụ dùng để Up Rom cho Kiaser.

Theo Mình biết KaiserCustomRUU.exe là công cụ Up Rom cải tiến hơn chỉ 1 file duy nhất khi chạy sẽ sinh ra các file hổ trợ Bootloader,....!! nhiều thứ trong 1 file thui!! Còn RomUpgradeUtility.exe Bạn cần 1 số file Bootloader, rapitool, Erro USB....! thế thôi!!

Khi Up Rom bạn chỉ cần 1 file OS: RUU_signed.nbh và file KaiserCustomRUU.exe là có thể Up rom OK rồi!

Còn Khi Up bằng RomUpgradeUtility.exe bạn cần đủ thứ và file OS: RUU_signed.nbh Mới Up thành công!! Bạn có thấy vậy ko?

anh Phê đã nói rõ rồi, mình chỉ diễn đạt thêm tí thế này, các "đầu bếp" khi cook các rom thường file ra có 2 cách: hoặc là gom tất cả các file vào 1 file (tức KaiserCustomRUU.exe), khi đó chỉ cần thêm file RUU_signed.nbh thì khi up ROM click chọn file KaiserCustomRUU.exe là up được. Còn đường thứ 2 thì k gom làm 1 file mà là có nhiều file và file RUU_signed.nbh, nên khi up thì phải nhấp chọn file RomUpgradeUtility.exe trong cái đống nhiều file đó thì tiến hành up ROM như bình thường.

tuanhai119

Em vừa mua 1 con HTC kaiser nhưng mà cứ thấy nó lỏng lẻo thế nào ý, cái phần trượt ý các bác ạ. Cho em hỏi các con khác có thế không ạ ?? Có thể do mua cũ nó bị rơi :S ???

NhatToai

Super V.I.P
Em vừa mua 1 con HTC kaiser nhưng mà cứ thấy nó lỏng lẻo thế nào ý, cái phần trượt ý các bác ạ. Cho em hỏi các con khác có thế không ạ ?? Có thể do mua cũ nó bị rơi :S ???

Nó "chắc nụi" ấy chứ,trượt ra vào cảm giác vững và êm...có thể bạn mua nhầm máy cũ đã có vấn đề chăng...

hitle888

cho em hỏi là làm thế nào để điều chỉnh thời gian chụp hình nhanh lên đc ko ạ, nói nôm na là nếu em dùng máy em để chụp hình thì ai đứng trước máy cười sái quai hàm luôn

NhatToai

Super V.I.P
cho em hỏi là làm thế nào để điều chỉnh thời gian chụp hình nhanh lên đc ko ạ, nói nôm na là nếu em dùng máy em để chụp hình thì ai đứng trước máy cười sái quai hàm luôn
Đối với phiên bản Camera 5.04.xxx (chuẩn của Kaiser,có autofocus) thì bạn vào setting của Camera,mục Shoot Option bạn chọn Half Press thì sẽ nhanh hơn một tí.Nó chậm là do quá trình tự điều chỉnh nét(autofocus).
Không thì tải phiên bản Camera 6.8 cài vào,bản này không hỗ trợ autofocus nhưng được cái khởi động và chụp rất nhanh.

NBLam

Hì, ko biết lỏng lẻo ở đây bạn nói là như thế nào. Mình thấy nó có độ lỏng nhất định vì nó có bản lề để gập lên mà, nhưng cũng ko đến nỗi khó chịu lắm. Nếu cầm 1 tay thì ko thấy độ lỏng này, nhưng nếu giữ 1 tay vào nắp sau và tay kia kéo cái mặt trước thì thấy nó "lỏng lẻo" đáng kể, 1 mặt cách ra chừng 1mm. Nếu đó là cái bạn mô tả thì chắc ko sao đâu, vì do thiết kế cái bản lề và để đẩy nhẹ nhàng trơn mượt, nó phải thế :)

qkhaihoan

Các bác cho em hỏi chút về up Rom.
Chả là em mới up Rom lên 6.5 bản Rom của bác Medkid. Sau khi xài thấy bị lỗi nên em up ngược lại bản 6.1 cho ổn định. Có 1 điều em thắc mắc là khi Reset lại máy thì màn hình nền lúc đầu hiện giao diện WM6.5 của bản Rom Medkid6.5, sau đó mới hiện lên giao diện WM6.1 . Xin các bác giải thích dùm hiện tượng này và cách nào để k hiện như vậy nữa sau mỗi lần SR. Thanks!

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi chút về up Rom.
Chả là em mới up Rom lên 6.5 bản Rom của bác Medkid. Sau khi xài thấy bị lỗi nên em up ngược lại bản 6.1 cho ổn định. Có 1 điều em thắc mắc là khi Reset lại máy thì màn hình nền lúc đầu hiện giao diện WM6.5 của bản Rom Medkid6.5, sau đó mới hiện lên giao diện WM6.1 . Xin các bác giải thích dùm hiện tượng này và cách nào để k hiện như vậy nữa sau mỗi lần SR. Thanks!

Có gì đâu!!! ha ha là do Medkid đã tích hợp Splash Screen (Màn hình khởi động (BootImage)) vào Rom của Ông ấy!! Thông thường Splash Screen không thể mất đi khi Up Rom build vì một số Rom build không tích hợp sẳn Splash Screen Nếu bạn cảm thấy không đẹp thì bạn có thể thay hình khởi động khác!!! Bạn Up Rom WM6.1 của Abusalza Ông ấy tích hợp BootImage rất đẹp.....!!!

Tham khảo ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=24098

Bạn có thể thay đổi Splash Screen ngay trên PPC bằng cách sử dụng phần mềm đã giới thiệu ở đây:
Link tham khảo và tải phần mềm:

http://pdaviet.net/showpost.php?p=718944&postcount=614

Hỏi: Có cách nào chỉnh regedit cho TyTN II đổ chuông nhanh hơn 1 chút ko? Vì mỗi lần có cuộc gọi tới hồi chuông thứ 3 TyTN II mới có nhạc chuông. Nghe chuông chưa kịp lại bắt máy là họ nghĩ mình ko có mang ĐT nên tắt luôn bực mình quá!! Xin giúp.........!!!

Chỉnh sửa cuối:

qkhaihoan

Cám ơn anh Phe nhe, em mới tập up Rom nên k biết mấy cái này, WM có nhiều cái hay quá chưa khám phá hết được. Mong các bro chỉ giáo thêm. Thanks.

cupidon192

ROM Garmin cho Kaiser TyTN II ?

Mình mới sắm 1 con TyTN II, đang tính chơi ROM khác, đọc một vài nơi có nói về ROM Garmin DK nhưng không rõ ràng lắm (tìm cũng thấy ít có bài viết nói về ROM này). Không biết dòng ROM này thì phiên bản nào tốt nhất nhỉ, và cho mình hỏi thêm nữa là ngoài Garmin DK ra còn bản ROM nào khác tốt cho TyTN nhỉ.

Tiện thể, mình nghe nói hình như mỗi ROM có một điểm mạnh khác nhau, cho mình biết điểm mạnh của các loại ROM khác nhau

NhatToai

Super V.I.P
Mình mới sắm 1 con TyTN II, đang tính chơi ROM khác, đọc một vài nơi có nói về ROM Garmin DK nhưng không rõ ràng lắm (tìm cũng thấy ít có bài viết nói về ROM này). Không biết dòng ROM này thì phiên bản nào tốt nhất nhỉ, và cho mình hỏi thêm nữa là ngoài Garmin DK ra còn bản ROM nào khác tốt cho TyTN nhỉ.

Tiện thể, mình nghe nói hình như mỗi ROM có một điểm mạnh khác nhau, cho mình biết điểm mạnh của các loại ROM khác nhau
Trong khu vực KAISER này có riêng một Topic về ROM các phiên bản của t/g Garmin,phong cách ROM theo chuẩn clean WM6.1.Tuy nhiên cho tới giờ thì các bản ROM này core đã cũ vì từ lâu Garmin đã ngưng build.
Điểm mạnh yếu của các bản ROM thì tốt nhất bạn nên tự up và test mà cảm nhận,các câu hỏi như thế này hầu như sẽ không ai trả lời,đặt biệt đối với các forum chuyên về kỹ thuật như PDAVIET.

hitle888

Các bác cho em hỏi với ạ, ở HN có chỗ nào bán pin cho máy không ạ, em hay đi công tác mà Pịn máy chỉ đc gần 2 ngày( chưa có giải trí kèm theo) nên cũng thấy oải quá,với 1 cái nữa là có bác nào ở Hn có thể hướng dẫn em up Rom đc không ạ, em cũng đọc hướng dẫn nhiều nhưng vẫn chưa tự tin lắm.
Ps: các bác đừng cười em nhé: mở cái nắp che pin đằng sau như thế nào ạ

zeroFILL

Các bác cho em hỏi với ạ, ở HN có chỗ nào bán pin cho máy không ạ, em hay đi công tác mà Pịn máy chỉ đc gần 2 ngày( chưa có giải trí kèm theo) nên cũng thấy oải quá,với 1 cái nữa là có bác nào ở Hn có thể hướng dẫn em up Rom đc không ạ, em cũng đọc hướng dẫn nhiều nhưng vẫn chưa tự tin lắm.
Ps: các bác đừng cười em nhé: mở cái nắp che pin đằng sau như thế nào ạ

Bạn dùng tay tì nhẹ vào chỗ camera có ghi 3 Mega Pixels rồi đẩy lên phía trên là mở được nắp, đừng tì ở phần dưới vì ở đó có cái lẫy càng ấn vào càng khó mở.

Pin thì mình chưa mua bao giờ nhưng ở Nguyễn Du có cửa hàng bán linh kiện điện thoại khá uy tín, không biết có pin cho Kaiser hay không. Hình như là 19 Nguyễn Du, nó nằm đối diện toà nhà của HP ở Nguyễn Du.