• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

hoangphiit

Chụp hình như phim âm bản, có phải hư camera ko?

Có ai biết cho mình hỏi chút nha! Hôm bữa mình mở cái đèn flash của Flame để xài (vì bị cúp điện đột ngột đó mà), không biết có phải do mở lâu (khoảng 5 phút) hay không mà từ lúc đó trở đi thì khi mình mở camera lên là hình bị nhòe đi (nhìn giống như ma hay phim âm bản dzậy đó):(:)(:)((, có ai biết về cái này giải thích dùm mình nha! Cảm ơn nhiều nhiều!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Xem lại có phải chọn chế độ ở trong camera không nhé nếu để chế độ effect là bị vậy đó xem lại nhé....

itlover

Tôi dùng Flame đã khá lâu, cài rất nhiều PM và thấy vẫn OK. Về tương thích với các mạng thì Flame dùng rất tốt với Viettel ở tất cả mọi nơi có sóng Viettel. Với Mobi & Vina thì còn phụ thuộc vòa Radio Version. Pin dùng BT được 1.5 ngày.

itlover

Lỗi này có thể do tiếp xúc của SIM không tốt (không chặt). Bạn thử đệm thêm miếng bìa mỏng sau SIM Card cho xem sao. Tôi cũng bị như vậy và đã khắc phục bằng cách này. Chúc may mắn!

haicm07

Bluetooth O2 Flame

sau khi đã up rom 002 máy em ko thể dùng bluetooth dc mặc dù khi mở bluetooth thì máy khác vẫn nhận dc. có ai giúp em đc vấn đề này ko?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
sau khi đã up rom 002 máy em ko thể dùng bluetooth dc mặc dù khi mở bluetooth thì máy khác vẫn nhận dc. có ai giúp em đc vấn đề này ko?

Vào trong settings -> connections -> Beam xem đã tích vào mục Recive all incoming beams chưa nhé.....

hapnh

SOS - O2 Flame không mở được Wifi

Tớ đang dùng 02 Flame:
ROM Version: WWE_RC10730309
Bootloader Version: V2.2C601
GSM Version: P7V2
extROM Version: WWE_RM_070622
RIL Version: v08.74

Chẳng hiểu tại sao mấy hôm vừa rồi từ nhiên không thể nào kích hoạt Wifi được. Vào Wireless Manager, click Wiless LAN mà nó không chịu "On" cứ "Off" suốt.
Không biết bị bệnh gì, mong các bác giúp đỡ :D

tuanquynh8083

Active Member
thử hardreset trước xem có hết không đã,xem có bị đụng gì không?không được thì up lại bản rom xem sao.

bongsungbmt

em đang tính mua em PDA đầu tiên, các bác làm ơn cho em hỏi : sau khi up Rom mới nhất thì O2 Flame xài tốt chứ, có bị mất sóng khi đi xa, các vùng tỉnh ? Mọi chức năng có tốt ko các bác ? Nếu con này chưa tốt các bác làm ơn cho em lời khuyên nên chọn em 02 nào , có wifi ấy ạ ? chân thành cảm ơn

hapnh

cám ơn nhiều nhé. Nhưng vì máy mình hiện cài nhiều phần mềm quá nên chưa muốn hardreset. Chỉ có điều lạ là tự nhiên bị lỗi vậy, mấy hôm trước còn dùng bình thường, không cài thêm cái gì cả, tự nhiên bị lỗi.
Chắc kiểu này phải hard reset vậy.
Cám ơn nhé :D

VUNHATVAN

Sau khi up Rom nhất, bản Cottula 002 thì không còn hiện tượng ngủ gật. Còn muốn không bị mất sóng thì bạn chọn máy có Radio là P7C2. Nói chung O2 Flame dùng rất thích trừ mỗi . . . to

huysmall

Sau khi up Rom nhất, bản Cottula 002 thì không còn hiện tượng ngủ gật. Còn muốn không bị mất sóng thì bạn chọn máy có Radio là P7C2. Nói chung O2 Flame dùng rất thích trừ mỗi . . . to

Bro Văn khỏe ko? ái chà để tìm bản có Radio P7C2 thì cũng khó bro nhỉ. Bản radio cũ sử dụng mạng Viettel thì OK. Mobi và Vina thì hơi chập chờn ở các vùng sóng yếu

VUNHATVAN

Mình cũng đang kiếm bản P7C2 hoài mà không có, máy của mình dùng P5C2 trước nay không sao,từ tuần trước nó dở chứng chỉ dùng được Viettel, còn lại dở ẹc. Làm kiểu gì cũng không được bực quá.

Talobin

Sap máy của mình cũng P5C2 mà dùng mạng nào cũng ok là sao vậy ta ? Đúng là hên xui, thấy bác nào cũng kêu quá trời, con của mình để rom 05 cũng rất hiếm thấy ngủ đông, chỉ trừ khi cài cái psshutxp vào !
Mình thấy Flame kiểu dáng đẹp, dùng ổn định, mua quả pin dlc của bác huysmall nữa là miễn chê luôn. :D

huysmall

Sap máy của mình cũng P5C2 mà dùng mạng nào cũng ok là sao vậy ta ? Đúng là hên xui, thấy bác nào cũng kêu quá trời, con của mình để rom 05 cũng rất hiếm thấy ngủ đông, chỉ trừ khi cài cái psshutxp vào !
Mình thấy Flame kiểu dáng đẹp, dùng ổn định, mua quả pin dlc của bác huysmall nữa là miễn chê luôn. :D

Vậy là bro may mắn đấy. Huy cũng may mắn có 1 máy như thế. Và máy này Huy để cho đứa em sử dụng rồi. Thích nhất là màn hình to. :D

lonht321

Lỗi này có thể do tiếp xúc của SIM không tốt (không chặt). Bạn thử đệm thêm miếng bìa mỏng sau SIM Card cho xem sao. Tôi cũng bị như vậy và đã khắc phục bằng cách này. Chúc may mắn!

GSM version có ảnh hưởng tới sin card hả bro?mình thử để thêm 1 sim bên ngoài cho dày lên mà củng bó aty luôn!!!:-??
Ai bi trường hợp này có cách gì xử lý xin chỉ giáo,đa tạ

PDhung

Flame bị lệch màn hình

Chào các bạn!
Máy của mình liên tục lệch màn hình, mình đoán có thể sung một số soft nào đó nên đã HR, và sau 1 tháng không bị hiện tượng đó nữa nhưng mới tái phát lại bệnh, tình hình bệnh trầm trọng hơn cũ rất nhiều, nhiều lúc dùng bút mà cứ như cảm ứng đa điểm. DÍ mạnh vào góc để đóng lại thì được. Căn lại mà hình mãi mà không được đành phải SR, Mong các cao thủ giúp đỡ gấp vì không thể làm gì được.
Xin chân thành cảm ơn
:((

Talobin

Tùy chỉnh độ sáng màn hình của Flame !

Có người bảo Flame thiếu sáng,có bạn thì bảo mình muốn nó dịu hơn,hôm nay mày mò 1 lúc mình tìm được cách giúp các bạn có thể tùy chỉnh độ sáng mh của Flame theo ý muốn. Tức là sẽ có được độ sáng dịu nhất có thể cũng như rực rỡ nhất trong tầm khả năng của Flame.
Các bạn dùng 1 soft chỉnh registry và vào đường dẫn sau :
HKLM\Drivers\Backlight\BacklightMaxlevel

-Bây h bác nào muốn có được mức màn hình tối nhất có thể có (ko phải nolight nhé) thì chỉnh giá trị DWord = 10 ; Dec nhé.
-Còn ai muốn có được mức rực nhỡ nhất của màn hình Flame (lúc chỉnh backligh ở mức cao nhất)thì chỉnh giá trị Dword = 64 ; cũng Del luôn ^^.

Sau khi chỉnh xong bạn softreset là ok. Enjoy your Flame !
Có j sai sót thì các pro cứ chỉ bảo nhé !
Ai thấy thú vị thì thankx phát động viên nhá

Chỉnh sửa cuối: