• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

Mình cũng làm như bạn hướng dẫn và cũng đã cài lại Windows Mobile Device Center, nhưng khi vào mục Network Adapters không thấy có tên Windows Mobile Device Center đâu cả. Giúp mình nhé. Mình đang dùng ROM 002 của Cotulla.

blackdoor

Manager
Mình cũng làm như bạn hướng dẫn và cũng đã cài lại Windows Mobile Device Center, nhưng khi vào mục Network Adapters không thấy có tên Windows Mobile Device Center đâu cả. Giúp mình nhé. Mình đang dùng ROM 002 của Cotulla.

Up lên 003 hoặc 004T đi bạn.

ndnva

Vừa bị căn bệnh mới.

Hôm qua con Flame của mình đang dùng WM5 gọi điện xong khoảng nửa tiếng sau không dùng máy đến khi mở ra thì máy chuyển sang chế độ Fligth mode, không thể nào bật được phone nữa. Vào Wireless manager để bật phone thì treo máy, vào phone setting thì báo "A wireless radio must be attached to use the phone".

Vừa up thử lên WM6.1_004 của Cotulla cũng vẫn bị như vậy. Vào Device Infomation thì dòng GSM version trống. IMEI chỉ hiện ra toàn ô vuông.

Có bác nào bị căn bệnh này chưa hoặc bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo.

Chỉnh sửa cuối:

tuanquynh8083

Active Member
bản rom của bác Cotulla trong mục GSM không hiện gì đâu bạn ah`?bạn reset lại máy xem có được không đã nhé.máy mình cũng thỉnh thoảng bị vậy.

ndnva

bản rom của bác Cotulla trong mục GSM không hiện gì đâu bạn ah`?bạn reset lại máy xem có được không đã nhé.máy mình cũng thỉnh thoảng bị vậy.

Không được bác à. Đã Hard reset lại mấy lần rồi, Up từ WM5 lên WM6.1, nay lại vừa down về WM5 nhưng đều không được cả. Dòng GSM version vẫn trống, IMEI vẫn chỉ hiện lên những ô vuông.

nhattuong

Active Member

Hình như không phải như bạn nói đâu theo mình biết là . Rom của Cotulla hay của ai đi chăng nữa sau khi up xong trong Device Info dòng GSM version vẫn ghi...P5C2 hoặc gì gì đó...còn cái mà không ghi gì cả đó là dòng ExtRom...nếu trong ExtRom của bạn không có Data và sau khi up rom xong bạn không cài files cab trong ExtRom thì sẽ trắng...không ghi gì cả.
Có thể bạn nhầm...bạn xem lại thử.

nhattuong

Active Member

Không được bác à. Đã Hard reset lại mấy lần rồi, Up từ WM5 lên WM6.1, nay lại vừa down về WM5 nhưng đều không được cả. Dòng GSM version vẫn trống, IMEI vẫn chỉ hiện lên những ô vuông.

bệnh này là bệnh chung của diễn đàn...hình như GSM Radio có vần đề rồi...theo mình biết hiện bệnh này chưa khắc phục được. trước kia có một số bạn bị như vậy mà chưa khắc phục được. Tuy nhiên mình xem những diễn đàn khác nếu khắc phục được tình trạng này mình sẽ post lên cho bạn tham khảo và khắc phục. Chúc bạn may mắn sớm khắc phục được

ndnva

Đến giờ đã up thử đủ các loại ROM từ WM5.0 đến WM6.5 đều không được.

binhmogas

không phải đâu bạn vì miếng cảm ứng gồm 2 lớp không tiếp xúc nhau mà. bạn thử vệ sinh kỹ 4 cạnh màng hình xem nhiếu khi bụi chèn vào giữa màng hình và thân máy cũng bị như vậy. còn màng hình flame và exec là 1 thì cảm ứng dễ tìm thôi bạn. good lucky.

ndnva

Có bác nào biết chỗ sửa được căn bệnh mất sóng như của mình ở trên ko giới thiệu cho mình với.

binhmogas

theo mình thì bạn nên đến nơi nào có bản GSM cài thử lên máy trước ( nhà phân phối Flame) nếu không được thì mới nghĩ đến hư phần cứng vì thay DOC hay chip sóng thì khả năng thành công thấp lúc trước mình có cái exec cung bị như bạn mình cài RADIO lại thì ok.

blackdoor

Manager
Không nơi nào có Radio ROM cho Flame đâu bạn à, may ra chỉ có nhà sản xuất (ARIMA) mới có thôi.

pavilionnt

Em đang mới mua con Flame, sao thấy xài cái Manilla2D hoặc SPB sell :D chuyển trang ko được mịn, có điều giật giật. Thấy ko như con Life. Ai bít chỉ em với :))

Mình đang cài Manila 2D cho Flame nhưng toàn báo lỗi, bạn có bản XDA-Team_Manilla2D.zip dành cho flame ko cho mình xin với. Cám ơn bạn nhiều !!!

anhvu009

cho mình hỏi, sao mình set ring ton sms đúng dung lượng, nhưng thời lượng lại quá ngắn.

VUNHATVAN

Bạn copy nhạc vào trong thư mục My Documents\MyTones trong máy rồi hãng set. Đảm bảo OK