• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

tuanvopda

pin cho o2 xpa flame

Một số khuyết điểm của Flame :
-Pin quá tệ ! 1620mA nhưng coi film ,chơi game ,nghe nhạc chỉ hơn 2 h là hết ! Rất cần pin dung lượng cao
-O có bao da và bàn phím rời
-Chỉ hỗ trợ thẻ nhớ đến 1GB
-Rom 2Gb nhưng o phân vùng ( như ổ C , D trên PC ) được ! hardreset là mất hết dữ liệu ! ( Điều này chờ các cao thủ hack giùm )
-Tốc độ tốt tuy nhiên nếu được 624Mh thì mới phát huy hết khả năng của nó
-Chưa có ROM mới và o biết có WM06 không ! Bản ROM hiện tại chưa tốt lắm ,1 số phần mềm đang chạy tốt nhưng sau khi hard reset , cài lại o chạy nữa ! Ví dụ như sipchange , các diapal khác...( kết luận : lỗi ROM !? )
-Volume mặc định khi nghe gọi hơi nhỏ , mỗi lần nghe ĐT lại phải mất công tăng volume lên , chưa biết hackregistry phần này !
-WA2 chạy trên flame cực kỳ ngọt ! Chỉ có 1 lỗi nhỏ nhưng rất khó chịu là vạch báo sóng cứ sáng hoài dù đã tắt phone ( chờ WA3 hoàn chỉnh ! Chưa test beta vì ít skin quá )
Một số lỗi phát hiện được , chờ mọi người phát hiện thêm !
hie^n nay tre^n trang web ebay co' ba'n pin cho con nay. to^i da mua va sai thu thay pin gap 2 lan pin cua may.neu ban nao muon co the email cho minh minh se chi cho mua.

Bạn vui lòng gõ tiếng Việt có dấu khi tham gia diễn đàn nhé! Đó là qui định!​

Last edited by a moderator:

duongtver

hay quá , bác PM cho em cách mua với , pin đúng là hơi kém thật . mà bác nào có bản radio mới nhất không ạ? cho em xin với ,o nước ngoài thì chẳng thấy lỗi gì về sóng cả , dùng khỏe lắm , flame tuyệt đỉnh , exec chưa sánh bằng được ;;);;);;)

tuanvopda

bác cho em xin vài cái đánh giá về cục pin này nhé , cục mà bác mới mua trên internet đó , em cũng đang định mua 1 chú:p:p[/QUOT
=D>=D>=D>nóI chung là pin này nghe nhạc đươc khoảng 8 tiếng .sàI ứng dung khỏang 6 tiếng.nóI chung là tốt hơn pin theo máy.theo mình thì viên pin này rất tốt.bạn nên mua nó và bạn sẽ thích nó ngay.8-|8-|8-|

duongtver

bác Tuanvopda cho mình hỏi , bác biết ở đâu có bán cable USB Host để cắm các thiết bị ngoại vi ho flame ?

tuanvopda

bác Tuanvopda cho mình hỏi , bác biết ở đâu có bán cable USB Host để cắm các thiết bị ngoại vi ho flame ?

bac len trang ebay tim thu .co the co nhung thu ma bac tim

Vui lòng post bài có dấu nhắc nhở lần sau dell đó!!!

atomcuibap

vừa làm con Flame nhưng không dùng được Mobiphone huhuhuh bác nào có Radio mới cho em xin cái Link

12345

Giá cả

Chào sư huynh .... cho mình hỏi con 02 flame này khi hết nguồn có mất dử liệu không vậy . Mình thích con này quá, Đại ca nào dùng rồi cho mình biết với .Xin chân thành cảm ơn:))

Nemmatlanh

Post bài sai địa chỉ rồi nhé,bài của bạn sẽ được di chuyển đúng nơi sau 24h.
02Flame dùng Win 2k5,nên khi hết Pin sẽ không bị mất dữ liệu.Con này tất cả các chức năng hầu như đều ngon,có mỗi cái bệnh nặng nhất ở VN là chưa Fix được lỗi sóng với mạng Mobi và Vina,nhất là Mobi.Còn Viettel thì dùng tạm ổn :D.Thân!

atomcuibap

không biết bác Flame thuộc dòng nào nhỉ??? ý em hỏi là nó thuộc họ Atom hay là.... em không biết các bác chỉ em phát.

binhhdda

Dùng Flame hay hơn hay Exec hay hơn các bác nhỉ, thấy các nói sóng sánh nghĩ mà sợ ghê (nếu phône mà kém thì khác gì PPC thôi)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Dùng Flame hay hơn hay Exec hay hơn các bác nhỉ, thấy các nói sóng sánh nghĩ mà sợ ghê (nếu phône mà kém thì khác gì PPC thôi)

Đang dùng cả exec lẫn flame phải nói sóng của flame quá kém nhiều lúc chỉ làm được chứng năng PPC nó hơn exec mỗi cái cấu hình mạnh hơn còn kém về mọi mặt (khôg bàn phím cứng, rom radio ít....). Nếu chọn tôi chọn exec dùng :(. Thân!!!

dung912lien

Mình có con O2 FLAME sử dụng không được tốt như mong đợi . kết nối wifi để xem tivi chưa được 15p thì máy nóng như bánh nướng mới ra lò ...tệ hơn nữa là rất lâu mới nguội ,vì máy màu đen hút nhiệt hehe .. card màng hình chỉ giúp đc hiển thị hình ảnh đẹp hơn thôi , ko thấy hỗ trợ xem phim hay chơi game hoạc xem file swf nhanh hơn , xem phim độ phân giải 640 bị giậc . mở nguồn phải đợi 2s hơi chậm .thĩnh thoãng máy cũng bị treo
Máy của mình bị lỗi khi cấm mouse quang vào thì máy nhận được nút trái phải đều sử dụng được , chỉ có là không thấy biểu tượng mũi tên của mouse nằm ở đâu , nên ko thể biết được mouse di chuyển tới đâu , có ai biết cách khắc phục ko chỉ mình với

Con O2 Flame mình lúc nhận và bị mất khi bật tắt ngồn . có ai bị giống như mình kô ? test thẻ 512 thì ko bị

các bạn ơi sao ko ai trả lời mình hết vậy ? mình nghe có bạn trong diễn đàn nói có pin cho o2 flame loại 2800 mah , bạn nào biêt ở đâu có bán ko?
giá bao nhiêu?

PM: lần sau không được post 2 bài liên tiếp nhé bạn nếu cần có thể edit. Thân!!!

lambo

đương nhiên là Flame hơn rồi, hơn về tốc độ và màn hình...

acer

Có 1 thắc mắt nhỏ mong anh em giải đáp....Sao con Flame coi fim ko được, mình dùng chương trình coreplayer coi các đình dạng fim ( lúc trước vẫn dùng coi trên các loại ppc khác) thì lại coi ko đươc, vô là bị đứng máy luôn? Mình có hỏi thì được biết có thể do card màn hình và fải set lại chọn card màn hình cho phù hợp nhưng mình lại o biết set ở đâu? Bác nào biết xin chỉ dùm.....Thanks all.....Con Flame mình đang xài ổn về mọi mặt chỉ có chỗ này hơi chưa hiểu....hichic.....!