• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

bản 005 ko xài 3g được đâu nhé bro,với lại ko dùng Internet qua Activesync được.nên mình quay lại với bản 004T5 rồi!

Bro cho mình hỏi chút nhé,rom bạn dùng 004T5 vậy là khác với 004t của mình rồi phải ko và T5 là gì vậy bạn:-??.Mình cũng xin hỏi dùng internet wa Activesync là sao vậy mình ko biết chuyện này,mong bạn cho mình biết nhé.:D Mình xin cảm ơn bro blackdoor nhiều lắm nha.;) À bro blackdoor ơi chỉ dùm mình cách up rom được ko đối với trang mà bạn cho mình đấy. Mà bản 005 và 005t có khác biệt gì ko.Bản WWE là tiếng anh phải ko các bro còn RUS la bản tiếng nga đúng ko.Mình ko biết mong các bro thông cảm và dành tgian trả lời dùm mình nhé.Thanks mọi người rất nhiều.Bản rom 004t hiện mình đang xài thì có bộ nhớ chạy chương trình đến 125M lận còn nhưng bản khác thì mình thấy có 115M à nên up wa rom khác cũng hơi tiếc vì nhiều hơn 10M là wa tốt để giúp chạy chương nhanh hơn.Mình thấy rom 004t có bộ nhớ nhiều hơn các bản khác thì phải.Chúc mọi người vui và hanh phúc:D

phongnha

Mình xài bản 005 cũng bắt 3G Mobi ok, nhưng Vina dạo này ko bắt được, ko biết do mạng hay do máy nữa. Ngoài ra cho mình hỏi chỗ mua cây viết giá rẻ nhất ở TP. HCM. Viết mình làm rớt gãy hoài. Thanks

Bản 005 vẫn dùng được 3G như thường, mình vẫn đang dùng nè

Chào bạn,cho mình hỏi hiện giờ theo bạn thì rom flame nào xài ok và ổn định nhất vậy,mình tính up rom khác nhưng ko biết bản nào tốt nhất cả,nghe có người nói bản 004t5 là ổn định,người nói 005... :(làm mình chả biết mong bạn hoặc các bro khác ai xài wa nhiều bản rom rùi thì xin cho ý kiến xem bản rom nào ổn định nhất và ít lỗi nhất:D.Quan trọng là lỗi nhỏ ko đáng kể cũng ok.Tuy nhiên rom 005 ko có tích hợp remote nên ai muốn xài thì phải cài vào thêm.Còn về 6.5 thì xài thế nào hả các bro.Nghe nói chạy hơi chậm ko biết đúng ko nữa:-?Cảm ơn các bro nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Theo mình bản 005 hiện giờ là bản dùng ổn định nhất, thiếu Remote nhưng thích thì cài vào, mình đã up file cab ở trên. Còn bản 6.5 thì đúng là chậm thật, lại còn hao pin nữa

0917333990

Theo mình bản 005 hiện giờ là bản dùng ổn định nhất, thiếu Remote nhưng thích thì cài vào, mình đã up file cab ở trên. Còn bản 6.5 thì đúng là chậm thật, lại còn hao pin nữa

ngoài ra mình còn thấy dùng bản 6.5 khi nhận tin nhắn người khác gửi đến thì thấy xong nếu minh reply luôn tin nhắn đó thì lại chả thấy tin nhắn của người gửi đâu nữa
nếu người đó lại nhắn tin lái cho mình thì lại đọc được tin nhắn trước đó:-/:-/:-/

blackdoor

Manager
ngoài ra mình còn thấy dùng bản 6.5 khi nhận tin nhắn người khác gửi đến thì thấy xong nếu minh reply luôn tin nhắn đó thì lại chả thấy tin nhắn của người gửi đâu nữa
nếu người đó lại nhắn tin lái cho mình thì lại đọc được tin nhắn trước đó:-/:-/:-/

Lỗi này do SMS_Provider trong SYS của build đó không chuẩn.
Đành phải sống chung với nó thôi.:))

0917333990

Lỗi này do SMS_Provider trong SYS của build đó không chuẩn.
Đành phải sống chung với nó thôi.:))

hjc buồn nhỉ không có cách nào ah bro có hướng dẫn build rom và các công cụ không cho e xin với thử tự sướng cái::p:p:p:p

blackdoor

Manager
hjc buồn nhỉ không có cách nào ah bro có hướng dẫn build rom và các công cụ không cho e xin với thử tự sướng cái::p:p:p:p

Tôi còn đang mày mò vật lộn với nó mà chưa đâu ra đâu cả, gửi sao được đây.:(

0917333990

Tôi còn đang mày mò vật lộn với nó mà chưa đâu ra đâu cả, gửi sao được đây.:(

hjc buồn ghe e flame càng dùng càng thấy hay mà cũng lắm chắc trở
các dòng khác e thấy có thể tự build rom cơ mà
sao flame mệt thế nhỉ ???

Chào các bro.Mình vừa up rom thử cho e flame xem cái nào ok nhất,up từ bản 003,rồi 004t5,004t6,004t7 rồi đến 005 và 6.5.Bản 6.5 thì khỏi nói đến vì cài vào chỉ thêm bực thui.Tốc độ wa chậm chỉ được cái giao diện lạ va đẹp.Tiếp đến là 005.Bản này xài cũng được nhưng lại thiếu vắng remote và bộ nhớ ram là 126M,nhiều hơn bản 004 1M nhưng khi hard reset thì xem bộ nhớ ram chỉ còn khoảng 85M-88M:-?? trong khi đó bản 004 thì 125M nhưng khi hard reset thì bộ nhớ ram là 95M=D>.Vậy có phải 005 chạy chương trình tốn ram hơn 004 ko nhỉ:-?Về 004 t6 thì tệ nhất trong dòng họ 004(T5,T6,T7) T6 xài cũng ok nhưng phần thanh bar phía trên chổ start và cột sóng thì khi bạn mở 1 ctrình rồi đóng lại,mở tiếp c trình khác thì nó sẽ bị nhiễu hình,nó sẽ hiện thêm những sọc làm ta nhìn ko rõ,khi nhắn tin thì hình ảnh trên thanh bar phía trên cứ chớp theo mỗi ký tự mà bạn chạm vào bàn phím ảo:(,Còn về 004t7 bị 1 lỗi là thỉnh thoảng phần hiển thị sóng mất đi những nấc sóng chỉ còn mỗi cây cột sóng đứng chơi vơi 1 mình,ghét thiệtX-(,Bản 004 t5 thì ok hơn chút vì ko mắc phải lỗi của 2 bản trên nhưng nhìn chung tất cả các bản đều chưa khắc phục lỗi camera bị đứng khi chụp chế độ ban ngày,khi chụp chế độ ban đêm(nhấn vào hình mặt trăng) thì chụp lại ko bị đứng camera:-??Riêng bản 003 thì có ưu thế hơn các bản khác(tuy 003 là bản cũ rùi) ở chổ nó được tích hợp thêm extra rom của o2(có java,o2plus...)và mình có thể chọn lựa cài hay ko cài extra rom này,Nhưng ram thì chỉ có 115M thui8-| Qua những phân tích trên Hoàng mong là các bro sẽ có lựa chọn tốt hơn để flame có thể trở thành trợ thủ đắc lực cho bạn nhé!Thân chào tất cả các bro có cùng chung niềm đam mê:DMong rằng tuơng lai sẽ có thêm nhiều bản rom tốt hơn,hoàn thiện hơn để flame ko còn mang bên mình những lỗi lầm khiến nó bị quên lãng khá nhanh như thế;)

Các bro có ai biết tại sao flame có 1 bên loa (loa trái) nghe nhỏ xíu và toàn bass ko vậy.Tại loa hư hay bị dơ xin các bro chỉ dùm và cách khắc phục nhé.Cảm ơn mọi người:D.Mình muốn mở máy để vệ sinh bên trong nhưng do chưa lần nào mở nên ko biết sau khi mở có làm cho flame từ ko bệnh thành bệnh ko nữa:( cách mở xin các bro nào từng mở chỉ giúp dùm nhé,VD cái nào cấn mở cái nào ko cần,nên vệ sinh ở chổ nào và những chổ nào ko được vệ sinh hay chạm vào...Lần nữa cảm ơn mọi người nhé.;)Chúc mọi người vui khỏe trong ngày giáng sinh sắp đến nhé=D>

luuduchoa87

uh loa bên trái mình cũng bị vậy,ko biết là hư hay là Flame nó bị sẵn như vậy rồi!Còn bung máy thì có nghề hẵng bung bạn ah.mấy cái màn hình cảm ứng này đưa cho thợ non tay mình còn run lên run xuống nữa là...:)
Ps:Bạn vô phần kiểm tra tổng quát cho Flame trong Program/Other/Self.. test thử loa bên trái có ra tiếng ko.mình test thì loa phải bình thường còn loa trái nghe rẹt rẹt....

0917333990

uh loa bên trái mình cũng bị vậy,ko biết là hư hay là Flame nó bị sẵn như vậy rồi!Còn bung máy thì có nghề hẵng bung bạn ah.mấy cái màn hình cảm ứng này đưa cho thợ non tay mình còn run lên run xuống nữa là...:)
Ps:Bạn vô phần kiểm tra tổng quát cho Flame trong Program/Other/Self.. test thử loa bên trái có ra tiếng ko.mình test thì loa phải bình thường còn loa trái nghe rẹt rẹt....

máy mình bên trái bên phải nghe đều ok mà làm gì có chuyện Flame bị sẵn thế:)):)):))

máy mình bên trái bên phải nghe đều ok mà làm gì có chuyện Flame bị sẵn thế:)):)):))

Nếu vậy là do flame hư loa hả bro.Vậy là phải thay loa rồi sao:-??.cho mình hỏi loa của flame có bán ở đâu vậy,giá bao nhiêu.Nếu thật sự bị hư loa thì trước sau cũng phải tháo e nó ra thôi mà mình chưa tháo lần nào ko biết sẽ ra sao khi lấp vỏ vào lại nữa đây:-?Bro từng tháo vỏ flame lần nào chưa vậy cho ý kiến đi,có dễ tháo ko và tháo thế nào mới ko làm ảnh hưởng đến các linh kiện bên trong và khi lắp lại thì đừng bị bệnh dịch gì hết.Chứ ko thì vì thay loa mà giờ phải thay thêm những phần khác thì chết quá:((.Đang bị cảm thường giờ chuyển wa ho lao là die luôn:(

0917333990

Nếu vậy là do flame hư loa hả bro.Vậy là phải thay loa rồi sao:-??.cho mình hỏi loa của flame có bán ở đâu vậy,giá bao nhiêu.Nếu thật sự bị hư loa thì trước sau cũng phải tháo e nó ra thôi mà mình chưa tháo lần nào ko biết sẽ ra sao khi lấp vỏ vào lại nữa đây:-?Bro từng tháo vỏ flame lần nào chưa vậy cho ý kiến đi,có dễ tháo ko và tháo thế nào mới ko làm ảnh hưởng đến các linh kiện bên trong và khi lắp lại thì đừng bị bệnh dịch gì hết.Chứ ko thì vì thay loa mà giờ phải thay thêm những phần khác thì chết quá:((.Đang bị cảm thường giờ chuyển wa ho lao là die luôn:(

hjhj mình cũng chưa mổ xẻ nó ra bao giờ thay loa thì chắc cũng rẻ thui chắc tầm 1 lít đổ xuống ngày trước mình thay loa con o2s có 5sich
nếu ở Hà Nội thì ra 556 trần khát chân cũng được b-)b-)b-)

0917333990

cả nhà ơi ai có Manila 3d cho o2 flame cho mình xin với hoặc không thì 2d cũng được
search mai các bản cho màn hình VGA but cài thì ko đươc:-?

Chào các bạn,game soldierAnts(game bắn kiến) mình rất thích nhưng nó chỉ hổ trợ win 2003 thô:(i,ko biết có bro nào biết game này mà có hổ trợ win 6.1 ko cho mình xin nha:-?để có thể chơi trên flame,game này hay wa mà ko chơi được tiếc wa trời,hoặc có bro nào biết chuyển lên win 6 ko thì chỉ giúp mình với,mình rất cảm ơn.Chúc các bro năm mới vui khỏe hạnh phúc.Chúc diễn đàn PDAVIET mỗi ngày càng phát triển lớn hơn,thịnh vượng hơn để mãi là sân chơi và giao lưu giữa những người có chung niềm đam mê về công nghệ=D>