• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG DÒNG MÁY O2 XDA FLAME

VUNHATVAN

các pro cho em hỏi cách hiển thị bàn phím tiếng việt trên Flame được không. Em đã làm như anh htoquang (dùng IMselector) cũng không hiện thị bàn phím tiếng việt được. Em là newbaby!

Để hiện thị bàn phím tiếng Việt hiện tại mình đang dùng phần mềm phoneAlarm Pro, trong mục Advance -> Set default Sip bạn lựa chọn bàn phím tiếng Việt , Reset lại là OK

thanchet

còn cái vụ gắn USB mouse vào, click được nhưng kô hiện hình mouse lên được, có bác nào xử lí được chưa??? mình là người thứ 3 hỏi rồi đó.

huysmall

Con Flame của tui mỗi khi tháo pin ra là mất hết tin nhắn. Có bác nào bị như tui không vậy?
Các cao thủ có phuơng pháp nào giải quyết vấn đề này giúp tui với.

Khi tháo pin chính, bên trong máy sẽ có 1 tụ để lưu giữ tin nhắn. Thời gian lưu giữ ko lâu, khoảng 3 phút. Trong thời gian này, nếu gắn pin chính vào lại thì OK. Do thao tác bro gỡ pin va gắn pin lại hơi lâu nên tụ giữ bên trong hết điện. Thân

vnnho2

minh muon hoi khi may tat ma ngu luon thi co cach nao su ly loi do ko.
cam on nhieu.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
minh muon hoi khi may tat ma ngu luon thi co cach nao su ly loi do ko.
cam on nhieu.

Cái này do bản rom bản ạ up bản khác đi nhé....
@: lần sau post bài bắt buộc phải có dấu bạn là người mới lần sau vậy sẽ dell đó...

ndnva

Thấy các bác thảo luận với nhau về con Flame rất hay bị ngủ đối với những ai dùng mạng Mobifone và Vinaphone, mình cũng dùng Mobifone nhưng từ khoảng 5 ngày nay máy của mình không hề bị ngủ hay mất sóng (trước đó thì thường xuyên). Nguyên nhân thì mình không hiểu tại sao nhưng cách mình làm như sau:

Mình dùng Mobifone trả sau nên có thể chuyển sang dùng sóng của Vinaphone, vì vậy trong phần lựa chọn mạng của máy mặc định là Automatic mình chuyển sang Manual và chọn sóng của Vinaphone, từ đó nghe và gọi ngon lành luôn, chẳng ngủ nghê gì cả. Mình không dùng Vina nên không biết đối với sim Vina thì sao.

Mình đang dùng WM5 theo đường link của bác Blackdoor.

Hi vọng các chuyên gia có thể tìm ra nguyên nhân và cách khắc phục để anh em dùng Flame có thể vọc thoải mái mà không lo bỏ lỡ cuộc gọi nào cả.

vnnho2

cảm ơn bạn nhiều .nhưng máy của mình dùng vina và mobifone đều bị như vậy.bây giờ dùng ban rom nào thì phù hợp mình đang dùng bản 6.1 rồi. rất mong các bạn chi hộ.mình đang rất cần .cảm ơn nhiều

vnnho2

mình ko download được chỉ hộ mình với.tiện hướng dẫn mình cách cài luôn với nhé.cam ơn nhiều

vnnho2

cảm ơn bạn .mình sẽ làm nếu có gì ko hiểu mình sẽ bạn nhờ giúp đỡ .

PDhung

Máy của mình liên tục bị lệc mà hình, tính sao đây? mong các bạn giúp đỡ!

vnnho2

mình đã cài bản Rom mà bạn cho nhưng máy vẫn ngủ .bạn có cách nào sửa lỗi ko giúp mình với.dùng như thế này bất tiện quá.cảm ơn bạn.

blackdoor

Manager
Bản ROM tôi đưa ở trên hoàn toàn không có hiện tượng ngủ khi sử dụng bình thường. Máy bạn bị ngủ trong trường hợp nào? Bản này chỉ hao pin nhanh hơn các bản khác thôi.

tuandait

Giúp em vụ down WM6 về WM5 với

em dùng WM6 mà phát sợ luôn. liên tục bị ngủ... muốn quay về WM5 nhưng down trên mạng về thì là bản .exe, mà máy của em ko kết nối được PC vì ActiveSyns 4.5 ko hỗ trợ WM6 phải không ạ? mà làm theo cách trong diễn đàn hướng dẫn là up rom = thẻ miniSD thì cũng không dc luôn vì em tải về là bản .exe mà. các mod giúp em với, em sợ bản WM6 quá rồi. mong sớm hồi âm hộ em với!:((

ctheanh

Bạn cài Winrar vào mà giải nén file exe đó ra,trong đấy bạn sẽ thấy file diskimage.nb0 thông thường để upgrade bằng card.Chúc bạn thành công..

VUNHATVAN

ActiveSyns 4.5 vẫn hỗ trợ Syns với WM6 mà bạn. Bạn thử dùng bản WM6.1 mới xem sao, mình thấy cũng ổn đó

VUNHATVAN

Thực ra là có ngủ đó Blackdoor, có lẽ do máy của mình xung đột với phần mềm nào đó. Nó sẽ ngủ gật khi có cuộc gọi nhỡ một lúc.