• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và sử dụng HTC J One

hobach9x

kết e one đã lâu mà chưa có điều kiện để mua.gần đây e thấy có e J One ( one phiên bản Nhật) giá cả phải chăng mà cấu hình vs thiết kế gần như giống hệt
cho e hỏi j one dùng có ổn k? room của one quốc tế và j one có up được cho nhau k?mong các pro chỉ giúp :D

J one dùng khá ổn bạn ạ, nó chỉ dày hơn one quốc tế 1 chút, cổng hồng ngoại đưa ra đằng sau thay vì trên nút nguồn như one quốc tế
Rom thì ko có nhiều cho các bạn thích vọc vạch, nhưng cũng có 1 số Rom đẹp, mượt và ổn định, nếu bạn ko cần vọc thì cũng ko quan tâm đến vấn đề nhiều Rom hay ít Rom làm gì
cuối cùng là Rom của one quốc tế và J one ko up được cho nhau đâu

Taki7610

Unlock_GSM
kết e one đã lâu mà chưa có điều kiện để mua.gần đây e thấy có e J One ( one phiên bản Nhật) giá cả phải chăng mà cấu hình vs thiết kế gần như giống hệt
cho e hỏi j one dùng có ổn k? room của one quốc tế và j one có up được cho nhau k?mong các pro chỉ giúp :D

AU xài ok nếu chỉ để đúng phiên bản đã đcượ unlock đó, còn lên ver cao thì ..,bảo trọng :D

Greenstock

Các bro dùng qua J One cho hỏi hiện còn lỗi gì ko. Thấy gi á chênh với One QT nhiều quá nên hơi phân vân. Tks

yeskia

Moderator
Các bro dùng qua J One cho hỏi hiện còn lỗi gì ko. Thấy gi á chênh với One QT nhiều quá nên hơi phân vân. Tks

J One HTL22 nếu vẫn dùng ROM original 4.1.2 (đã unlock - Root) thì không có lỗi gì đâu bạn nhé, dùng tốt.
Theo tôi, dòng máy này có chất lượng rất tốt vì yêu cầu của thị trường Nhật khá cao, giá rẻ là do không phải nhôm nguyên khối, phần vỏ nhựa hơi nhiều so với M7, mặt khác phải unlock mới dùng được. Bù lại bộ lưu trữ trong 32 Gb, hỗ trợ thẻ lên đến 64 Gb, quá tuyệt cho những tín đồ phim, nhạc...