• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận và sử dụng P910i - UIQ2.x

tinh_la_gi

Administrator
Một số dòng máy sau này sẽ chia làm 2 loại
+ Reset setting : có nghĩa là khôi phục lại các thiết lập ban đầu và không ảnh hưởng đến dữ lệu người dùng
+ Reset All hoặc Master Reset : khôi phục lại trạng thái gốc của máy khi xuất xưởng hoặc trạng thái của FW mà bạn đang dùng nếu bạn đã up FW khác ! Hiểu nôm na là xóa trắng dữ liệu và các thiết lập hiện tại.

ntk_designer

sau khi Inbox quá đầy tin nhắn em move het sang muc Local. bây giờ mới ngã ngửa là không thể chuyển ngược lại. Có bro nào biết cách nào lấy lại tin nhắn giúp em với. Ngàn lần cảm tạ ! :x

kohaku

Cho e hỏi vài vấn đề với con bò già P900

E mới được cho 1 con P900, mần mãi mà vẫn có một số điều không giải quyết nổi. Mò các forum thì ít thấy nói về con này nữa (quá cũ rồi)
Thứ 1 là cái màn hình trông nó mờ mờ, màu nhạt nhạt, trông lởm lởm, có lẽ là đời cũ thì nó thế, nhưng không biết có thể tăng đố sáng của nó lên không? E mò mãi mà ko thấy
2 là khi cài soft, cài cái magic launchers v1.3 để tắt các ứng dụng chạy ngầm cho đỡ tốn pin, khi vào để register, gõ name và license vào thì nó đá ra ngoài, không báo lỗi gì, và cũng ko báo thành công... cứ thế đến giờ đã hết hạn sử dụng mà e vẫn không tài nào xài được cái soft nào...
3 là soft chat ạ, e xin hỏi làm thế nào để chat được trên con bò già này ạ? E đã thử IM+ for P800-P900-P910, shmessenger, nhưng tất cả chỉ dừng lại khi đang connecting. Và nó cứ thế đến khi e disconnect cái GPRS của e đi nó mới báo lỗi. Kiểm tra GPRS thì không thấy tăng dung lượng download khi nó connecting. Vậy phải làm sao ạ (e đã cài GPRS và chạy ngon rồi)

Ngoài ra cho e xin bộ từ điển E-V cho nó với nữa ạ. Nếu các soft trên không tương thích với máy thì cho e 1 soft khác thay thế... Thank các bác nhiều ạ...........

kira152

Mình vừa được ông anh cho 1 con p910i. trước h mình chưa bao h dùng dòng này nên có nhiều điều chưa biết. hiện tại máy của mình gặp phải mấy vấn đề như sau
1. Máy không rung mặc dù đã để Vibrating alert là ON. Cái này mình nghi là do lỗi phần cứng
2. Máy để lâu lâu lại bị tình trạng không nhận được cuộc gọi, mặc dù trên máy vẫn hiện sóng căng nhưng người khác gọi đến thì "thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc nổi..."
3. Máy khi ông anh cho mình thì có Tiếng Việt, không phải fone mà là ngôn ngữ Tiếng Việt trên cả giao diện và các chức năng ấy, sau khi mình reset lại thì chỉ còn ngôn ngữ Tiếng Anh.
Mình đã reset lại máy nhiều lần nhưng không khắc phục được 2 lỗi 1 và 2.
Do máy này ông anh dùng đã lâu, từ hồi mua về chưa hề Up FW lần nào nên mình cũng muốn Up lên FW mới hơn xem có khắc phục được 1 phần nào không, tuy nhiên do dòng này đã cũ nên mình không tìm được hướng dẫn và bản FW thích hợp. Dùng Update Service để up online thì trong danh sách của nó cũng ko có dòng P910i.
Rất mong được các bạn trong Box UIQ giúp đỡ. Cám ơn nhiều :)