• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ SỬ DỤNG "SONY XPERIA X10"

Orbit

Gửi Các bcá!
Em đã vọc hết cái mục Androi và ko thấy mục nào cho em Sony X10 này cả.. nên mạo mụi gửi chủ đề mới, nhờ các bác giúp, như sau:
Lúc trước em dùng các dòng IP, NOkia, HTC thì em vẫn cứ syn danh bạ vào outlook bình thường. nhưng với em x10 này thì làm thế nào để đưa danh bạ vào cho nó ?

Các bác giúp em nhé.
Cám ơn các bác

hunggau75

Có 2 cách đưa danh bạ vào Sony X10 :

1) Copy danh bạ từ Sim (hay thẻ nhớ) :

gắn sim (hay thẻ nhớ) có danh bạ vào máy, vào Dialler - Contacts - phím Menu key (phím cứng bên trái) - more - Import contacts - chọn SIM (hay thẻ nhớ) - phím Menu key - Import all.

2) (trên PC) Đang nhập vào tài khoản gmail, add danh bạ vào.

(trên X10) Dialler - Contacts - phím Menu key - Settings - Synchronise data - Select sync application - Google - Google sync - đánh dấu vào Contacts.

Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

Alex_chan_doi

Trước đây tôi dùng P1i. Danh bạ có định dạng Contacts.vcf thì có import như cách này được ko? Cho mình hỏi nữa là kết nối qua USB với PC thì thấy có ổ thẻ nhớ mà ko thể vào được, có ai biết giải thick giúp với.

Alex_chan_doi

Hóa ra contact của X10 cũng là định dạng vcf. Em send bluetooth là import được luôn trong khi nhân viên Nhật Cường cho em chờ gần 1 tiếng ko import được đủ danh bạ cho em.
Nhân đây kể chuyện ngoài lề với các bác. Hôm nay e đi mua X10 ở Nhật Cường có nhân viên bán hàng thì nhiệt tình, còn thằng cài đặt phần mềm nhìn rất bố láo, rất vênh. Em đưa máy cho nó để nó cài đặt và thêm danh bạ. Mặt nó lì lì, ko nói 1 câu nó cầm máy của em. Trong lúc nó bỏ thẻ nhớ ra để lắp vào máy, em bảo "Cho anh mượn thẻ xem cái" xem có giống thẻ nhớ của P1i ko, nó ngẩng mặt lên thái độ khó chịu "Làm sao hả anh?" Em bảo "Máy của anh, anh xem thì có làm sao ko". Lúc đấy mới thấy thái độ bớt vênh đi tí. Đến phần thêm danh bạ trong thẻ nhớ của P1i trước đây em dùng, nó bảo "Chơi khó em rồi đây". Hỏi làm sao nó bảo đại loại là ko import được. Em mới hỏi lại "Danh bạ của android có định dạng vcf ko" (để import qua bluetooth cho nhanh) nó lắc đâu "Không". Mình cứ nghĩ là thật. Thế là nó loay hoay mãi, rồi bảo định dạng vcf máy tính ko đọc được. Lại phải dùng 1 con sony khác của nó restore danh bạ. Rồi copy vào PC. Rồi nó bảo anh chỉ có hơn 300 contact thôi, trong khi em có khoảng hơn 600. Lúc đấy đói với chờ lâu quá nên "Uh thì import cho anh". Về nhà em backup thử contact rồi vào thẻ nhớ tìm file backup, thấy cũng là định dạng vcf. Thế là bluetooth từ máy cũ qua là xong thôi. Bây giờ vẫn thắc mắc tại sao nhân viên kỹ thuật Nhật Cường mất gần 1 tiếng import được 1 nửa chỗ contact của em mà ko dùng cách send qua bluetooth đầy đủ cả toàn bộ contact mà mất có hơn 5'?

assassinzero

Bọn nhân viên kĩ thuật TGDD cũng thế thôi Bac ah! Có lần e muốn đập nó luôn. KO hiểu tuyển nhân viên kiểu gì

wallclock

Haha, các pác cứ làm khó cho nhân viên kỹ thuật thôi, nói thật chứ nếu tuyển mấy pác vào làm nhân viên kỹ thuật mấy pác có làm không ??? Theo em nghĩ chắc là không. Lý do thì chưa nghĩ ra. Còn em thì không làm vì nói thật ra cái lĩnh vực nào cũng mênh mông cả, kiến thức của mình chỉ là hạt cát thôi. Thông cảm cho người ta đi, chỉ trách thái độ thôi. Nhìn mấy cái mặt vênh vênh chán lắm.

Sẵn đây cho em hỏi : Nếu bây giờ kiếm 1 em Android tầm 10 chai đổ lại thì nên chọn em nào nhĩ ??? Em là fan của WM (đang xài Touch HD) Thấy mọi người đánh giá Android khá cao nên cũng tò mò xem thử. Ai rảnh rổi cho em vài ký kiến nhé.

Alex_chan_doi

Mình mới lấy X10, về mẫu mã thì tất cả đều khen. Còn về tính năng thì cho đến nay chưa khám phá được nhiều nhưng mình thấy được.Trước đây mình toàn dùng symbian bây giờ chuyển sang Android thấy như nhà quê lên tỉnh. :D
Bạn nào biết cho hỏi luôn là sao mình có thể truy cập vào thẻ nhớ qua cáp cắm vào điện thoại ko?

vinhtuong1990

có ai giúp đỡ em phân biệt nền tản của Androi không ? nó có chia nhiều loại như syban k để mình pit nghiên cứu phần mềm , thấy mẫu mã nó thì thích lắm , nhưng sợ mua zìa rùi k pit xài phải học lại từ đầu như hồi đó mày mò nokia .. ngán quá

nguyenhoang

kakak em thì chơi symbian cũng lâu rồi, cũng đang tính đổi sang android mà chưa biết thằng này như thế nào, giá x10 thì cao quá chưa biết chừng nào mới với tới nữa

ShogunMegazone

Chào các bác em cũng là hai lúa tính đổi điện thoại, các bác trải nghiệm X10 rùi cho em nhận xét đi ạ,X10 em kết cái kiểu dáng nhưng tại lăng tăng cái Android 1.6 của nó nên...bây giờ vẫn chưa quyết định được ạ.Trước em dùng Symbian...^ ^ nên chả bit gì về Android ạ.

chanhtrungnct

Hiện X10 đã root được, sẽ sớm có ROM lên 2.1 hoặc 2.2.
Còn mún chắc ăn hơn thì Qúy 3 này sẽ có bản update OTA 2.1 cho X10!
X10 thì ko phải lăn tăn gì, quá tuyệt!

Chào các bác em cũng là hai lúa tính đổi điện thoại, các bác trải nghiệm X10 rùi cho em nhận xét đi ạ,X10 em kết cái kiểu dáng nhưng tại lăng tăng cái Android 1.6 của nó nên...bây giờ vẫn chưa quyết định được ạ.Trước em dùng Symbian...^ ^ nên chả bit gì về Android ạ.

ducdl2

Haha, các pác cứ làm khó cho nhân viên kỹ thuật thôi, nói thật chứ nếu tuyển mấy pác vào làm nhân viên kỹ thuật mấy pác có làm không ??? Theo em nghĩ chắc là không. Lý do thì chưa nghĩ ra. Còn em thì không làm vì nói thật ra cái lĩnh vực nào cũng mênh mông cả, kiến thức của mình chỉ là hạt cát thôi. Thông cảm cho người ta đi, chỉ trách thái độ thôi. Nhìn mấy cái mặt vênh vênh chán lắm.

Sẵn đây cho em hỏi : Nếu bây giờ kiếm 1 em Android tầm 10 chai đổ lại thì nên chọn em nào nhĩ ??? Em là fan của WM (đang xài Touch HD) Thấy mọi người đánh giá Android khá cao nên cũng tò mò xem thử. Ai rảnh rổi cho em vài ký kiến nhé.
Tầm 10tr hàng xách tay thì khá nhiều lựa chọn đó bạn,nếu bạn thích chơi game có bàn phím qwerty thì Milestone là số 1 giá xt khoảng 8tr5,nếu thích thiết kế đẹp chụp hình và nghe nhạc coi phim thì chọn X10,còn màn hình amoled hệ điều hành mới nhất 2.2 thì N1,chúc bạn tìm được 1 máy vừa ý.

wallclock

Đúng là đang để ý 2 em Milestone và X10.

Bàn phím QWERTY của Milestone vừa là ưa điểm và cũng là nhược điểm. Ưu điểm thì tiện lợi hơn bàn phím cảm ứng là chắc rồi, còn nhược điểm là không bền theo thời gian. Mình đã từng xài qua Exec và Kaiser, bàn phím của Exec thì khá tốt còn bàn phím của Kaiser hơi tệ, sau mấy tháng không đụng đến là bấm nặng hẳn đi. Không biết bàn phím của Milestone chất lượng như thế nào ? Bro nào xài qua cho ý kiến chút nha.

X10, kiểu dáng đẹp, camera đẹp (SE thì hơn hẳn HTC khoản này), nói chung là ưu điểm nhiều nhưng mình chỉ ngại là không biết chất lượng loa trong thế nào, vì mình cũng xài qua các dòng W của SE thì loa trong mà đi ra ngoài đường nghe rất là nhỏ, và cũng nghe nhiều bạn phàn nàn về loa trong của X10. Bro nào xài qua cũng cho mình và những ai đang ngắm nghía X10 nhận xét nhé.

Khám phá điện thoại với người yêu thích công nghệ cũng là niềm đam mê, nhưng đổi hoài thì cũng hao tốn tài nguyên quá, hihi.

Lincoln

BẠN muốn copy danh bạ từ P1i sang x10i rất đơn giản chỉ cần dùng bluetooch : vào danh bạ rồi mark all / send/ bluetooch sang x10i là máy sẽ tự nhận vào contact của máy thôi

thuong117

Ai giúp em về X10 mini với: cách cài ứng dụng và games lên thẻ nhớ

Em toàn xài Symbian S60 giờ chuyển sang Android lần đầu nên giống nhà quê mới lên tỉnh vậy. Ai biết cách cài ứng dụng hay game vào thẻ nhớ của x10 mini thì giúp em với vì bộ nhớ trong của x10 mini thì ít quá chỉ có 256mb thôi ạ mà ứng dụng nó toàn install lên bộ nhớ trong thôi hjc hjc......em cám ơn nhiều :(:)(:)((

thatha

không cài lên thẻ nhớ được đâu bạn trừ khi bạn Root máy hoặc up lên 2.2

nt1303

Em lỡ dại upgrade firmware SE X10i của em sang firmware R2BA020 UK ( firmware này có 1 đóng phần mềm linh tinh kèm theo không remove được) . Firmware này chạy hao pin quá, X10i của em giờ sử dụng chưa được 1 ngày (ít nghe gọi và sử dụng wifi) .

AE nào xài X10 chính hảng và đã dùng SEUS update cho em xin files trong folder sau để em update lại cho X10i của em...

Folder: C:\Program Files\Sony Ericsson\Update Service\db

Cảm ơn AE rất nhiều...