• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN VÀ YÊU CẦU VỀ ỨNG DỤNG CHUNG CỦA PPC (Cũ)

Status
Không mở trả lời sau này.

AngelLe

Cảm ơn sự nhiệt tình của các bác, em cũng nghĩ chắc là tên PC của mình thiếu cái gì đó (vì hôm trước có tên em họ sang chơi hí hố thử thiết lập mạng WLAN ở nhà), em cũng đã remove Active Sync rồi cài lại rồi nhưng cũng chẳng ăn thua gì.
Thế mới tệ chứ. :(

Cái này theo mình là lỗi của PPC chứ không liên quan tới PC đâu. Có lần mình cài vài phần mềm của HTC vào Atom Life, do không tương thích nên phải tháo ra, thế là không thể connect sync với PC đc, đã làm đủ các các với PC vẫn không ăn thua, cuối cùng là Hard Reset máy lại là mọi chuyện ok.

Lưu ý: Chọn Serial-Sync-Mode trong USB to PC

prusten

Dear Angel,

Vụ này em nói thì bác không tin chứ Hard Reset thì chính xác là em đã làm rồi và... ko có gì thay đổi ngoài việc em mất tiệt các chương trình đã cài và vẫn chưa cài lại nổi vì ... ko có Sync!

AngelLe

Hic, nếu đã hardreset mà không đc thì chỉ còn biết đổ lỗi cho PC thôi. Bạn đang sài XP hay Vista? Đã kiểm tra chế độ sync trong PPC chưa?

NguyenTu

Super V.I.P
Thanks APhe,
Là mình trình bày không rõ, vấn đề là mình để chế độ Sync thì máy nhận kết nối USB (khi test thấy báo: USB connected) nhưng không nhận PPC - báo là Device was not detected.
Minh chuyển sang chế độ USB chỉ là để thử xem có phải tai dây cable không thôi.

Mình nhớ k nhầm thì Lỗi này đã được thảo luận nhiều rồi mà? Bệnh cố hữu của ACtiveSync bản 4.5 đó. Cái lỗi này chủ yếu do cổng USB của máy tính tại một thời điểm nào đó không cấp đủ điện do bạn cắm nhiều thiết bị phụ trợ qua USB (vD: ổ cứng cắm ngoài dung lượng lớn,...) hoặc do lỗi ACtiveSync hoặc do PC bị virus. Để khắc phục, bạn làm như sau:

1. Khởi động lại PC; (không nên khởi động theo các bước mà ấn vào nút nguồn giữ 1 lúc cho PPC tắt hẳn và bật lên);Sau khi PC khởi động xong bạn cắm PPC vào xem có kết nối không? Nếu không thì làm tiếp bước 2

2. Cài lại ACtiveSync (không gỡ cái cũ mà cài đè theo dạng Repair). Hoàn tất cài đặt, bạn khởi động lại PC và kết nối. Nếu không được xem tiếp bước 3.

3. Chắc chắn do cap nối với PC, bạn nên mua một chiếc cáp mới. Lưu ý chọn laọi tốt nhé, loại bán 10k ở chợ mỏng và thỉnh thoảng lại bị như thế đó.

Mình đã bị và khắc phục thành công lỗi này theo cách trên.

AngelLe

Ai có phần mềm Task Manager giống trong ROM của Mr Mẫn cho mình xin cái. Thích nó quá mà chẳng biết tìm đâu.

prusten

Bác NguyenTu giỏi quá, phục lăn, bắt bệnh kê đơn rõ ràng chính xác, làm theo chỉ dẫn cái ăn liền!
Lỗi Active Sync bà con ạ, thất vọng với hàng bác Bill quá, bà con nhớ là gặp lỗi này thì phải cài lại bằng repair như bác NguyenTu nói nhé, remove va reinstall thì ko ăn thua gì.

Thanks tất cả mọi người vì đã nhiệt tình trả lời.

bsnttm

Các bác có bác nào biết hoặc có phần mềm nào cho phép gỡ bỏ tận gốc những phần mềm mà mình đã lỡ cài vào PPC nhưng nay không cần dùng đến nữa không? Xin chỉ giáo với! Chẳng là trước mình cài cái Adobe 1.0 nay thấy bản 2.0 muốn nâng cấp lên. Khi cài cái 2.0 nó đòi mình phải remove cái 1.0 đi. Mình đã remove nhưng khi cài lại nó vẫn báo chưa remove. Mặc dù đã dùng phần mềm pocket cleaner và dùng cleartemp. Rất bực. nếu không có chỉ còn nước hardreset lại máy thui. Mà như thế biết bao nhiêu phần mềm hay cài trong máy đi tong. Có những phần mềm việt có bản quyền hẳn hoi. Giờ mà hardreset thì không biết có đăng kí lại được không nữa. Sợ lại tốn tiền mua lần nữa!:(( Mong các bác, các bạn giúp đỡ! Chân thành cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

ghostonline

Các bác có bác nào biết hoặc có phần mềm nào cho phép gỡ bỏ tận gốc những phần mềm mà mình đã lỡ cài vào PPC nhưng nay không cần dùng đến nữa không? Xin chỉ giáo với! Chẳng là trước mình cài cái Adobe 1.0 nay thấy bản 2.0 muốn nâng cấp lên. Khi cài cái 2.0 nó đòi mình phải remove cái 1.0 đi. Mình đã remove nhưng khi cài lại nó vẫn báo chưa remove. Mặc dù đã dùng phần mềm pocket cleaner và dùng cleartemp. Rất bực. nếu không có chỉ còn nước hardreset lại máy thui. Mà như thế biết bao nhiêu phần mềm hay cài trong máy đi tong. Có những phần mềm việt có bản quyền hẳn hoi. Giờ mà hardreset thì không biết có đăng kí lại được không nữa. Sợ lại tốn tiền mua lần nữa!:(( Mong các bác, các bạn giúp đỡ! Chân thành cám ơn!

Mình không có phần mềm như bạn yêu cầu nhưng nếu trong TH bạn cần Adobe 2.0 thì dùng tạm bản này

http://rapidshare.com/files/223443162/Adobe.rar.html

Bạn chỉ cần giải nén ra rồi tạo shortcut để khởi động chương trình thôi. Mình cài đúng 1 lần rồi hard reset và mang sang máy khác vẫn chạy vô tư

vutuanvu

máy o2minis

xin hướng dẫn mình kết nối ppc với pc để duyệt wed ,mình kg biết cách seting thông số ip,mình kết nối ppc với pc bằng ACTIVESYNC 4.5 rồi nhưng kg vào được wed ,có ai biết xin chỉ dùm em
tiện đây xin chỉ dùm em cài cấu hình gprs luôn ạ,vì mỗi lần em úp rom thì bị mất sạch,nhờ tổng đài gữi thì khi được khi kg...em đang xài mobifone
cám ơn mấy anh trước nha

NguyenTu

Super V.I.P
máy o2minis

xin hướng dẫn mình kết nối ppc với pc để duyệt wed ,mình kg biết cách seting thông số ip,mình kết nối ppc với pc bằng ACTIVESYNC 4.5 rồi nhưng kg vào được wed ,có ai biết xin chỉ dùm em
tiện đây xin chỉ dùm em cài cấu hình gprs luôn ạ,vì mỗi lần em úp rom thì bị mất sạch,nhờ tổng đài gữi thì khi được khi kg...em đang xài mobifone
cám ơn mấy anh trước nha

1. để kết nối Internet qua PC bằng Activesync 4.5, bạn đặt như sau nhé:

2. Để cài đặt GPRS cho PPC:

Để bắt đầu cài đặt GPRS cho tất cả các dòng O2 các bạn truy cập vào:
Menu rồi chọn Setting --> Connections --> Connections

Chọn tiếp My ISP: Add a new modem connetions --> Enter a name for the connection: "mobifone" --> Select a modem chọn: Cellular line(Gprs) --> Next --> đánh m-wap --> next --> User name: mms; Password: mms. Cuối cùng nhấn Finish để kết thúc.

nhoccondaigia

xin phần mềm

em cần phần mềm chỉnh sửa registry cho con HTC touch diamond . Ai có cho em nhé . Thank:(

AnhPheCT

em cần phần mềm chỉnh sửa registry cho con HTC touch diamond . Ai có cho em nhé . Thank:(
Của Bạn đây: Tấc cae dùng tốt cho Touch Diamond dùng để chỉ sửa hệ thống thay đổi softkey, Manila 3D....... tự khám phá nhé!!

thanhsonhq

mọi người ơi,em có một con o2 mini đặt password mà kô nhớ mật khẩu là bi nhiêu.xin mọi người chỉ em cách nạp lại mềm với,em xin cảm ơn nhiều.

khicon128

Mình đang có 1 con T-Mobile SDA
Processor:ARM
Vesion 5.10
Hàng xách tay về,có bác nào sử dụng qua và có kinh nghiệm về con này cho mình hỏi thăm tý.Hiện máy không có thẻ nhớ mình muốn mua thẻ nhớ gắn vào cho máy có đc ko?mình mở máy thấy nó xài thẻ nhớ giống với thẻ của N73 nhưng khi mình gắn thẻ của N73 2GB vào thì nó không nhận được thẻ,có phải vì dung lượng thẻ lớn quá ko?Và máy của mình hổ trợ thẻ đuọc bao nhiểu?
Và với con này thì mình có thể tìm những ứng dụng,game để cài đặt vào ở đâu?
Mình muốn coi phim=đuôi avi có được ko?máy sử dụng windows media vậy có thể coi đc những định dạng file nào?
Bác nào có kinh nghiệm làm ơn giúp mình với nhé,chân thành cảm ơn các bác

nhoccondaigia

ai có phần mềm vietmapR12 của HTC diamond không ? bữa up rom lên mất luôn rồi T.T . Bác nào có cho em 1 bản rack cũng được

T

TODAYCAUDAYA

Guest
Không biết có phần mềm nào dùng nút cho to nhỏ âm thanh của o2s thành nút lên trên xuống dưới giống bb không các pro(Tức là khi ấn lên(to âm thanh) trên thì trong file explorer lên trên và ngược lại )

THANK TO ALL

NguyenTu

Super V.I.P
Không biết có phần mềm nào dùng nút cho to nhỏ âm thanh của o2s thành nút lên trên xuống dưới giống bb không các pro(Tức là khi ấn lên(to âm thanh) trên thì trong file explorer lên trên và ngược lại )

THANK TO ALL

Chưa hiểu bạn muốn PM gì

Status
Không mở trả lời sau này.